`

Jump to content

- - - - -

DUNE prime 3.0 เทียบกับเครื่องรุ่นใหม่ๆ

1 reply to this topic

#1 prestige_nong

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 29 July 2012 - 12:19 AM

คือผมใช้ dune มาสองปีแล้วครับ แต่ใช้แค่ผิวเผินจริงๆ ประมาณแค่เสียบ ext hdd เล่น MKV เท่านี้จริงๆ ไม่เคยใส่ปก อัพเฟริมแวร์

อยากทราบว่าคุณภาพของภาพเสียงถ้าเทียบกับเครื่องรุ่นใหม่ๆตัวท๊อปๆ อันไหนดีกว่ากัน และเรื่องการใส่ปก การ manage ตัวเครื่อง

ตัวไหนง่ายกว่ากันครับ และคุ้มค่าที่จะเปลี่ยนมั้ยครับ

#2 ใหญ่สั่งข้า ฟ้าสั่งเก็บ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 15 January 2015 - 03:20 PM

ใส่ปก ชิฟ RealTech ทำได้ง่ายและดีกว่าพวก Zigma ครับ
ผมใช้ DUNE SMART H1 เคยทำปกใส่อยู่แต่ตอนนี้ขี้เกียจทำแล้ว
เพราะขั้นตอนยุ่งยาก และถ้าเรื่องไหนที่ไม่ทำจะมองไม่เห็นทั้งโฟลเดอร์เลย
แต่เห็นว่า Zigma รุ่นใหม่ๆ ทำปกได้ง่ายขึ้นพวก DUNE BASE 3D แต่ก็ยังไม่เคยใช้

การเปลี่ยนเครื่อง อยู่ทีคุณครับถ้าไม่เล่น 3D ก็ไม่ต่างเท่าไหร่
รุ่นใหม่ๆมีข้อดีหลักๆคือ เล่น 3D ได้

ส่วนการอัฟเฟริมแวร์ ไม่มีผลอะไรมากมายครับ ผมอัฟเล่นบ่อย
เมนู ฟังชั่นก็เหมือนเดิม แต่ช่วยแก้บัคบางส่วนเช่น..เล่นหนังอยู่แล้วเด้งออกเอง(น้อยมาก)
แต่ผมจะอัฟตลอดให้มันเล่นหนังใหม่ๆได้ โหลดมาก็ดูได้ทุกเรื่องครับไม่ง้อ PC เลย

เรื่องเสียงอย่าไปหวังอะไรมากจาก HD player ให้ดูที่ระบบเครื่องเสียงที่บ้านดีกว่าครับ
เครื่องเล่นใหม่ชุดเครื่องเสียงเดิมไงก็ไม่ต่างกันมาก (ถ้าไม่ใช่พวกหูทอง)

DUNE ไม่ทิ้งลูกค้าเก่าครับ SMART H1 ผมหลายปีแล้วยังมีเฟริมแวร์ให้อัฟอยู่เลย
ปัจจุบันดู 3D แบบ SBS กับ Half over ได้ด้วย ส่วน 3D full ยังไม่ได้ลองเพราะไม่มีไฟล์