`

Jump to content

ข้อถามหน่อยคับอนากเล่น

14 replies to this topic

#1 summatos89

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy

Posted 23 July 2012 - 12:02 PM

คือผมจะซื่อ เกม diablo 3 แบบ กล่อง และผมก็สมัคร b net เรียบร้อยแล้วคับ แต่ติดตรง ไดฟ์ dvd ผมพังผมเลยอยากถามว่า ผมซื้อเกมมาแล้วมันสามารถ

ดาวโหลดตัวเกมส์จาก ที่อื่นได้อีกหรือป่าวคับไม่อยากเสียเงินซื้อไดฟ์ dvd ใหม่อะคับ ช่วยด้วยนะคับจากเด็กใหม่ :r38:

#2 tonnie

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 23 July 2012 - 12:11 PM

ได้ครับ แอดเกมส์เข้าไปในแอคเค้าก็จะมีให้ดาวโหลด

#3 summatos89

• Freshy

Posted 23 July 2012 - 12:34 PM

-ขอถามอีกข้อนะคับ สรุป คือ ผมต้องซื้อเกมส์มาแล้วกรอกคีย์ที่แถมมาหน้าดาวโหลดถึงโผล่มาใช้หรือป่าวคับ

-แล้วหน้าดาวโหลดจะไปโผล่ไหนละคับ ระหว่าง www.b net หรือ www.diablo3.com ขอความกรุณาด้วยคับ :r15:

#4 tonnie

Posted 23 July 2012 - 12:58 PM

จริงๆ ไปเสิร์ช google หาตัว launcher เองก็ได้ (30-40 mb) แล้วมันจะโหลดต่อให้อีก 7 gb
ส่วนลิงค์ดาวโหลด (เท่าที่เคยเข้า) ต้องล็อกอิน แอดเกมส์ก่อน ลิงค์น่าจะอยู่แถวๆหน้า manage account

#5 NeoTokyo

I love FFVII

• Junior Moderator

Posted 23 July 2012 - 02:24 PM

หาตัว download launcher ในเนทก็ได้ครับ

หรือหาตัว install ตามเวบบิด ก้ได้ครับ

แต่เวลาจะเข้าเล่นต้องใช้ id ที่ลง key db 3 แล้วเท่านั้น

#6 H2O

空のティーア

• High Royal Executive Members

Posted 23 July 2012 - 04:38 PM

ถ้ามี flashdrive ขนาดใหญ่ๆหน่อย (สัก 8-16 gb) ก็ใช้ได้ครับ

คือเอาแผ่นไปขอ rip ลงไดรฟ์ตามร้านเน็ทอะไรก็ว่าไป เพราะตัวแผ่นมันไม่มี protection อะไรเลย

#7 summatos89

• Freshy

Posted 23 July 2012 - 10:31 PM

อัพเดทครับ วันนี้ได้บึ่ง ฟีโน่ คู่ใจ ไปหา แผ่นมาทั้ง พาต้าปิ้นเกล้าชั้น it (คิดได้ไงวะไปหาของอย่างงั้นในดงโจร) :r38:
และไปต่อด้วย เซ็นทรัลปิ่นเกล้าก็ม่ายมี เมเจอร์ก็ม่ายมี เริ่มเซ็ง ตูจะไปหาที่ไหนวะเนี้ย จะซื้อแผ่นแท้เกมส์ในชีวิตมันยากแท้

เริ่มถอดใจเอาวะตูไม่เล่นก็ได้ และจับเจ้า ฟีโน่บึ่งกลับบ้าน พระบิดาก็โทรมา ไปซื้อหนังให้ตูหน่อยดิ งะ :r14: คนกำลังเซ็ง
เลยขับ ฟีโน่ คู่ใจไป สะพานเหล็ก เออวุ้ย สะพานคงจะมีขาย :r18: กำลังใจมาพอดี พอถึงสะพานเหล็กชื้อหนังเสร็จเลยไปหา
เกมส์ต่อด้วยความหวัง ดงเกมส์มันจะไม่มีได้ไงวะ เดินหายุนานอีหร็อบเดิม ม่ายมี :r14: เลยคิดในใจเกมส์มรึงก็ดังทำไมมรึงไม่ทำมาขายเยอะ เยอะ วะ ตูไม่เล่นก็ได้วะเลยถอดใจกลับบ้านโดยทันใด แต่ทันใดนั้นชำเรืองไปเห็น บระเจ้า diablo 3 เห้ย :r38: หามาทั้งวัน
กล่องเจ้าชั่งสวยเหลือเกิน แสงไฟ ส่องกระทบกล่องเป็นประกาย โดดเด่นตระงานตา นี้สินะของที่ข้าตามหา ไม่รอช้า ควักเงินในทันใด พี่ค๊าบ diablo 3 เท่าไหร่คับ อุบะอุบะ ได้เล่นแล้วตู แต่คำ

ตอบของพี่เจ้าของร้านเกมส์นั้น ทำให้ผมต้อง ติดสตั๊น 5 วิโดยทันใด น้องอันนี้มีคนจองแล้วค่ะ :r19: อะร่ายยยยยย ว่ะ บุญมีแต่กรรมบัง ชัดชัด เพื่อนผมเลยบอกกลับเหอะ (พอดีไปกับเพื่อน มันจะไปซื้อโปสเตอร์) ปะกลับก็กลับ เลยพามันไปซื้อโปสเตอร์ ไฟนอล 7 จะได้กลับบ้าน พอละตูไม่เล่นก็ได้ เมื่อมาถึงร้านโปสเตอร์ มันก็จัดแจงซื้อของของ มัน แต่ไอผมมันตาสำซ่อน

ชำเรืองไปเห็น ในร้านติดป้ายว่า รับสั่งเกมส์ เออ ร้านมันรับสั่งเกมส์ เออเพื่อมีคนสั่งแล้วไม่ได้มารับของ เลยถามเพื่อฟลุ๊คดู พี่พี่ มี diablo 3 ปะคับ :r15: พี่มองหน้าผมแล้วตอบว่า
แปปนะน้องเดียว เช็คให้ และได้คะตอบว่ามีนะน้อง :r38: ม่ายยยยยยยน่าเชื่อ แตต้องเป็นพรุ้งนี้ บ่าย 2 นะ เอาก็เอาวะ ร้านที่ไปถามมา อย่างน้อย ของก็มาสิ้นเดือน
ไม่เป็นไรพรุ้งนี้ก็ได้ ดีใจมากพี่แล้วเท่าไหร่คับ 2800 บาท............... :r27: โอดูในเว็ป 2190 บาทนิ ฟันหัวตูชัดชัด โถน้องของมันหายาก นี้พี่ใช่เส้นนะเนี้ยเลยมามาให้เลยต้องมีค่าขนมบ้าง (ค่าขนมมรึงแพงเนอะ) เอาก็เอาวะ อยากเล่นนิ สุดท้ายก็นัดมารับของพรุ้งนี้ สุดท้ายก็กลับบ้านแบบสุขใจ แต่ตัวปลิว โม้ยาวเลยขอบคุณที่อ่านคับ

-คำถามท้ายบทคับ คือถ้าผมได้เกมส์มา แล้วเอา key ที่มันไห้มาไปใส่ ใน add a game key แล้วใส่ในช่อง Code Redemption Enter Code ใช้หรือปล่าวคับ ขอบคุณที่ช่วยเหลือคับ

#8 EAK69

เล่นเกม>>ดูหนัง

Posted 23 July 2012 - 10:41 PM

ใช่ครับ

#9 tonnie

Posted 24 July 2012 - 12:32 AM

หัวแบะอ่ะ ไม่ลองเข้าเมืองมาแถวดิจิตอลเกทเวย์

#10 tungnacup

นักเล่นเกมมือใหม่

• Freshy

Posted 24 July 2012 - 01:48 PM

View Postsummatos89, on 23 July 2012 - 10:31 PM, said:

อัพเดทครับ วันนี้ได้บึ่ง ฟีโน่ คู่ใจ ไปหา แผ่นมาทั้ง พาต้าปิ้นเกล้าชั้น it (คิดได้ไงวะไปหาของอย่างงั้นในดงโจร) :r38:
และไปต่อด้วย เซ็นทรัลปิ่นเกล้าก็ม่ายมี เมเจอร์ก็ม่ายมี เริ่มเซ็ง ตูจะไปหาที่ไหนวะเนี้ย จะซื้อแผ่นแท้เกมส์ในชีวิตมันยากแท้

เริ่มถอดใจเอาวะตูไม่เล่นก็ได้ และจับเจ้า ฟีโน่บึ่งกลับบ้าน พระบิดาก็โทรมา ไปซื้อหนังให้ตูหน่อยดิ งะ :r14: คนกำลังเซ็ง
เลยขับ ฟีโน่ คู่ใจไป สะพานเหล็ก เออวุ้ย สะพานคงจะมีขาย :r18: กำลังใจมาพอดี พอถึงสะพานเหล็กชื้อหนังเสร็จเลยไปหา
เกมส์ต่อด้วยความหวัง ดงเกมส์มันจะไม่มีได้ไงวะ เดินหายุนานอีหร็อบเดิม ม่ายมี :r14: เลยคิดในใจเกมส์มรึงก็ดังทำไมมรึงไม่ทำมาขายเยอะ เยอะ วะ ตูไม่เล่นก็ได้วะเลยถอดใจกลับบ้านโดยทันใด แต่ทันใดนั้นชำเรืองไปเห็น บระเจ้า diablo 3 เห้ย :r38: หามาทั้งวัน
กล่องเจ้าชั่งสวยเหลือเกิน แสงไฟ ส่องกระทบกล่องเป็นประกาย โดดเด่นตระงานตา นี้สินะของที่ข้าตามหา ไม่รอช้า ควักเงินในทันใด พี่ค๊าบ diablo 3 เท่าไหร่คับ อุบะอุบะ ได้เล่นแล้วตู แต่คำ

ตอบของพี่เจ้าของร้านเกมส์นั้น ทำให้ผมต้อง ติดสตั๊น 5 วิโดยทันใด น้องอันนี้มีคนจองแล้วค่ะ :r19: อะร่ายยยยยย ว่ะ บุญมีแต่กรรมบัง ชัดชัด เพื่อนผมเลยบอกกลับเหอะ (พอดีไปกับเพื่อน มันจะไปซื้อโปสเตอร์) ปะกลับก็กลับ เลยพามันไปซื้อโปสเตอร์ ไฟนอล 7 จะได้กลับบ้าน พอละตูไม่เล่นก็ได้ เมื่อมาถึงร้านโปสเตอร์ มันก็จัดแจงซื้อของของ มัน แต่ไอผมมันตาสำซ่อน

ชำเรืองไปเห็น ในร้านติดป้ายว่า รับสั่งเกมส์ เออ ร้านมันรับสั่งเกมส์ เออเพื่อมีคนสั่งแล้วไม่ได้มารับของ เลยถามเพื่อฟลุ๊คดู พี่พี่ มี diablo 3 ปะคับ :r15: พี่มองหน้าผมแล้วตอบว่า
แปปนะน้องเดียว เช็คให้ และได้คะตอบว่ามีนะน้อง :r38: ม่ายยยยยยยน่าเชื่อ แตต้องเป็นพรุ้งนี้ บ่าย 2 นะ เอาก็เอาวะ ร้านที่ไปถามมา อย่างน้อย ของก็มาสิ้นเดือน
ไม่เป็นไรพรุ้งนี้ก็ได้ ดีใจมากพี่แล้วเท่าไหร่คับ 2800 บาท............... :r27: โอดูในเว็ป 2190 บาทนิ ฟันหัวตูชัดชัด โถน้องของมันหายาก นี้พี่ใช่เส้นนะเนี้ยเลยมามาให้เลยต้องมีค่าขนมบ้าง (ค่าขนมมรึงแพงเนอะ) เอาก็เอาวะ อยากเล่นนิ สุดท้ายก็นัดมารับของพรุ้งนี้ สุดท้ายก็กลับบ้านแบบสุขใจ แต่ตัวปลิว โม้ยาวเลยขอบคุณที่อ่านคับ

-คำถามท้ายบทคับ คือถ้าผมได้เกมส์มา แล้วเอา key ที่มันไห้มาไปใส่ ใน add a game key แล้วใส่ในช่อง Code Redemption Enter Code ใช้หรือปล่าวคับ ขอบคุณที่ช่วยเหลือคับ

ซื้อใน B Net ก็ได้นะท่าน

#11 Guitar_O+

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 24 July 2012 - 04:35 PM

View Postsummatos89, on 23 July 2012 - 10:31 PM, said:

แบะ เลือดอาบ จริงๆ ครับ

อิอิ

หน้ามืดตามัวจัด

#12 braveman

AV EveryDay!!!

Posted 24 July 2012 - 04:42 PM

- - ซื้อไอดีผ่านเน็ต ได้ราคาทุนเลยน่ะ

#13 summatos89

• Freshy

Posted 25 July 2012 - 12:46 AM

พอดีอยากได้แบบกล่องอะคับ สะสม 55555 :r17:

#14 Kisame

DearimaZ

Posted 25 July 2012 - 01:53 AM

2800 แม่เจ้า :r25:

#15 ArMuRo

นักเล่นเกมตัวยง

• Freshy
  • Interests:Automotive

Posted 25 July 2012 - 08:29 AM

มาตั้งกระทู้รับในนี้แปปเดียวก็น่าจะได้แล้วนะครับ