`
←  Diablo 3
Logo
»

เกมกระตุกตอนต้นเกม ใครเป็นมั่ง

zervilz's Photo zervilz 22 Jul 2012

ตอนเริ่มเกมโดยเฉพาะตอนเจอศัตรูครั้งแรก จะกระตุกมากๆ เลย หลังจากนั้นก็ลื่นตลอด
เป็นทุกครั้งที่เข้าเกมใหม่ ถ้า leave game แล้วเข้าใหม่จะไม่เป็น แต่ถ้าออกจากเกมแล้วเข้าใหม่จะเป็น

ใครพอจะรู้บ้างว่าเป็นเพราะอะไรและมีวิธีแก้ยังไงครับ

H2O's Photo H2O 22 Jul 2012

เกมมันกำลัง cache พวกฉาก texture อะไรแบบนี้น่ะครับ ผมก็เป็น

ออกเกมแล้วเข้าใหม่ (เควสเดิม) จะช่วยได้ ถ้าแค่ไปวิ่งฟาร์มหรือเล่นตามปกติผมหยวนๆนะ

แต่ถ้าเล่น hardcore ต้องเปิดทิ้งไว้ให้ลื่นก่อน เดี๋ยวเกิดโศกนาฏกรรม :r19:

krt's Photo krt 22 Jul 2012

เป็นครับ โหลดพอเข้าเกมยืนอยู่หน้ากล่อง แล้วก็ไปฉี่แล้วค่อยกลับมาเล่น

zervilz's Photo zervilz 22 Jul 2012

ทีแรกก็นึกว่าจะเป็นตอนโหลดตอนเข้าเกมใหม่
เคยวิ่งเล่นอยู่ในเมืองสักพัก นึกว่าโหลดเสร็จละ พอออกไปนอกเมืองก็เป็นเลย

southtown's Photo southtown 22 Jul 2012

ผมก็เป็นครับทุกครั้ง

เห็นคนใช้ SSD ไม่เป็นครับ เพราะโอนถ่ายข้อมูลมันเร็วมาก

abelle's Photo abelle 23 Jul 2012

เฟิม ssd vertex4 เข้าเกม1 นาที พร้อมเล่น โหลดแวปเดียวทุกฉาก

popness's Photo popness 23 Jul 2012

โหลดเกมจาก HDD มั่งครับ ครั้งแรกผมก็เป็น

NUVEAU's Photo NUVEAU 23 Jul 2012

ผมเคยเจอแต่ประเภทที่ว่า เดินไปแล้ว มันย้อนกลับมาที่เดิม
มีอยู่ครั้งหนึ่งประมาณ 6-7 ครั้งได้ที่เดินแล้วมันย้อนกลับ

ballayo's Photo ballayo 23 Jul 2012

HDD ครับ เปลี่ยนเป็นแบบ SDD ครับ เร็วลืม จานเลย

Six's Photo Six 23 Jul 2012

อืมงั้นคอมผมก็ปรกติละตอนแรกคิดว่าเป็นคนเดียวเข้าเกมส์มาครั้งแรกจะตุกมาก ไปเจอมอนเป็นกลุ่มนี่ยิ่งกระตุกใหญ่เลย ต้องรอแปบนึงถึงจะหาย