`

Jump to content

Notebook งบไม่เกิน 25k ช่วยดูหน่อยครับเอาไว้เล่นเกมส์

24 replies to this topic

#1 PostBoX

นักเล่นเกมมือใหม่

• Freshy

Posted 22 July 2012 - 04:32 AM

Notebook งบไม่เกิน 25k + - 1000 บาท ช่วยดูหน่อยครับเอาไว้เล่นเกมส์ :r05:

#2 Genocide

• Royal Executive Members

Posted 22 July 2012 - 05:49 AM

msi ge60 i5 ครับ จัดไป 27,900 ร้านJIB เกินงบไปนิด แต่ดูแล้วคุ้มสุดครับถ้าเอามาเล่นเกม

อีกตัวก็ Lenovo Y480 ตัวนี้ต้องระวังย้อมแมวหน่อย มี2ตัว ตัวเก่าจะเป็นการ์ดจอgt640m LE ให้หาตัวใหม่ที่เป็นการ์ดจอgt650mครับ

ถ้าจะให้ดีรออีกนิดครับ รอดูAsus, Samsung, หรือยี่ห้ออื่นปล่อยของครับ ตอนนี้ยังกั๊กๆอยู่

แนะว่าการ์ดจอเน้นของnvidiaไว้ครับ ของamd ไดรเวอร์การ์ดจอโน้ตบุ๊ค หายาก แถมไม่ค่อยอัพเดท ไม่เหมือนdesktop pc นะครับ

Edited by Genocide, 22 July 2012 - 06:06 AM.

#3 mohomohomoho

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 22 July 2012 - 06:30 AM

ถ้าไม่รีบด่วนมาก รอเหมือนผมก้ได้ ใจจริงต้องหามาใช้ใน2 เดือนนี้ซะด้วย
รอดู chip ivy กับระบบวินโด 8 จะมีรุ่นราคาต่ำๆไหม การืดจอในตัวรุ่น 4000 ก็แรงกว่าตัวแยกรุ่นถูกๆหลายตัวเลย
ที่สำคัญวินโด 8รองรับระบบสัมผัสหน้าจอ ถ้ามีรุ่นจอที่กดสัมผัสก็ใช้งานสนุกขึ้น ไม่ต่างกับแท็บเลตขนาดใหญ่

แล้วตอนนั้นรุ่นเดิมขณะนี้ก็จะถูกลง
ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดทั้ง chip ทั้งวินโด เปิดตัวไปแล้วหรือจะเปิดเร็วๆนี้มั้งครับ ถ้าผมเข้าใจอะไรผิดพลาด ไครรู้ช่วยแก้ข่าวให้ทีนะครับ

#4 chaba

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:All Console Football

Posted 22 July 2012 - 09:47 AM

ivy ใน notebook มันจะร้อนซักแค่ไหนกันนะ

:r52:

#5 Herteria

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Freshy
  • Interests:Eunjung For Life

Posted 22 July 2012 - 11:06 AM

ตอนนี้ผมหา notebook จอด้านอยู่(ปวดตากับเครื่องนี้มากมันเป็นจอกระจก สะท้อนปวดตา) เล็งๆ Samsung Series 3 ครับ ลองเซิซดู ราคาตอนนี้เห็นได้มา 16000เหลือเงินในงบอีก 10K สเปคโหดมาก CPU a8 AMD Radeon HD 6690G2 (2GB GDDR3) Ram 6 Gb HD 1TB :r20:

#6 Mr.HoshiMoRo

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 22 July 2012 - 12:40 PM

View PostPostBoX, on 22 July 2012 - 04:32 AM, said:

Notebook งบไม่เกิน 25k + - 1000 บาท ช่วยดูหน่อยครับเอาไว้เล่นเกมส์ :r05:

จะพกเหรอครับ ?? ผมแนะนำก่อนว่า Notebook ไม่เหมาะกับการเอาไว้เล่นเกม นอกจากจะซื้อเพื่อพกพา ขนาดตัว Gaming ยังร้อนไม่พอใช้ได้ไม่นานอีกนะ

View PostGenocide, on 22 July 2012 - 05:49 AM, said:

msi ge60 i5 ครับ จัดไป 27,900 ร้านJIB เกินงบไปนิด แต่ดูแล้วคุ้มสุดครับถ้าเอามาเล่นเกม

อีกตัวก็ Lenovo Y480 ตัวนี้ต้องระวังย้อมแมวหน่อย มี2ตัว ตัวเก่าจะเป็นการ์ดจอgt640m LE ให้หาตัวใหม่ที่เป็นการ์ดจอgt650mครับ

ถ้าจะให้ดีรออีกนิดครับ รอดูAsus, Samsung, หรือยี่ห้ออื่นปล่อยของครับ ตอนนี้ยังกั๊กๆอยู่

แนะว่าการ์ดจอเน้นของnvidiaไว้ครับ ของamd ไดรเวอร์การ์ดจอโน้ตบุ๊ค หายาก แถมไม่ค่อยอัพเดท ไม่เหมือนdesktop pc นะครับ

จริงรึ ?? ไม่จริงมั่ง ......!!! ไปฟังจากที่ไหน ?? หายากยังไง ?? AMD ตัวเว็ปปล่อย 12.6 ของโน็ตบุ๊ดก็ 12.6

View Postchaba, on 22 July 2012 - 09:47 AM, said:

ivy ใน notebook มันจะร้อนซักแค่ไหนกันนะ

:r52:
ivy i7 asus a45vm ปล่อยกินลม เล่นเน็ตธรรมดาบ้านๆ 40-60 ส่วนเล่นเกม 80-90

#7 Genocide

Posted 22 July 2012 - 02:56 PM

ฟังจากไหน? ไม่ได้ฟังจากไหน ประสบการณ์ตรงเลย ซื้อy470pมา 27000 ไดรเวอร์แมร่งโคตรเอ๋อ ไปโหลดในเวป12.6สรุปใช้ไม่ได้ ต้องไปใช้ตัวcustomของคนรัสเซีย ก็ยังไม่ได้อีก

ไปถามฝรั่ง ฝรั่งบอกไอตัว12.6 มันใช้กับโน้ตบุ๊คบางตัวไม่ได้ ทำใจ หมดไป27000 คงไม่มั่วหรอกนะ

#8 Genocide

Posted 22 July 2012 - 03:00 PM

อ่อ ลืมบอกไป ในเมื่อการ์ดจอ7690 มั้งถ้าทำไม่ผิด ในโน้ตบุ๊คผมมันเป็นตัวOEM ที่Lenovoเอามาประกอบเอง ดังนั้นถ้าจะอัพเดทต้องรอจากทางเวปของLenovoเท่านั้น ใช้กับไดรเวอร์ทั่วไปของAMDไม่ได้ แล้วไอ12.6มันจะใช้ได้ไง?

ตกลงมันจริงป่ะล่ะ ของหาข้อมูลดูละกัน เดี๋ยวจะหาว่ามามั่ว

#9 Mr.HoshiMoRo

เซียนเกม

Posted 22 July 2012 - 03:41 PM

View PostGenocide, on 22 July 2012 - 03:00 PM, said:

อ่อ ลืมบอกไป ในเมื่อการ์ดจอ7690 มั้งถ้าทำไม่ผิด ในโน้ตบุ๊คผมมันเป็นตัวOEM ที่Lenovoเอามาประกอบเอง ดังนั้นถ้าจะอัพเดทต้องรอจากทางเวปของLenovoเท่านั้น ใช้กับไดรเวอร์ทั่วไปของAMDไม่ได้ แล้วไอ12.6มันจะใช้ได้ไง?

ตกลงมันจริงป่ะล่ะ ของหาข้อมูลดูละกัน เดี๋ยวจะหาว่ามามั่ว
ผมไม่ได้ หาว่าคุณมั่วนิ ครับ แต่ที่เป็น คุณบอกว่า "ไปถามฝรั่ง ฝรั่งบอกไอตัว12.6 มันใช้กับโน้ตบุ๊คบางตัวไม่ได้ ทำใจ หมดไป27000 คงไม่มั่วหรอกนะ " ไม่ใช้ว่าจะเป็นทุกตัวซะเมื่อไร ดั้งนั้น มันเป็นที่ Bios ของทางค่ายด้วย อย่าไปเหมารวมหมดทุกค่ายที่ใช้ครับ เหมือน ค่ายเขียนเป็นเป็น VGA อัลติมัส ก็เป็นแค่บางค่าย ไดร์เวอร์ไม่ดีก็กลับไปใช้ ไดร์เวอร์ ก่อน ver. นั้น

-ดังสรุป เป็นที่ตัว ไม่ได้เป็นยกค่ายครับ อย่าด่วนสรุป เขียวก็เป็นไอ้ตัว Optimus ไม่ใช้เฉพาะ แดง
-up ไดร์เวอร์ บ่อยๆ ก็ไม่ใช้ว่าดีเจอจุดเสียทั้ง 2 ค่ายนะละ ถ้าไม่ดีก็ย้อนกับถอยหลังไป 1 เวอร์ชั่น

#10 Mr.HoshiMoRo

เซียนเกม

Posted 22 July 2012 - 03:56 PM

NVIDIA Optimus << ไอ้นี้หนักกว่า APU อีก -.-" แมร่งสุด ๆ

lenovo y470 << vga NVIDIA
lenovo y470p << vga AMD

-มันมีปัญหาทั้งคู่งะละไอ้ตะกูล ยี่ห้อนี้ มีปัญหา VGA เหมือนกันหมด บางคนเป็นมั่ง บางคนก็ไม่เป็น
-ไอ้เรื่องตามข้อมูลผมตามอยู่แล้วละ

สรุป ตัวไหนคุณคิดว่าคุ้มก็ซื้อไปครับ ผมไม่แนะนำ โน็ตบุ๊คนะ -.-" เพราะเป็นเทคโนโลยีที่ชอบมีปัญหาสุด ๆ เดี๋ยวไม่ถูกใจ

#11 Genocide

Posted 22 July 2012 - 04:05 PM

View PostMr.HoshiMoRo, on 22 July 2012 - 03:41 PM, said:

ผมไม่ได้ หาว่าคุณมั่วนิ ครับ แต่ที่เป็น คุณบอกว่า "ไปถามฝรั่ง ฝรั่งบอกไอตัว12.6 มันใช้กับโน้ตบุ๊คบางตัวไม่ได้ ทำใจ หมดไป27000 คงไม่มั่วหรอกนะ " ไม่ใช้ว่าจะเป็นทุกตัวซะเมื่อไร ดั้งนั้น มันเป็นที่ Bios ของทางค่ายด้วย อย่าไปเหมารวมหมดทุกค่ายที่ใช้ครับ เหมือน ค่ายเขียนเป็นเป็น VGA อัลติมัส ก็เป็นแค่บางค่าย ไดร์เวอร์ไม่ดีก็กลับไปใช้ ไดร์เวอร์ ก่อน ver. นั้น

-ดังสรุป เป็นที่ตัว ไม่ได้เป็นยกค่ายครับ อย่าด่วนสรุป เขียวก็เป็นไอ้ตัว Optimus ไม่ใช้เฉพาะ แดง
-up ไดร์เวอร์ บ่อยๆ ก็ไม่ใช้ว่าดีเจอจุดเสียทั้ง 2 ค่ายนะละ ถ้าไม่ดีก็ย้อนกับถอยหลังไป 1 เวอร์ชั่น

เหรอครับ optimusนี่ตัวไหนครับ ผมเห็นแก้กันได้ง่ายๆเลยเพราะมันมีDriverของทางnvidiaเอง ปัญหามันมีทุกค่ายไม่เถียงครับ แต่ไดรเวอร์amdส่วนใหญ่

ในNotebook มันไม่Official เข้าใจป่ะ ไม่เหมือนnvidia ซื้อไม่ใช่สักแต่ว่าซื้อ ของราคาเป็นหมื่น ใครก็ต้องการของที่มีปัญหาน้อยที่สุด

หรือว่าจะซื้อทีต้องพึ่งดวงสินะ ไดรเวอร์นี่ย้อนจนไม่รู้จะย้อนยังไง ถ้าเสร่อไปซื้อรุ่นที่มันไม่ได้ขึ้นมาคงต้องทำใจ ไม่งั้นก็ซื้อตัวใหม่จนกว่าจะเจอตัวที่ใช่สินะ

หรือไม่ไปที่ร้านก่อนซื้อขอลองลงวินโดว์ ขอโหลดไดรเวอร์มาลองก่อน แจ่ม

สรุปให้จขกทตัดสินใจเองละกัน ผมให้ข้อมูลเท่าที่ผมได้หาข้อมูลมาจริงๆ ซื้อมาลองแล้วจริงๆ ไมได้อ่านเอาตาม

เวปบอร์ดแล้วเอามาพูดแน่นอน

#12 Mr.HoshiMoRo

เซียนเกม

Posted 22 July 2012 - 04:41 PM

optimus มีแทบทุกรุ่น ที่ใช้ VGA ของ nvidia ครับ

ไอ้เรื่องดวงมันไม่อยากพูดหรอกครับ (ถ้าในเรื่องดวง ไปคิดในเรื่องอะไหร่ ที่หลุด QC จะดีกว่า)
เรียกว่า User ในการแก้ไขปัญหาจะดีกว่า ไอ้เรื่อง ไดร์เวอร์ Bios ของทาง ค่ายก็เกี่ยวเหมือนกัน ผมจะยกตัวอย่างที่เห็นชัดๆ ให้ อย่าง

- โน็ตบุ๊ดเห็ดผี (H..) เครื่องสเป๊กพอ ๆ กับ เครื่องค่าย ๆ อื่นๆ แต่ใช้แล้ว เอ๋อกินและค้างกว่า เพราะทำไม ก็เพราะว่า ตัวไดร์เวอร์ที่ทำกับซัตพอต์ระบบไม่ดี หรือ อาจจะเป็นเพราะอะไหร่หรือืระบบการกระจายความร้อนไม่ดี

ยกอีกเรื่อง

- โน็คบุ๊คเอตุด (As..) มีปัญหาเรื่องจอสีเพี้ยน ของเครื่อง คนก็นึกว่าเป็นที่ ไดร์เวอร์ VGA แต่แล้วปัญหาจริงๆ ของเป็นของถ้าไดร์เวอร์ M/b ของทางค่าย ต้องรอออกมาแก้ให้ซัตพอร์ตตัวอะไหร่ทั้งหมด

อย่างที่ว่า พอมันเกิดปัญหา อาจจะแก้ปัญหาไม่ถูกวิธีก็ได้ หรือไม่ก็คุณใช้ โปรแกรมบางตัวที่เกิดปัญหา แล้วไปสอบถามคนในที่ใช้ ปรากฏว่าบางคนบอกไม่มีปัญหา บอกคนบอก ผมไม่รู้เพราะใช้โปรแกรมอีกตัวเลยไม่เกิดปัญหา

ถ้ายังคิดว่า Driver ของทาง nvidia แก้กันได้ง่ายๆ ทางค่ายมันยังไม่ได้แก้ไรเลยครับ คนส่วนใหญ่ถ้าไม่ เอา ไดร์เวอร์ย้อนหลัง ก็หา ไดร์เวอร์ ที่ mod กันเพื่อแก้ไข ปัญหาจุดนี้มันก็ยังอยู่ทุกค่าย AMD ก็เป็น สรุปถ้าเกิดปัญหาทำยังไร ทั้งที่คนอื่นไม่เคยเป็น
1. ลบไดร์เวอร์ให้สะอาดเกลี้ยง แล้วค่อยลงตัวย้อนหลัง
2. หาไดร์เวอร์ mod กันเองของ User
3. เปลี่ยนไปใช้โปรแกรม การทำงานเหมือนกัน มาใช้
4. กรณีร้ายสุดคือต้องลง window แบบไม่มีการ mod หรือ Windows Ghost แล้วไรลง

- คือที่ออกมาพิพม์ หรือคืออยากจะบอกปัญหาที่มันเกิดจริงๆ ว่ามันไม่ใช้ว่าจะเกิดขึ้นแบบเลวร้ายทั้งหมด บางคนบอกว่า ดี บางคนบอกว่าไม่ดี แต่อยากให้หาปัญหาที่จะเกิดก่อน แล้วปัญหานี้มันร้ายแรงไหม แก้ยังไง มีโอกาสเกิดกับเราไหม แล้วจะแก้ยังไง ก็เท่านั้น

#13 Genocide

Posted 22 July 2012 - 05:08 PM

View PostMr.HoshiMoRo, on 22 July 2012 - 04:41 PM, said:

optimus มีแทบทุกรุ่น ที่ใช้ VGA ของ nvidia ครับ

ไอ้เรื่องดวงมันไม่อยากพูดหรอกครับ (ถ้าในเรื่องดวง ไปคิดในเรื่องอะไหร่ ที่หลุด QC จะดีกว่า)
เรียกว่า User ในการแก้ไขปัญหาจะดีกว่า ไอ้เรื่อง ไดร์เวอร์ Bios ของทาง ค่ายก็เกี่ยวเหมือนกัน ผมจะยกตัวอย่างที่เห็นชัดๆ ให้ อย่าง

- โน็ตบุ๊ดเห็ดผี (H..) เครื่องสเป๊กพอ ๆ กับ เครื่องค่าย ๆ อื่นๆ แต่ใช้แล้ว เอ๋อกินและค้างกว่า เพราะทำไม ก็เพราะว่า ตัวไดร์เวอร์ที่ทำกับซัตพอต์ระบบไม่ดี หรือ อาจจะเป็นเพราะอะไหร่หรือืระบบการกระจายความร้อนไม่ดี

ยกอีกเรื่อง

- โน็คบุ๊คเอตุด (As..) มีปัญหาเรื่องจอสีเพี้ยน ของเครื่อง คนก็นึกว่าเป็นที่ ไดร์เวอร์ VGA แต่แล้วปัญหาจริงๆ ของเป็นของถ้าไดร์เวอร์ M/b ของทางค่าย ต้องรอออกมาแก้ให้ซัตพอร์ตตัวอะไหร่ทั้งหมด

อย่างที่ว่า พอมันเกิดปัญหา อาจจะแก้ปัญหาไม่ถูกวิธีก็ได้ หรือไม่ก็คุณใช้ โปรแกรมบางตัวที่เกิดปัญหา แล้วไปสอบถามคนในที่ใช้ ปรากฏว่าบางคนบอกไม่มีปัญหา บอกคนบอก ผมไม่รู้เพราะใช้โปรแกรมอีกตัวเลยไม่เกิดปัญหา

ถ้ายังคิดว่า Driver ของทาง nvidia แก้กันได้ง่ายๆ ทางค่ายมันยังไม่ได้แก้ไรเลยครับ คนส่วนใหญ่ถ้าไม่ เอา ไดร์เวอร์ย้อนหลัง ก็หา ไดร์เวอร์ ที่ mod กันเพื่อแก้ไข ปัญหาจุดนี้มันก็ยังอยู่ทุกค่าย AMD ก็เป็น สรุปถ้าเกิดปัญหาทำยังไร ทั้งที่คนอื่นไม่เคยเป็น
1. ลบไดร์เวอร์ให้สะอาดเกลี้ยง แล้วค่อยลงตัวย้อนหลัง
2. หาไดร์เวอร์ mod กันเองของ User
3. เปลี่ยนไปใช้โปรแกรม การทำงานเหมือนกัน มาใช้
4. กรณีร้ายสุดคือต้องลง window แบบไม่มีการ mod หรือ Windows Ghost แล้วไรลง

- คือที่ออกมาพิพม์ หรือคืออยากจะบอกปัญหาที่มันเกิดจริงๆ ว่ามันไม่ใช้ว่าจะเกิดขึ้นแบบเลวร้ายทั้งหมด บางคนบอกว่า ดี บางคนบอกว่าไม่ดี แต่อยากให้หาปัญหาที่จะเกิดก่อน แล้วปัญหานี้มันร้ายแรงไหม แก้ยังไง มีโอกาสเกิดกับเราไหม แล้วจะแก้ยังไง ก็เท่านั้น

ที่ผมบอกมีปัญหากับโน้ตบุ๊คบางตัวนี่ไม่ได้หมายความว่าy470pบางตัวนะ ผมหมายถึงทั้งรุ่นเลย ส่วนรุ่นอื่นถ้าเป็นOEM จะเป็นเกือบทั้งหมดมั้ง

วิธีแก้ปัญหาพวกนั้นผมทำไปหมดแล้วครับ จริงๆไม่ต้องทำก็ได้ เพราะผมไม่ได้ลงโปรแกรมไรมากมายเลย ลงแค่วินโดว์7แท้ กับdiablo3 แค่นั้นเอง

ปัญหามันมีทุกรุ่นอันนี้เข้าใจ แต่มันไม่มีไดรเวอร์ให้โหลดต้องทนใช้แบบเอ๋อๆไปในกรณีที่amdมันไม่supportนี่ก็แย่นะ

ไปหน้าเวปdriverบอกซัพพอร์ท7xxxm ซีรี่ย์ เอาเข้าจริงมันก็แค่บางรุ่น

Nvidiaอย่างน้อยมันก็ยังมีมาให้เราโหลดบ้างไรบ้าง แก้ได้ไม่ได้ก็อีกเรื่องนึง อย่างน้อยมันก็ยังเป็นDriverที่ใช้ได้จริงๆ Supportจริงๆ ไม่ต้องมานั่งรอลุ้น

#14 Mr.HoshiMoRo

เซียนเกม

Posted 22 July 2012 - 05:24 PM

เอ๋อนี้กรณียังไง ตัว notebook ยังอยู่ไหม ให้ผมช่วยดูปัญหามะละ เผื่อรู้ว่าเป็นจุดไหนกันแน่ทั้งที่ย้อนหลังไดร์เวอร์แล้วยังเอ๋อ

- เอ๋อกับค้างเป็นพัก ๆ ใช้หรือป่าว เพราะ y470p กับ y470 เป็นปัญหายอดอิตของมันเลย กับ lenovo เลยละ

ปัญหาเหมือน เจ้านี้ป่าว
http://forums.guru3d...ad.php?t=363263

Edited by Mr.HoshiMoRo, 22 July 2012 - 05:30 PM.

#15 Genocide

Posted 22 July 2012 - 07:24 PM

ขายไปแล้วครับ ซื้อมาอาทิตย์เดียว ขาดทุนไป3500

http://www.overclock...-DDR3-Hdd-750GB

เอาตังค์มาอัพคอมเรียบร้อยแล้วครับ โน้ตบุ๊คเล่นเกมสำหรับผม มันไม่ค่อยเวิร์คด้วยอะไรหลายๆอย่าง

ไดรเวอร์บ้าง ความร้อนบ้าง พุ่งไป80-90องศา ถึงมันจะไม่พังแต่ก็เสียวๆล่ะนะ

เลยตัดใจเล่นPCธรรมดาเหมือนเดิมดีกว่า เย็นเจี๊ยบ

#16 keepwalking

since 1978 and still going strong

• Interests:aviation, travel, game, movie, spa&massage

Posted 22 July 2012 - 08:09 PM

ของซัมซุงดีไหมครับ เล็งซีรี่ย์5 ตัวบางๆอยู่ราคาไม่แพงดีด้วย

#17 Genocide

Posted 22 July 2012 - 10:20 PM

View Postkeepwalking, on 22 July 2012 - 08:09 PM, said:

ของซัมซุงดีไหมครับ เล็งซีรี่ย์5 ตัวบางๆอยู่ราคาไม่แพงดีด้วย

สวยดีครับ ดีรึเปล่าผมไม่แน่ใจ อิอิ ไปลองเทสด้วยตัวเองดีที่สุดครับ

โน้ตบุ๊คมันต้องดูหลายๆอย่าง การประกอบ สเปค วัสดุ การระบายความร้อน ดีไซน์ ประกัน ประมาณนี้ครับ ลองไปจับเองเลยครับ :r05:

#18 demontong

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 23 July 2012 - 12:02 PM

ผมมาแนะนำเรื่องการซื้อ notebook เพื่อเล่นเกมให้ท่านเน้นที่ประกันเป็นหลักนะครับ ประกันหมดค่าซ่อมเกือบทุกยี่ห้อหลักหมื่นแน่นอนครับ ถ้างบน้อยและต้องการใช้ยาวๆไปเน้นที่ PC ได้เลย (ถูกกว่าเห็นๆ)

#19 PostBoX

• Freshy

Posted 23 July 2012 - 03:23 PM

มีเหตุจำเป็นต้องเดินทางบ่ายครับ :sorry3:

#20 demontong

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 23 July 2012 - 03:35 PM

25000 บาท เน้นเล่มเกม มีเลือกไม่มากนะครับถ้าสเปคดีราคาในงบก็ต้องยี่ห้อ acer
แต่ถ้างบขยับขึ้นมาที่ 35000 บาท อันนี้มีให้เลือกเยอะมากครับ