`

Jump to content

วันนี้นำเครื่องมือถือไปซ่อมศูนย์ซัมซุงสีลมมาแล้วครับ

43 replies to this topic

#1 sax

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 21 July 2012 - 06:55 PM

หวัดดีครับ จากกระทู้ที่แล้วมือถือผมมีปัญหา วันนี้เลยนำไปเข้าศูนย์สีลมมาโดยรวมแล้วรู้สึกดีกว่าศูนย์ที่เซนทรัลปิ่นมาก เพราะว่าที่นี่เราได้คุยกับช่างโดยตรง ผมแนบวีดีโอไปให้เค้าดูแล้ว ช่างบอกว่าอาจจะมีปัญหาที่เฟิร์มแวร์เลยลบและลงให้ใหม่หมด ตอนนี้กำลังลองทดสอบดูอยู่ครับ จริงๆยังสรุปผลอะไรไม่ได้มาก แต่อย่างน้อยก็ยังดีกว่า เซนปิ่นที่พนักงานชอบเข้ามาพูดสอดว่าให้รีเครื่องบ้าง เคลียร์แรมบ้าง เล่นน้อยๆหน่อย ผมว่าศูนย์นี้ยังดูน่าอุ่นใจกว่าที่อื่น ยังไงถ้าเสียอีกก็อาจจะส่งเช็คอีกทีครับ :r05:

#2 lengga

You'll Never Walk Alone

• Junior Moderator

Posted 21 July 2012 - 07:01 PM

ถ้าหายขาดมาแจ้งอีกนะครับ

แฟนกำลังชั่งใจอยู่ เครื่องนอก หรือเครื่องศูนย์ดี

#3 sax

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 21 July 2012 - 07:57 PM

View Postlengga, on 21 July 2012 - 07:01 PM, said:

ถ้าหายขาดมาแจ้งอีกนะครับ

แฟนกำลังชั่งใจอยู่ เครื่องนอก หรือเครื่องศูนย์ดี

ครับ จะอัพเดตในกระทู้เรื่อยๆนะครับ :r05:

มีใครรู้มั้ย S3 มีแนวโน้มอัพ Jelly Bean ได้มั้ย ?

#4 fishfish

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 22 July 2012 - 12:05 AM

น่าจะได้กิน Jelly Bean ครับสำหรับ S3 :-)

#5 Thosapol_TH

เซียนเกม

Posted 22 July 2012 - 08:42 AM

View Postsax, on 21 July 2012 - 07:57 PM, said:

ครับ จะอัพเดตในกระทู้เรื่อยๆนะครับ :r05:

มีใครรู้มั้ย S3 มีแนวโน้มอัพ Jelly Bean ได้มั้ย ?
เรือธงขนาดนั้น หากไม่ได้นี่ เสียชื่อแย่เลยครับ

#6 aosarawut

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 22 July 2012 - 10:57 AM

ถ้าเดี๋ยวศูนย์เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้เลยนี่ได้ใจไปอีกบานเลย ยอด s3 พุ่งอีกแน่

#7 dragorum

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 22 July 2012 - 12:48 PM

น่าจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ไปเลยนะ ได้ใจเต็มๆ :bye3:

#8 sunya1

เป็นคนทำอะไรผิดๆ บ้าง หรือเป็นคนไม่ละเอียด

Posted 22 July 2012 - 03:21 PM

samsung เกิน 7 วันเปลี่่ยนยากมากถึงจะเป็นความผิดจาก ศูนย์มาก็เหอะ

#9 sax

เซียนเกม

Posted 22 July 2012 - 10:08 PM

View Postsunya1, on 22 July 2012 - 03:21 PM, said:

samsung เกิน 7 วันเปลี่่ยนยากมากถึงจะเป็นความผิดจาก ศูนย์มาก็เหอะ

ถูกต้องครับ ปัจจุบันถ้า dead pixel ไม่เกิน 3 จุด เปลี่ยนไม่ได้นะครับ แม้จะตรวจเช็คสินค้าก็ตาม

#10 sunya1

เป็นคนทำอะไรผิดๆ บ้าง หรือเป็นคนไม่ละเอียด

Posted 23 July 2012 - 02:05 AM

View Postsax, on 22 July 2012 - 10:08 PM, said:

ถูกต้องครับ ปัจจุบันถ้า dead pixel ไม่เกิน 3 จุด เปลี่ยนไม่ได้นะครับ แม้จะตรวจเช็คสินค้าก็ตาม

นิแหละครับสิ่งที่ผมกลัว ถ้าผมเลือกผมเลือก SONY แต่ถ้าอยากได้ Samsung มันก็ต้องซื้อเหมือนผมอยากได้ TAB ไม่เข็ด +เห็นราคาถูกดี

ผมอยากได้ note แต่ผมกลัวเรื่องประกัน รอ SONY ออกรุ่น EX มาก่อน เห็นหน้าจอใหญ่ดี

#11 sax

เซียนเกม

Posted 23 July 2012 - 05:51 PM

สรุปยังไม่หายเลยครับ เพิ่งรีเองได้วันนี้ เด๋วรออัพ JB ดีกว่า

#12 Devilot

เซียนเกม

Posted 23 July 2012 - 05:54 PM

S1 ยังได้อัพ JB เลยครับ ได้อัพก่อนเพื่อนด้วย เห็นคนอัพแล้วก็โคตรลื่นเลย

#13 GapKung

Red Devil Mafia

Posted 24 July 2012 - 02:29 PM

ยังไงถ้ายังไม่หายผมว่าลองเอาไปให้ที่สีลมดูอีกทีครับ เผื่อจะได้เปลี่ยนบอร์ดหรือเปลี่ยนเครื่องไปเลยน่ะครับจะได้อุ่นใจ ของราคาขนาดนี้จะให้รอ FW ตัวใหม่มาเพื่อแก้ปัญหาผมมองว่ามันก็ใช่เรื่องนะ ถ้าเครื่องอื่นๆ ทุกเครื่องเป็นก็ว่าไปอย่าง

#14 sax

เซียนเกม

Posted 24 July 2012 - 02:47 PM

View PostGapKung, on 24 July 2012 - 02:29 PM, said:

ยังไงถ้ายังไม่หายผมว่าลองเอาไปให้ที่สีลมดูอีกทีครับ เผื่อจะได้เปลี่ยนบอร์ดหรือเปลี่ยนเครื่องไปเลยน่ะครับจะได้อุ่นใจ ของราคาขนาดนี้จะให้รอ FW ตัวใหม่มาเพื่อแก้ปัญหาผมมองว่ามันก็ใช่เรื่องนะ ถ้าเครื่องอื่นๆ ทุกเครื่องเป็นก็ว่าไปอย่าง

ผมว่าเปลี่ยนเครื่องคงไม่มีทางแล้วครับ ยากมากถ้าไม่มีเส้นอะครับ

ส่วนเปลี่ยนบอร์ดผมไม่มั่นใจเลยว่ามันจะดีขึ้น กลัวแย่ลงอะดิ คิดว่ายังไงกันมั่งอะครับ

#15 sunya1

Posted 24 July 2012 - 02:55 PM

View Postsax, on 24 July 2012 - 02:47 PM, said:

ผมว่าเปลี่ยนเครื่องคงไม่มีทางแล้วครับ ยากมากถ้าไม่มีเส้นอะครับ

ส่วนเปลี่ยนบอร์ดผมไม่มั่นใจเลยว่ามันจะดีขึ้น กลัวแย่ลงอะดิ คิดว่ายังไงกันมั่งอะครับ

พี่ sex ผมว่าไม่เกี่ยวกับ OS แน่นอน เทียบกับ ซื้อเมนบอร์ดคอมมาลงวินเอ็กพี มีอาการใช้แล้วค้าง พอลง windowsไs 7 ก็ค้างบ่อย แต่อาการมันจะแตกต่างไป อย่า นิ่งนอนใจเอาไปอีกทีพี่ไม่ได้ขอเขาเปลี่ยนดูไหนเราไม่ได้ทำหล่น ลองขอดูไม่ใช่ความผิดของเรา จะรับ ไปทำไม

นิแหละสิ่งค่าหลังการขาย samsung เป็นผมลองพูดดูขอเปลี่ยนเครื่องดีไหม ไม่ได้ ก็ต้องรีบทำ ให้ใช้ได้ปกติเหมือนเครื่องอื่น ๆ เงินสองหมื่นนะพี่ sex โห ซื้อมาอาการเป็นอย่างนี้ โครตเซ้งเลย

ลอง ไปโพรสพันทิพย์ดีไหมพี่ เป็นผมฟ้อง สคบ เลยพี่ให้หน่วยงานเป็นสื่อกลางให้ พอเรื่องมันแดง พี่จะได้เปลี่ยนเครื่อง

#16 sax

เซียนเกม

Posted 24 July 2012 - 03:16 PM

View Postsunya1, on 24 July 2012 - 02:55 PM, said:

พี่ sex ผมว่าไม่เกี่ยวกับ OS แน่นอน เทียบกับ ซื้อเมนบอร์ดคอมมาลงวินเอ็กพี มีอาการใช้แล้วค้าง พอลง windowsไs 7 ก็ค้างบ่อย แต่อาการมันจะแตกต่างไป อย่า นิ่งนอนใจเอาไปอีกทีพี่ไม่ได้ขอเขาเปลี่ยนดูไหนเราไม่ได้ทำหล่น ลองขอดูไม่ใช่ความผิดของเรา จะรับ ไปทำไม

นิแหละสิ่งค่าหลังการขาย samsung เป็นผมลองพูดดูขอเปลี่ยนเครื่องดีไหม ไม่ได้ ก็ต้องรีบทำ ให้ใช้ได้ปกติเหมือนเครื่องอื่น ๆ เงินสองหมื่นนะพี่ sex โห ซื้อมาอาการเป็นอย่างนี้ โครตเซ้งเลย

ลอง ไปโพรสพันทิพย์ดีไหมพี่ เป็นผมฟ้อง สคบ เลยพี่ให้หน่วยงานเป็นสื่อกลางให้ พอเรื่องมันแดง พี่จะได้เปลี่ยนเครื่อง

ผมขอเปลี่ยนไปแล้วครับ แต่ว่า ss บอกว่าสินค้าเลย 7 วันแล้วยังไงก็เปลี่ยนไม่ได้ครับ

ตอนนี้มีทางเดียวคือเปลี่ยนเมนบอร์ดไรพวกนี้แหละครับ แต่กลัวว่าเครื่องจะช้ำหนักกว่าเก่า

แล้วอีกอย่างนึงไม่รู้ว่าเป็นที่เครื่องหรือเป็นที่การใช้งานของเรา แต่ที่แน่ๆใช้งานมาไม่เคยเปิดเครื่องได้เกิน 3 วัน วันที่ 3 เครื่องก็จะรีเองแล้วครับ

#17 Kalua

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 24 July 2012 - 03:58 PM

ลองลงเองดูมั้ยครับ ก่อนหน้านี้ของผมก็เวลาเล่นๆอยู่ก็มีแอบค้างบ้าง(แต่คงไม่ถึงขนาดคุณ) พอลงใหม่เองก็ไม่ค้างแล้วครับ

#18 sax

เซียนเกม

Posted 24 July 2012 - 04:12 PM

ตอนนี้น้อง sunya1 ไปตั้งกระทู้ที่พันทิพให้แล้วครับ แต่คิดว่าไม่น่ามีการเปลี่ยนสินค้าใหม่ให้ ถ้าเปลี่ยนคงต้องมองทางซัมซุงใหม่แล้วครับ เด๋วรอแจ้งผลในกระทู้นะคับ

#19 sunya1

Posted 24 July 2012 - 05:45 PM

View Postsax, on 24 July 2012 - 03:16 PM, said:

ผมขอเปลี่ยนไปแล้วครับ แต่ว่า ss บอกว่าสินค้าเลย 7 วันแล้วยังไงก็เปลี่ยนไม่ได้ครับ

ตอนนี้มีทางเดียวคือเปลี่ยนเมนบอร์ดไรพวกนี้แหละครับ แต่กลัวว่าเครื่องจะช้ำหนักกว่าเก่า

แล้วอีกอย่างนึงไม่รู้ว่าเป็นที่เครื่องหรือเป็นที่การใช้งานของเรา แต่ที่แน่ๆใช้งานมาไม่เคยเปิดเครื่องได้เกิน 3 วัน วันที่ 3 เครื่องก็จะรีเองแล้วครับ

พี่ sax มองว่า กลัวเครื่องช้ำ และถ้า ขายต่อยากนะพี่ ขายไป ถ้าไม่บอกโดนเขาด่า หรือขายไปต้องราคาต่ำมากๆ สรุปว่าถ้าพี่เก็บแล้วใช้ข้ามปี นี้พี่เก่งเลย กับอีแค่เลื่อนๆ ข้างนิแทบไม่ต้องพูดเลย ถ้าเปลี่ยนบอร์ดก็เปลี่ยนเถอะพี่ sax ซ่อมมาลองเล่นถ้าปกติ ก็รีบจงขายทิ้งสะอย่างน้อย ขาย+ประกันราคาเห็นแล้วถูก ซ่อมมาไม่มีปัญหา ก็ขายไปเหอะพี่ แล้วถ้าอยากเล่น S3 ก็ค่อยซื้อใหม่

เหตุผลต้องมองว่าถ้าเก็บไว้ในอนาคตจะเป็นเยอะไหม
1. โทรคุยเรื่องด่วนเลื่อนหาเบอร์โทรค้างทำไง
2. คุยกับแฟนเครื่องค้างทำไงแฟนเค้าใจผิดอีก อิอิ
3. อนาคต มันจะพัฒนาอาการ ออทิสติก อีกไหม อิอิ

ของผมเปิดเว็บ TAB 7.0 Plus เปิดไปเปิดมารีสตาร์ด เอง ผมยังด่ามันในใจ สน...เอ้ย กำลังจะไปโพรสกระทู้ที่ overclzone

เว็บเราน่าจะใช้ tapatalk ได้นะผมชอบเวลาจะขายของถ่ายแชะฝาก Link ให้ แต่ใช้ไม่ได้ก็เป็นไร

Edited by sunya1, 24 July 2012 - 05:59 PM.

#20 Kalua

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Freshy

Posted 24 July 2012 - 05:53 PM

ขอให้ได้เปลี่่่ยนเครื่องนะครับ จะได้สบายใจซะที เครื่องละตั้งหลายหมื่น เป็นผมก็คงเซ็งเหมือนกัน