`

Jump to content

cake อร่อยๆต้องซื้อที่ไหนครับ

26 replies to this topic

#21 Joey4D

เกรียนฝึกหัด Lv.0

• High Royal Executive Members

Posted 10 August 2012 - 09:42 AM

แพงหน่อยนะ coffee bean by dao มีหลายสาขาเหมือนกัน ที่เอกมัย ซอยร่วมฤดี เซนทรัลเวิร์ด พารากอน

ผมชอบเค้กฮอลิก

แต่ของขายดีของเขาคือ white choc

เห็นบางคนใน DGO ของเบบี้บลูม ซื้อทีละ 2 ปอนด์เลย

แต่ของกิน แล้วแต่คนจริงๆครับ เพราะคนเราชอบไม่เหมือนกันครับ

#22 striker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 10 August 2012 - 01:22 PM

http://www.amorbangkok.com/coffee.php ลองเจ้านี้ดูครับผมว่ามันอร่อยคุ้มราคาดีราคาย่อมเยา 45-80 บาท มั้ง

#23 gardener

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy
  • Interests:Economist

Posted 18 August 2012 - 01:04 AM

ร้านที่ท่านอื่นๆแนะนำกันมาเคยกินมาหมดแล้วนะ แต่สำหรับผม ณ เวลานี้ต้องร้านภูริตันที่ซอยอารีย์ ตอนนี้ยกให้อร่อยที่สุดเท่าที่เคยกินมา เป็นเค้กสไตล์ญี่ปุ่น เป็นร้านเล็กๆน่ารัก เดินทางลำบากพอสมควรเพราะอยู่ในซอยลึก เจ้าของร้านจะหน้าดุๆหน่อย แต่ก็ไม่มีอะไรครับ ถ้าเราไม่ไปเกรียนใส่เค้า หรือเรามี ego จัด เราก็คุยกับเค้ารู้เรื่องครับ เอาเป็นว่าผมไปมาแล้ว 2 ครั้งในรอบ 2 เดือน ราคาแพงหน่อยแต่ถือว่าคุ้มครับ ชิ้นละประมาณ 200 กว่าบาท เอารูปไปดู

#24 one

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 19 August 2012 - 01:56 AM

amorbangkok
ต้องลองไปดูซะหน่อย

#25 gardener

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy
  • Interests:Economist

Posted 19 August 2012 - 11:53 PM

อ้อ ถ้าเป็นร้านลำดับสองในใจผมจะเป็นร้าน Secret Garden เดี๋ยวนี้มีหลายสาขา เครปเค้กอร่อย แต่ล่าสุดไปกินที่เซ็นลาดผมว่ามันไม่อร่อยเหมือนที่สาทรนะ

ส่วนลำดับสามชื่อร้านอะไรจำไม่ได้ อยู่ในโรงแรมแถวสุขุมวิท แฟนเคยพาไปกินเมื่อนานมาแล้ว

#26 kyo13

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 29 August 2012 - 02:49 PM

Secret นี่เคยลองแล้วส่วนตัวว่า ทำมั่วๆเองยังอร่อยกว่าครับ ผมชอบมูสแอนด์เมอแรงค์มากที่สุดแล้วครับ

#27 Piggyealker

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 01 September 2012 - 11:56 AM

Coffee Bean