`

Jump to content

เนื่องจาก server ปิดปรับปรุงจึงมาชวนคุยว่า แนวทางการผ่านact2 แต่ละท่านทำอย่างไร

30 replies to this topic

#21 gnilwob

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 03 July 2012 - 10:28 PM

ก็ต้องค่อย ๆ upgrade ไปเรื่อย ๆ ครับ
ผมมีทั้งตัวไม่เกิน 1M
ตอนนี้มี 90K ฮ่า ๆ

อยากได้เงินเยอะ ๆ ก็ฟาร์มเอาครับ วันนึงได้เกินล้านแน่ ๆ ไม่รวมของ drop ไปขาย AH อีกครับ

#22 demontong

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 03 July 2012 - 10:43 PM

View Postlengga, on 03 July 2012 - 10:26 PM, said:

all resist มันแพงครับ เลยมาโพสถามว่า ทำไมบางท่านมีเงินเป็น 100ล้าน

ทำไงน้อ

สำหรับผมซื้อเงินm ครับ (ตอบแบบไม่อาย) เพราะผมต้องเอาเวลาไปทำงานซะมากกว่าการเล่นเกม บางครั้งการลงทุน 2000-3000 บาทแล้วทำให้มันสนุกกับเกมผมว่ามันคุ้มค่า เวลาที่เหลือก็แบ่งไปให้คนรอบข้างบ้าง

ส่วนท่านใดที่ไม่เน้นเงินจริงผมแนะนำการเข้า ah (ซื้อมา-ขายไป) เป็นการทำเงินที่ดีมากๆครับแต่ต้องมีเวลาและจับของเป็นด้วยครับ

เรื่องการ farm ของผมไม่ขอพูดถึงเพราะ *** คุณต้องทุมเทเวลาให้กันเกมมากถึงมากที่สุด ***

#23 gnilwob

Posted 03 July 2012 - 11:00 PM

farm ของไม่ได้นานอย่างที่คิด
หากลุ่มไปด้วย โอกาสได้ของดีก็ * 4
อย่างผมไปกับเพื่อน
แต่ละคนได้อะไรมา ก็ยกให้คนได้ของตรงสายก่อน
เช่นผมเล่น wiz แต่ได้รองเท้า dex vit AR ผมก็ยกให้ monk ก่อน ถ้าเป็นของ upgrade
ถ้า monk ไม่เอา ค่อยเอาไปขาย

เกมนี้ผมซื้อมาเล่นเกม ไม่ได้ซื้อมาเล่น AH
ผมแทบไม่ค่อยได้เข้าไป AH, RMAH เลย

#24 demontong

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 03 July 2012 - 11:22 PM

ลงเป็น party มัน *4 ด้วยเหรอครับ :r25: อันนี้ผมถามเพราะผมไม่รู้จริงๆนะครับ แต่จากที่ผมทราบมา hpมอนเตอร์จะเยอะขึ้นอย่างอื่นเหมือนเดิม

#25 hokuken_k

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 03 July 2012 - 11:29 PM

All resis มันก็ช่วย แต่ถึงจะเกิน 500 มันก็ไม่ช่วยอะไร ถ้า Life on hit น้อย แล้วก็ทำ Damage รัว ๆ ไม่ได้

นั่นคือ ถ้า Monk จะ Tank ถ้ายังเข้าหาศัตรูแบบ กด Sirenity วิ่งเข้าวิ่งออก แบบนี้ไปไม่รอดครับ

ในขณะที่ Demon Hunter สวม gears เดียวกัน แต่เมื่อนำไปใช้กับ Skill กลับทำ Damge รัว ๆ ได้เร็วกว่าด้วย Jagged Spike + ระเบิดแก็ส

ซึ่งสามารถยืน Tank ได้อย่างบ้าคลั่ง จะมีที่ต้องกลัวสักนิดก็ Arcane เลอเซอร์ แต่ถ้าเป็น Monk ผมเข้าไปไม่รอด

เพราะหลังจากปรับ speed แล้ว พอรัวช้า ทำให้เราต้องอยู่ท่ามกลาง Afflix ต่าง ๆ โอกาสพลาดมากขึ้นเป็นเท่าตัว

ก่อนปรับ สปีดผม 3.2 หลังปรับเหลือ 1.8 ก็ไม่รู้นะ All resis มันแพง แล้วไม่ช่วยอะไร ผมลองมาละ 400 - 500

สุดท้าย Life on Hit + Life Rengen น่าจะเป็นอีกทางเลือกที่อยากให้ลอง ซึ่งลงทุนไม่เกิน 1 M ก็ลุยได้

จะแพงกับอาวุธ Each hit + 900 แล้วมี Socket ยัดเจ็มชมพู + 300

Edited by hokuken_k, 03 July 2012 - 11:31 PM.

#26 what is this?

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 03 July 2012 - 11:31 PM

เล่น 4 คน หาร 4 ครับ ถ้า valor ไม่ครบ 5 ของดร็อปห่วยครับ มี MF เท่าไร หารไปเลยครับ

ผมเล่น ตี้ คน ไล่ตีตัวฟ้า ทอง ครั้งไหนไม่ได้ ของทอง บอกได้เลยว่า มีคนไม่เข้าใจมาเล่นแล้วเปลี่ยนสกิลครับ

#27 GodSlaYeRz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 04 July 2012 - 12:46 AM

View Postlengga, on 03 July 2012 - 10:26 PM, said:

all resist มันแพงครับ เลยมาโพสถามว่า ทำไมบางท่านมีเงินเป็น 100ล้าน

ทำไงน้อ

จะหา All Res ทั้งตัวผมว่าไม่ต้องใช้เงินถึง 100 ล้านเลยครับ

ค่อยๆหาไป สำหรับสายประชิด ส่วนตัวแล้วผมเน้น VIT + ALL RES มาก่อนเลยครับ

เพราะมันจะถูกกว่า STR + VIT + ALL RESS แน่นอน แต่ไม่ได้หมายความว่าให้ VIT + ALL RES ทุกชิ้นนะครับ

ก้ต้องวางแผนนิดนึงว่า ชิ้นไหนควรยัด DEX ลงไปบ้าง เพื่อให้พี่ DPS เพียงพอด้วย DPS สำคัญมากสำหรับการฆ่าอีลิท

ถ้าถึกแต่ฆ่ามันช้าเกินไปก็โดน Curse ค่อยๆปรับไปทีละชิ้นครับ

ออพชั่นเพิ่มเติมที่แนะนำคือ Life on hit + Life Regen ครับ เอาผสมๆกัน เข้าใจว่า Monk มีท่าเพิ่ม Life Regen อยู่แล้ว น่าจะช่วยได้เยอะถ้ามีของพวกนี้

เลือดก็สำคัญเช่นกัน สายประชิดผมคิดว่าควรมีเลือด 40k+ รวมถึง Armor อย่างน้อยก็ต้อง 9000 รวมบัฟของ Enchantress

ผมเล่นบาบา All Res ประมาณ 750 - 900 ก็จบแอคสองแบบ โซโล่ได้ละครับ อีลิทถ้าเจอโหดๆ บางทีผมจะเปลี่ยนสกิลดู ยอมเสียบัฟ NV แต่เพื่อฆ่ามันให้ได้

ตัวที่ผมเกลียดๆคือ พวก FAST + FIRE + HEALTH LINK + มีสกิล Lock ถ้าเจอนี้แทบร้องไห้เหมือนกัน ก็ต้องใจเย็นๆ ค่อยๆวิ่งแล้วปั่น Revenge เอา อาจจะตายเยอะหน่อย

ตายเยอะไม่เป็นไร แต่ตายแล้วลดเลือดมันให้ได้มากที่สุด แล้วรีบกลับมาสู้ต่อ

หลังแพทช์ผมว่าง่ายขึ้นพอสมควรเลยนะครับ แต่ต้องอาศัยว่าวิ่งเข้า-ออก หน่อย รอดีเลย์สกิล รอกดยา บ้าง

DPS ที่แนะนำควรจะอยู่ที่ประมาณ 14k+ น่าจะโอเคเลย ไม่งั้นสู้ Belial ฆ่ามันไม่ทันใน 3 นาทีมันจะระเบิดตลอดเลย -*- ตอนสู้ผมก็ยอมเสียบัฟ จัดสกิลเน้นโจมตีเข้าไป

พวกงูก็ใช้ Revenged ปั่นเอา พอร่างสุดท้ายก็ยัด Earth quake + Berserker + Battle Rage ทันภายในสามนาทีแน่นอน

ของผมซื้อไม่เคยเกิน 1.3m เลย บางอย่างก็ดรอปมาจากแอค 1 หลายชิ้น ก็พอใช้ได้ ตอนนี้ก็ติดแอคสาม ฆ่า GHOM แล้วแต่ยังไม่ไ้ดลองไปต่อ น่าจะรอดยาก -*-

แอคสามต้องไปกับเพื่อน 555+

#28 gnilwob

Posted 04 July 2012 - 08:28 AM

View Postdemontong, on 03 July 2012 - 11:22 PM, said:

ลงเป็น party มัน *4 ด้วยเหรอครับ :r25: อันนี้ผมถามเพราะผมไม่รู้จริงๆนะครับ แต่จากที่ผมทราบมา hpมอนเตอร์จะเยอะขึ้นอย่างอื่นเหมือนเดิม

ของ drop ให้ 4 คนไงครับ
พอ stack 5 ทุกคน เวลาฆ่า pack elite/champion ก็จะได้ของทองอย่างน้อย 1 ชิ้นต่อคน
แล้วก็แชร์ item กันครับ
ฉะนั้น เราจะมีโอกาสหวยออกเยอะขึ้น 4 เท่า
แล้วตัวผม ก่อนฆ่าผม swap gear เป็น MF ประมาณ 315% รวม 5 stacks แล้ว

View Postwhat is this?, on 03 July 2012 - 11:31 PM, said:

เล่น 4 คน หาร 4 ครับ ถ้า valor ไม่ครบ 5 ของดร็อปห่วยครับ มี MF เท่าไร หารไปเลยครับ
ผมเล่น ตี้ คน ไล่ตีตัวฟ้า ทอง ครั้งไหนไม่ได้ ของทอง บอกได้เลยว่า มีคนไม่เข้าใจมาเล่นแล้วเปลี่ยนสกิลครับ
สมมติผม 5 stack เพื่อนผม join มาทีหลัง 3 stack
เวลาฆ่า pack ผมก็ยังได้ของทองนะครับ (แต่เพื่อนแล้วแต่ดวง อาจจะได้หรืออาจจะไม่ได้)

#29 seba

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 04 July 2012 - 08:39 AM

ผมว่าคนที่ยังเล่นถึงจุดนี้ต้องทุ่มจริงๆครับ ไม่น่าใช่แค่ระดับเกมเมอร์ธรรมดา 55

#30 TarTar

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 05 July 2012 - 12:29 PM

ไม่ทราบว่าตอนนี้ เวลาเราตายใน inferno พวก elite ยังเลือดเต็มอยู่ หรือเลือดเท่าตอนก่อนเราตายแล้วอะครับ เหมือนเมื่อวานเลือดมันไม่เต็มแล้ว ไม่รู้ว่าblizzardมันไปแก้ตอนไหน
หรือเฉพาะบางตัวมี skill เติมเลือดครับ ผมงงมาก :r19:

#31 gnilwob

Posted 05 July 2012 - 01:13 PM

ถ้า elite ไม่มี target (ตายยกตี้)
เลือดจะเด้งเรื่อย ๆ ครับ
ถ้าเด้งนานประมาณนึง(น่าจะ 10 วิ) เลือดจะ reset กลับไปเต็มครับ