`

Jump to content

Account ถูก ล็อกเพราะเปลี่ยนเครื่องครับ

11 replies to this topic

#1 NUVEAU

Я не окунут

• Royal Executive Members

Posted 02 July 2012 - 03:44 PM

พอจะมีวิธีแก้ไขไหมครับ เป็นตัวที่แฟนผมมันเล่นเอาไว้ แล้วผมขอ id เขามาเล่น
เครื่อง mac ในที่ทำงานมันบอกว่า ล็อกแล้ว เดี๋ยวผมจะถูกด่า แห่ะๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

#2 Ryouhei

Hayley Williams

• High Royal Executive Members

Posted 02 July 2012 - 04:07 PM

มีงี้ด้วยหรือครับ? ผมก็สลับกันเล่นไปมาระหว่าง PC กับ Laptop ทั้งสอง id ก็ไม่เห็นเป็นอะไรเลยนี่ครับ

#3 pakwiwat

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 02 July 2012 - 04:10 PM

จะเป็นกรณีเปลี่ยนการเชื่อมต่อน่ะครับ อย่างเช่น เปลี่ยนเน็ตของที่บ้านเป็นที่ทำงานอะไรทำนองนั้น ผมเจอประจำ

#4 EAK69

เล่นเกม>>ดูหนัง

Posted 02 July 2012 - 04:29 PM

ตอบรหัสลับไปก็ได้นะครับ มันมีให้เลือกดูดีครับ

#5 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 02 July 2012 - 04:33 PM

อ่อนกรุบเกลือมากครับ ปัญหานี่มันไม่ใช่ปัญหาระดับชาตินะครับ

เดี๋ยวคืนนี้ว่างจะเล่นด้วยครับ ท่าน

#6 NUVEAU

Я не окунут

Posted 02 July 2012 - 04:36 PM

View PostL-JacK, on 02 July 2012 - 04:33 PM, said:

อ่อนกรุบเกลือมากครับ ปัญหานี่มันไม่ใช่ปัญหาระดับชาตินะครับ

เดี๋ยวคืนนี้ว่างจะเล่นด้วยครับ ท่าน
ผมผิดไปแล้วครับ ท่านหัวหน้า คือมันไม่ใช่ id ผน่ะครับ เจอเข้าไปก็ตื่นเต๊นตื่นเต้นครับ

#7 braveman

AV EveryDay!!!

Posted 02 July 2012 - 04:47 PM

เจอประจำอ่ะครับ ผมใช้ SMS Protect ไว้ ก็แค่เข้าไปยืนยันตัว แล้วใส่รหัสที่บลิสส่อง SMS มาให้ลงไปแล้วก็เปลี่ยนพาสใหม่ซะ ก็ใช้ได้ปกติแล้ว

แต่กรณีที่ไม่ใช่ SMS Protect ก็สงสัยใช้คำถามลับละมั้ง

#8 ponpong

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 02 July 2012 - 06:08 PM

ของผมใส่คำตอบของคำถามที่ตั้งไว้ตอนแรก ก็เข้าไปได้เลยครับ

#9 Ryouhei

Hayley Williams

• High Royal Executive Members

Posted 02 July 2012 - 06:50 PM

เกี่ยวกับเน็ตนี่เอง

#10 what is this?

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 03 July 2012 - 01:15 PM

ผมเปลี่ยนไปมาระหว่าง ที่บ้านกับออฟฟิตผม ไม่เห็นจะโดนล็อคเลย ไม่ได้ log out ด้วยนะครับ ... ทุกวันด้วย

ผมเปลี่ยนไปมาระหว่าง ที่บ้านกับออฟฟิตผม ไม่เห็นจะโดนล็อคเลย ไม่ได้ log out ด้วยนะครับ ... ทุกวันด้วย

#11 jusaku

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 03 July 2012 - 10:32 PM

มันจะล๊อกก็ต่อเมื่อเล่นคนละเครื่องมันเชคจากmac addressของเครื่องด้วย ของผมก็เคยเจอ ยืมidเพื่อนมาเปิดpony levelโดนเลย ฮา

เวลาโดนล๊อกมันจะส่งเมลมาทางเมลที่สมัครไว้ แล้วก็ทำตามวิธีที่เขียนในนั้นก็ปลดล๊อกได้ละ

แต่ถ้าใช้mobile authenticator เปลี่ยนเครื่องไปมาก็ไม่เป็นอะไรไม่โดนล๊อก

#12 RTM

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 05 July 2012 - 10:05 AM

ผมก็สลับกันเล่น บ้านเป็น pc ที่ทำงานเป็น mac ก็ไม่เคยโดน lock นะครับ ทำแบบนี้มาตั้งแต่เกมออก