`

Jump to content

ขอบ่นเกี่ยวกับ Elite ใน act 2 หน่อยครับ

6 replies to this topic

#1 Ryouhei

Hayley Williams

• High Royal Executive Members

Posted 01 July 2012 - 12:22 AM

วานนี้ไปเล่นแอ็คสองใน public มาเป็นเควสหลังจากที่ลงท่อช่วย adria มาแล้วแล้วต้องลงท่อไป forgotten ruin อีกที

ปาร์ตี้สี่คน ม้อง บาบาร์ วิซาร์ด เดม่อน พอลงไปเจออีลิทชุดนึงมีตายกันบ้างแต่ก็ฆ่าได้ พอไปต่ออีกช่วงทีนี้ล่ะ เจอไอ้ตัวที่คล้ายแมงมุมและปล่อยเวทย์ได้ ผมไม่รู้ชื่อมัน

เจอเป็นพวกแอ็คตร้ามาเป็นชุดเลยครับ พวกสองตัวมันมีบาเรียฆ่าไม่ได้ เดินเป็นไฟ ปล่อยพิษ ทิ้งบอมบ์(ทิ้งเป็นเมกาปูพรมอัพกาเลย) แล้วตีธรรมดายังเป็นพ่นพิษยิงไกลอีก

โอ้โห ตายแล้วตายอีกตายซ้ำตายซากตายแล้วตายเล่า ดับยกตี้ แล้วดันลากมาจุดเช็คพ้อยท์อีก เกิดมาตายๆจนถอดใจกันหมดออกไปทีละคน ตอนเริ่มทยอยออกก็มีคนอื่นเข้ามาเสริมวาร์ปมาดับๆอีกสามสี่คน

รอบนั้นขาดทุนยับเลยครับกับค่าซ่อมเกราะ TT_TT

เพื่อนๆเคยเจอไอ้ตัวแบบนี้มั่งไหมครับแล้วฆ่าได้กันไหมครับ อยากรู้ว่าฆ่ามันยังไงกัน ><

Edited by Ryouhei, 01 July 2012 - 12:22 AM.

#2 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 01 July 2012 - 01:50 AM

เน€เธˆเธญเนเธšเธšเธ™เธตเน‰ เธญเธญเธเน€เธเธกเธชเนŒเนเธฅเน‰เธงเน„เธ›เน€เธฅเนˆเธ™ HON เธ†เนˆเธฒเน€เธเธฃเธตเธขเธ™เนเธเน‰เน€เธ„เธฃเธตเธขเธ”เธ„เธฃเธฑเธš

#3 demontong

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 01 July 2012 - 09:44 AM

ท่านเจอ rare Item ซะแล้ว วิธีฆ่าคือต้องเน้นฆ่าหัวหน้าของมันตัวเดียวเท่านั้น (ถ้าหัวหน้าตายบาเรียหาย) ซึ่งถ้า dps ไม่พอฆ่าหัวหน้าไม่ตายแน่นอนเพราะลูกน้องจะส่อยเราร่วงซะก่อน

#4 โจ้

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 01 July 2012 - 11:35 AM

เจอพวกนี้ถ้าเล่นคนเดียวมักจะรอด วิ่ง(หนี)ยิง แต่พออยู่เป็นปาร์ตี้หลายคนแล้วมันฮึกเหิม เดินหน้าฆ่ามันอย่างเดียว จะหนีไปยิงไปเดี๋ยวหาว่าไม่ใช่ลูกผู้ชายตัวจริง

#5 Ryouhei

Hayley Williams

Posted 01 July 2012 - 12:52 PM

ผมหนีไปสอยที่ normal มาแล้ว เก่งกันนักๆ อ๊ากก

#6 NUVEAU

Я не окунут

• Royal Executive Members

Posted 02 July 2012 - 03:11 PM

View PostL-JacK, on 01 July 2012 - 01:50 AM, said:

เจอแบบนี้ ออกเกมส์แล้วไปเล่น HON ฆ่าเกรียนแก้เครียดครับ

ท่านหัวหน้าโหดเป็นบ้าเลยครับ มาช่วยผมหน่อยนะครับ

#7 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 02 July 2012 - 04:33 PM

View PostNUVEAU, on 02 July 2012 - 03:11 PM, said:

ท่านหัวหน้าโหดเป็นบ้าเลยครับ มาช่วยผมหน่อยนะครับ
เมื่อวาน ยิงบุชเชอร์ 1 ที ตาย โหดมาก