`

Jump to content

Before/After 1.03 IAS NERF PATCH - 18 JUNE 2012

19 replies to this topic

#1 DraKenZ 360

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• DGO Reporter

Posted 19 June 2012 - 08:27 PM

ขออนุญาติโพสภาพ Before / After ของ Patch 1.03 นะครับ ตอนนี้ขอ Before ไปก่อน T_T DPS ลงชัวร์ๆครับ หวังว่าจะไม่ลดไปมากมายนะครับ

#2 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 19 June 2012 - 08:31 PM

เข้ามาเตรียมรับชะตากรรมด้วยคน--"

#3 Razgrizad

冬がくれた予感

• Royal Executive Members
  • Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 19 June 2012 - 08:38 PM

ของผมก็น่าจะหนักอยู่ DH สาย IAS/CC O_O พรุ่งนี้นั่งSet ของใหม่กันอีกอานเลย ห่ะห่ะ

สำหรับคนที่ไม่ได้เน้น IAS ผมว่าจะไม่ค่อยรู้สึกนะ แต่คนที่เน้น IAS หลังจากเปิดคงShock

กันไปเต็มๆห่ะห่ะ

Edited by Razgrizad, 19 June 2012 - 08:40 PM.

#4 [~FMT~]

Something Very Special

Posted 19 June 2012 - 08:48 PM

http://www.diablofan...h-103-now-live/

ลดไป 50% ก็ไม่เยอะนะครับ ไม่เหมือนตอนที่มี unofficial ออกมาจะโดนไป 60-70% ก็คงลดบ้างแต่คงไม่หนักเหมือนที่เดาๆกัน

#5 forfun1

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 19 June 2012 - 08:54 PM

ทำไมมีปีกด้วยอะครับ ต้องกดเป็น buff หรือติดตัวเลยอะครับ แล้วยาสองขวดคืออะไรอะครับ

#6 Ryouhei

Hayley Williams

• High Royal Executive Members

Posted 19 June 2012 - 08:58 PM

View Postforfun1, on 19 June 2012 - 08:54 PM, said:

ทำไมมีปีกด้วยอะครับ ต้องกดเป็น buff หรือติดตัวเลยอะครับ แล้วยาสองขวดคืออะไรอะครับ

ผมก็อยากรู้ด้วยคน ผมก็เห็นบางคนก็มีปีกมันคือไอเท็มหรือเป็นสกิลอะไรหรือครับ

#7 b๐๐

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 19 June 2012 - 09:01 PM

View PostRyouhei, on 19 June 2012 - 08:58 PM, said:

ผมก็อยากรู้ด้วยคน ผมก็เห็นบางคนก็มีปีกมันคือไอเท็มหรือเป็นสกิลอะไรหรือครับ

ของพิเศษสำหรับคนที่ซื้อคอเรคเตอร์อีดิทคับ

ของแต่ละชิ้นโหดๆทั้งนั้นเนิฟไปก็ยังเทพอยู่ดี

#8 tat

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 19 June 2012 - 09:03 PM

เงินเยอะเลย เล่นมาจะ 60 สองตัวมีเงินแค่ เอ็มเดียว

#9 DraKenZ 360

Posted 19 June 2012 - 09:03 PM

View Postforfun1, on 19 June 2012 - 08:54 PM, said:

View PostRyouhei, on 19 June 2012 - 08:58 PM, said:

ซื้อ Diablo 3 Collector's Edition มาครับ หากใช้ CD-KEY ของ Collector's Edition เวลาสร้างตัวละครตอนเริ่มเกมส์จะมีปีกติดมาด้วยครับ จะกดใช้หรือจะไม่กดใช้ก็ได้ครับ ส่วนคุณสมบัติของมันคือมีไว้สวยๆ เท่ๆ เท่านั้นครับ นอกเหนือกว่านั้นไม่มีครับ ไม่สามารถ Trade ไม่สามารถโยนทิ้งได้ครับ ของใครของมันครับผม หากต้องการแนะนำให้ไปซื้อ Collector's Edition มาครับผม หรือว่าหาซื้อ CD-KEY ของ Collector's Edition บน Ebay.com ก็ได้ครับ

#10 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 19 June 2012 - 09:04 PM

ของคุณปิตินี้สุดยอดไปเลยอ่ะครับ เวลาเจออัดนี้คงเหมือนแค่มดกัด

:r13:

Edited by แด้, 19 June 2012 - 09:05 PM.

#11 forfun1

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 19 June 2012 - 09:07 PM

อ่อ เทพมักๆ

#12 Ryouhei

Posted 19 June 2012 - 09:12 PM

View PostDraKenZ 360, on 19 June 2012 - 09:03 PM, said:

ซื้อ Diablo 3 Collector's Edition มาครับ หากใช้ CD-KEY ของ Collector's Edition เวลาสร้างตัวละครตอนเริ่มเกมส์จะมีปีกติดมาด้วยครับ จะกดใช้หรือจะไม่กดใช้ก็ได้ครับ ส่วนคุณสมบัติของมันคือมีไว้สวยๆ เท่ๆ เท่านั้นครับ นอกเหนือกว่านั้นไม่มีครับ ไม่สามารถ Trade ไม่สามารถโยนทิ้งได้ครับ ของใครของมันครับผม หากต้องการแนะนำให้ไปซื้อ Collector's Edition มาครับผม หรือว่าหาซื้อ CD-KEY ของ Collector's Edition บน Ebay.com ก็ได้ครับ

แจ่มแจ้งครับ

แต่เงินสด 45m นี่เมื่อไหร่จะมีโอกาสได้ถึงขนาดนั้นมั้งเน้อ ><

#13 DraKenZ 360

Posted 19 June 2012 - 09:13 PM

View Postแด้, on 19 June 2012 - 09:04 PM, said:

ของคุณปิตินี้สุดยอดไปเลยอ่ะครับ เวลาเจออัดนี้คงเหมือนแค่มดกัด

:r13:

ไม่จริงเลยครับผมไป Inferno Act 4 เจอ Elite ทีนี่วิ่งหนีตลอดครับไม่ทันก็นอนครับ T_T หวังว่าหลัง Patch Nerf IAS แล้วคง Nerf Monster ด้วยเนอะ >.<

View Postforfun1, on 19 June 2012 - 09:07 PM, said:

อ่อ เทพมักๆ

ขอบคุณครับ แต่ผมเคยเจอคนที่โหดกว่าผมอีกครับ + หลังจาก Patch นี้ความโหดก็ลดลงแน่นอนครับ T_T

#14 DraKenZ 360

Posted 19 June 2012 - 09:19 PM

View PostRyouhei, on 19 June 2012 - 09:12 PM, said:

แจ่มแจ้งครับ

แต่เงินสด 45m นี่เมื่อไหร่จะมีโอกาสได้ถึงขนาดนั้นมั้งเน้อ ><

วิธีหาเงินของผมคือการใส่ของ GF ประมาณ 260% + Templar GF อีก 12% ไปเล่นในโหมด Nightmare ครับ ขอย้ำโหมด Nightmare นะครับ
เลือก Act 3 เควสสุดท้ายครับ Core of Areat - Kill Azmodan ครับ พอเริ้่มมาให้ฆ่ามอนสเตอร์แล้ววิ่งไปจนสุด ก่อนเข้าประตูไปฆ่า Azmodan มันจะมี Check Point
พอเกมส์มัน Save เราก็ ออกจากเกมส์แล้วกด Resume ครับ พอ Resume มันมาจะโผล่ที่หน้าประตูเลยแล้วเราก็วิ่งย้อนฆ่ามอนสเตอร์กลับไปทาง Town Portal ครับ
พอมอนสเตอร์หมดก็ให้ออกจากเกมส์แล้ว Resume ใหม่หากทำเช่นนี้จะได้ประมาณ 350K+ ต่อชั่วโมงครับ ปัญหาคือน่าเบื่อครับ แรกๆ ก็โอเคพอทนได้ พอนานๆไปก็จะเบื่อครับ
ไว้ทำสลับเวลาว่างๆครับ แนะนำให้ DPS 15K ขึ้นนะครับ ยิ่งเยอะก็จะยิ่งไวครับ นอกเหนือจากนี้คือการเอาไอเท็มไปขายละครับ แล้วแต่เทคนิคการขายของแต่ละคนครับผม

Edited by DraKenZ 360, 19 June 2012 - 09:20 PM.

#15 b๐๐

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 19 June 2012 - 09:25 PM

View PostDraKenZ 360, on 19 June 2012 - 09:19 PM, said:

วิธีหาเงินของผมคือการใส่ของ GF ประมาณ 260% + Templar GF อีก 12% ไปเล่นในโหมด Nightmare ครับ ขอย้ำโหมด Nightmare นะครับ
เลือก Act 3 เควสสุดท้ายครับ Core of Areat - Kill Azmodan ครับ พอเริ้่มมาให้ฆ่ามอนสเตอร์แล้ววิ่งไปจนสุด ก่อนเข้าประตูไปฆ่า Azmodan มันจะมี Check Point
พอเกมส์มัน Save เราก็ ออกจากเกมส์แล้วกด Resume ครับ พอ Resume มันมาจะโผล่ที่หน้าประตูเลยแล้วเราก็วิ่งย้อนฆ่ามอนสเตอร์กลับไปทาง Town Portal ครับ
พอมอนสเตอร์หมดก็ให้ออกจากเกมส์แล้ว Resume ใหม่หากทำเช่นนี้จะได้ประมาณ 350K+ ต่อชั่วโมงครับ ปัญหาคือน่าเบื่อครับ แรกๆ ก็โอเคพอทนได้ พอนานๆไปก็จะเบื่อครับ
ไว้ทำสลับเวลาว่างๆครับ แนะนำให้ DPS 15K ขึ้นนะครับ ยิ่งเยอะก็จะยิ่งไวครับ นอกเหนือจากนี้คือการเอาไอเท็มไปขายละครับ แล้วแต่เทคนิคการขายของแต่ละคนครับผม

hellก็น่าจะไหวและได้เงินเยอะกว่า ทำไมต้องNightmareคับ

#16 DraKenZ 360

Posted 19 June 2012 - 09:35 PM

View Postb๐๐, on 19 June 2012 - 09:25 PM, said:

hellก็น่าจะไหวและได้เงินเยอะกว่า ทำไมต้องNightmareคับ

เพราะ Hell จำนวนเงินที่ตกไม่ได้แตกต่างจาก Nightmare เท่าไหร่ครับ (อันนี้ตามความคิดเห็นและประสบการณ์ของผมเองนะครับ)
และอีกหนึ่งเหตุผลที่ผมเลือก Nightmare คือเกมส์นึงผมใช้เวลาแค่ประมาณ 1 นาทีในการเคลียร์เกมส์เพื่อ Resume เกมส์ใหม่ครับ
ทำให้โอกาส Gold Drop จาก Chests หรือ Objects ต่างๆ มากขึ้นครับ (ตามความคิดเห็นผมอีกเช่นกันครับ)

*** ผมใช้ Barbarian ฟาร์มนะครับ

#17 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 19 June 2012 - 09:36 PM

View PostDraKenZ 360, on 19 June 2012 - 09:19 PM, said:

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

แต่ของก็คงแพงเหมือนกันพอดูที่จะได้ GF ทั้ง DPS 15000 แบบนี้อะครับ ผมมีเงิน 1m มาถึง inferno แค่เจอ Elite ตัวแรก ก็ท้อแล้วครับ โหดมากกกกก

#18 tat

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 19 June 2012 - 09:47 PM

เคยไปวิ่งมาได้รอบนึง 5000 กว่าโกลใช้เวลาประมาณ 1-2 นาที

ปล.แค่หาซื้อชุด GF เงินก็ไม่พอแล้ว 555

Edited by tat, 19 June 2012 - 09:48 PM.

#19 Ryouhei

Posted 19 June 2012 - 09:51 PM

ผมก็ฟาร์มอยู่ act3/9 แต่ผมวิ่งทั้งแต่ชั้นแรกยันชั้นสุดท้ายเลยครับ จบรอบนึงประมาณ 120-150k ประมาณ 20+ นาที GF ผมอยู่ที่ 197 + ท่า companion rune ferret = 207 แต่เวลาฆ่าพวก elite มันจะบวกเพิ่มอีกผมเลยวิ่งยาวไปเลยน่ะครับ อีกอย่างวิ่งสั้นๆแล้วเบื่อมากเหมือนตอนตีไหแต่ผมตีไปแป๊ปก็โดน nerf ไปล่ะ แต่เพิ่งรู้ว่า item ของ follower มันพวกกับ stat เราได้ด้วย เดี๋ยวไปหามาใส่เพิ่มมั่ง ><

แต่ที่แย่คือไม่เคยได้ของดีๆตกมั่งเลย T^T

Edited by Ryouhei, 19 June 2012 - 09:55 PM.

#20 what is this?

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 20 June 2012 - 08:53 AM

View PostRyouhei, on 19 June 2012 - 09:51 PM, said:

ผมก็ฟาร์มอยู่ act3/9 แต่ผมวิ่งทั้งแต่ชั้นแรกยันชั้นสุดท้ายเลยครับ จบรอบนึงประมาณ 120-150k ประมาณ 20+ นาที GF ผมอยู่ที่ 197 + ท่า companion rune ferret = 207 แต่เวลาฆ่าพวก elite มันจะบวกเพิ่มอีกผมเลยวิ่งยาวไปเลยน่ะครับ อีกอย่างวิ่งสั้นๆแล้วเบื่อมากเหมือนตอนตีไหแต่ผมตีไปแป๊ปก็โดน nerf ไปล่ะ แต่เพิ่งรู้ว่า item ของ follower มันพวกกับ stat เราได้ด้วย เดี๋ยวไปหามาใส่เพิ่มมั่ง ><

แต่ที่แย่คือไม่เคยได้ของดีๆตกมั่งเลย T^T

act2/9 หรือเปล่าครับ