`

Jump to content

ก่อน join ห้อง ควรจะถามก่อนรึเปล่า ?

21 replies to this topic

#1 gnilwob

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 18 June 2012 - 12:11 PM

คิดว่ายังไงครับ ?
ปกติ ผมไม่เปิด allow quick join
เพราะว่า ถ้าจะเล่น หรือจะ join กัน ก็ค่อย invite จะได้ manage จำนวนคนได้

แต่บางทีก็ต้องเปิดไว้เพราะต้อง rejoin บ่อยๆ

ปัญหาคือ พอเปิด quick join
จะมีคนใน friend list เข้ามา join โดนไม่บอกกล่าว
ซึ่ง ถ้ามี slot ว่าง ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร
แต่ join มาแล้วกลุ่มผม full พอดี แต่ยังไม่ได้ join เข้ามา
กลายเป็น เราก็ต้องขอให้เค้าออก
พอออกไป เค้าก็ลบ friend list ทิ้งทันที (แบบนี้มันก็สะอึกในใจเหมือนกัน ไม่ใช่ไม่เล่นด้วย แต่มันเต็มอยู่ ต้องไว้โอกาสหน้าอะไรแบบนี้)
สรุปแล้ว เราควรจะสร้างมารยาทโดยการถามก่อน join รึเปล่า ?

#2 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 18 June 2012 - 01:28 PM

ผมจะ join เฉพาะ คนที่เคยเล่นด้วยกันเท่านั้นครับ ผมก็จะดูด้วยว่าเค้าอยู่ ACT ไหน เควสไหน เพราะบางเควสจะเป็นที่ๆ ฟาร์มโดยเฉพาะ

แต่เดี๋ยวนี้หาเพื่อนร่วม join ยากเหลือเกิน ส่วนมากจะฟาร์มหมด เฮ้อ !!!

แต่ถ้าบอกเค้าดีๆ แล้วเค้ายังลบเพื่อนออก ก็เลยตามเลยครับ

#3 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 18 June 2012 - 01:39 PM

เอา battle tag มาโพสบอกกันในปักหมุดบอร์ด แสดงว่ายอมที่จะ public ให้ทุกคนร่วมเล่นได้อยู่แล้ว
ผมเคยเหมือนกันไป join เจอกลุ่มตั้งทีมปั๊มเงิน โดนบอกให้ quit ออกไป (ขอบคุณที่ไม่ kick) กลัวผมไปแตะเปิดของเก็บเงินในฉากแล้วเงินน้อยของห่วยหล่น

ของผม join ได้นะครับ มี 5 ตัว อยู่ hell 4 ตัวแล้ว มาช่วยผมเล่นหน่อย

#4 gnilwob

Posted 18 June 2012 - 02:20 PM

คือ join มาผมก็ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ
ปกติก็เล่นได้
แต่บางครั้งคนครบแล้ว รอ join กันอยู่
แล้วบอกดีๆ แล้วยังโดน remove friend ก็ต้องตามนั้นแหล่ะครับ

ถ้าใครอยากเปิดกล่องทอง ก็ add ผมทิ้งไว้ได้นะครับ
ปกติเจอกล่องทอง ก็จะ invite ให้มาเปิด แล้วก็ออกกันครับ ^^''

#5 B_BanK

Posted 18 June 2012 - 02:32 PM

ผมเอา Quick join ออกนะ

#6 ปีกหัก

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 18 June 2012 - 03:25 PM

ว่าแต่คืนนี้ใครออน มาช่วยผมจัดการ butcher hell หน่อยครับ วิสาดผมโดนตบทีเดียวตายเลย บ้าที่สุด :r25:

#7 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 18 June 2012 - 03:27 PM

คุณวี เจอผมinvite มาเลยเด่วช่วยคับ^^¥

View Postปีกหัก, on 18 June 2012 - 03:25 PM, said:

ว่าแต่คืนนี้ใครออน มาช่วยผมจัดการ butcher hell หน่อยครับ วิสาดผมโดนตบทีเดียวตายเลย บ้าที่สุด :r25:

#8 gnilwob

Posted 18 June 2012 - 03:41 PM

View Postปีกหัก, on 18 June 2012 - 03:25 PM, said:

ถ้าผมไม่ติดอะไร ก็เรียกได้ครับ
boss ที่พอ carry ได้ก็ถึง butcher act 1 inferno ครับ >.<

#9 ปีกหัก

Posted 18 June 2012 - 03:45 PM

รับแซ่บครับผม :r31:

#10 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 18 June 2012 - 04:00 PM

เคยคิดจะลอง add เพื่อนๆ ในนี้ให้ช่วยพาขึ้น act 2 เหมือนกัน
แต่สรุปถ้าของเห่ย ก็ต้องย้อนกลับไปฟาร์มอยู่ดี
รีบขึ้นไปก็ไม่ได้อะไร กรั๊กๆ สักวันเราจะเมพ

#11 paween_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 18 June 2012 - 04:02 PM

เวลาผมเล่นผมก็กระโดด join เข้าไปเฉย ๆ ประดุจหนึ่งบาบาเรียนกระโจนเข้าสู่ฝูงศัตรู
(ไม่ใช่ใน inferno นะจ๊ะ อันนั้นตายอย่างเดียวจ๊ะ)
ไม่เคยขออนุญาตฝูงศัตรูเลยสักครั้งว่าขอกระโดดใส่หน่อยนะ

Edited by paween_a, 18 June 2012 - 04:02 PM.

#12 ballayo

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 18 June 2012 - 04:32 PM

ถ้าสนิทมาก ก็ไม่ถาม

ถ้าไม่สนิท เห็นใน Hell ลงไป ก็ไม่ถาม

แต่ถ้า inferno และไม่สนิท จะถามก่อน

#13 krt

Posted 18 June 2012 - 05:23 PM

ผมว่ามันต้องมีแบบนี้ ผมเลยไม่ add ใครเลย ramdom ไปเรื่อยๆ

:r10:

#14 Marko

ชายผู้โดดเดี่ยว รักสงบ ท่ามกลางสมรภูมิ DGO Battle ที่บ้าคลั่ง

Posted 18 June 2012 - 05:26 PM

แหะแหะ ใครเห็นผมเล่นอยู่ด่านไหน join ได้ตลอดนะครับ
เบื่อ Inferno Act 2 ละ ช่วงนี้เลยฟาร์มหาตังอยู่ Act 3 nightmare บ้าง Hell บ้าง แล้วแต่อารมณ์ หุหุ :r05:

#15 gnilwob

Posted 18 June 2012 - 05:33 PM

ขอเพิ่มเติมอีกนิดครับ
ไม่ได้ต้องการจะดราม่านะครับ
บังเอิญจังหวะนั้นนัดกันเต็มแล้ว
ผมเลยเลือกจะขอร้องให้ออกจากเกมหน่ะครับ
ไม่ใช่ว่าไม่อยากเล่นด้วยนะครับ
เล่นกับคนใน dgo สนุกกว่าอยู่แล้วครับ
ยิ่งถ้า on skype คุณได้ยิ่งสื่อสารง่ายเลยครับ
ขอโทษคุณคนที่ join ห้องผมด้วยนะครับ
ถ้าผมขอให้ leave แล้วรู้สึกไม่ดีครับ ผมไม่มีเจตนาอื่นใดนะครับ

#16 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 18 June 2012 - 05:35 PM

View Postgnilwob, on 18 June 2012 - 02:20 PM, said:

คือ join มาผมก็ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ
ปกติก็เล่นได้
แต่บางครั้งคนครบแล้ว รอ join กันอยู่
แล้วบอกดีๆ แล้วยังโดน remove friend ก็ต้องตามนั้นแหล่ะครับ

ถ้าใครอยากเปิดกล่องทอง ก็ add ผมทิ้งไว้ได้นะครับ
ปกติเจอกล่องทอง ก็จะ invite ให้มาเปิด แล้วก็ออกกันครับ ^^''
ขอเปิดกล่องทองกด้วยได้ไหมครับ หาของใช้หน่อย ไม่มีตังซื้อของแล้วววววว :o_cry:

#17 Razgrizad

冬がくれた予感

• Interests:Game
    Anime
    Manga
    Light Novel

Posted 18 June 2012 - 05:35 PM

ส่วนตัวผมจะ Remove Quick Join ออกไปครับ เวลา Join คนอื่นถ้าไม่สนิทจริงๆจะถามก่อน Join เข้าไปครับว่าขอ Join ได้ไหมเพราะ

Inferno Act หลังๆคงรู้กันดีว่ากำลังสู้ๆElite อยู่แล้วมีคนJoin เข้ามากลางคันมันจะเหนื่อยขนาดไหน ห่ะห่ะ

Edited by Razgrizad, 18 June 2012 - 05:35 PM.

#18 gnilwob

Posted 18 June 2012 - 05:56 PM

View PostL&#045;JacK, on 18 June 2012 - 05:35 PM, said:

ขอเปิดกล่องทองกด้วยได้ไหมครับ หาของใช้หน่อย ไม่มีตังซื้อของแล้วววววว :o_cry:
add ผมมาละกันครับ
ถ้ามีช่องเหลือก็ invite คนใน list แหล่ะครับ
พวกกล่อง act 2/3 หน่ะครับ
หาชุด MF ไว้ด้วยนะครับ แบบถูกๆชิ้นละไม่เกิน 10k

#19 nc.meen

.. is over

Posted 18 June 2012 - 06:01 PM

เคยสู้กับ elite กำลังชิลๆเจอคนใน dgo เนี่ยแหละเข้ามาจอย เทมพลาร์หาย ผมตายแต่ก็ไม่ซีเรียสนะ
เขาก็ขอโทษ ผมก็ไม่เป็นไรๆ คุยกันดีๆไม่น่ามีปัญหา ส่วนใหญ่ในลิสผมมีแต่พวกสนิทกันในชีวิตจริง
เลยไม่ได้ปิด quick join ไว้ เพราะต้องเข้ามาคุย+แชร์ของกันตลอดเวลาเล่น
แต่ผมว่าตามมารยาทถ้าไม่สนิทควรจะขอ invite ก่อนนะครับ

#20 Ryouhei

Hayley Williams

Posted 18 June 2012 - 09:49 PM

ถ้าตอนเล่นอยู่นี่จอยมาได้ไม่มีปัญหาตัวไหนก็เล่นด้วยกันได้หมดขำๆไป แต่ถ้าฟาร์มก็อีกเรื่อง เควสที่ใช้ฟาร์มก็พอจะรู้ๆกันอยู่แล้วล่ะ เพื่อนของน้องผมตอนนั่งฟาร์มเพลินๆมันจอยเข้ามาเฉยตามไปช่วยฆ่าบอสมั่ง elite มั่งบ่อยเหลือเกินจะปฏิเสธก็ใช่เรื่องเอ้าไปก็ไป ถ้ากระซิบมายังอ้างไม่ทันเห็นได้แต่นี่มาตามเลย 555+

แต่แปลกอย่างที่บางทีผมเข้า public ไป พอผมเข้าปุ๊บไอ้คนที่อยู่ก่อนมันออกเลย เป็นอยู่ 2-3 ครั้งวันนั้น สรุปมันฟาร์มอยู่รึไง แล้วมันจะเปิด public ไว้ทำไมหว่า -*-

ปล.คุณ roger battletag อะไรครับ เล่นไว้หลายตัวเหมือนกัน ถ้าปั่นเลเวลทันจะไปจอยด้วยครับ ^^

Edited by Ryouhei, 18 June 2012 - 09:53 PM.