`

Jump to content

หมดใจจะไปต่อ ผมควรจะทำยังไงดี

39 replies to this topic

#1 rufast

งืมๆแงมๆ

• High Royal Executive Members

Posted 15 June 2012 - 08:26 AM

ตั่งแต่ขึ้น Inferno มา
แค่ Act แรก ก็หมดใจแล้วอ่ะครับ
เจอ elite วิ่งหางจุกตรูด
จุดฟาร์มก็มาไม่ทันโดน Nerf ไปซะก่อน
ฟาร์ม Act 3 Hell ไปสามชั่วโมง ได้แค่ แสนกว่า
เอาไอซื้อของดีๆ บ่ได้เลย

ผมควรจะทำยังไงครับ
1.สู้ต่อไป ฟาร์มแล้วอัพเกียร์ไปเรื่อยๆ
2.จัด RMAH
3.เลิกเล่นซักพักไปเลียแผลใจ แล้วเปลี่ยนมาเล่นแบบชิวๆ แทน

#2 EAK69

เล่นเกม>>ดูหนัง

• Royal Executive Members

Posted 15 June 2012 - 08:29 AM

เล่นแบบชิวๆ แทนตั้งแต่ตอนนี้

#3 seba

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 15 June 2012 - 08:31 AM

ลองเล่น Public ซิครับ หาเพื่อนๆมาช่วย
ผมเล่น inferno คนเดียวก็ยากเหมือนกันเลยลองหาเพื่อนมาเล่นด้วย ก็ยังยากอยู่ดี 55
แต่โอกาสผ่านเยอะกว่านะครับ สนุกกว่าด้วย
เรื่องเงินผมไม่เคยฟาร์มเลยครับ เล่นตามเนื้อเรื่องไปเรื่อยๆ อาจจะผ่านยากกว่าคนอื่นที่ฟาร์มกันหน่อย แต่ก็ผ่านได้ครับ
เมื่อวานจะฆ่า Butcher ได้อยู่ละ เน็ตดันหลุดอีก 55

#4 B_BanK

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 15 June 2012 - 08:52 AM

ค่อยๆหาของไปครับ พอได้ของถึงขั้นก็เล่นได้เองครับ

มันไม่อยากให้เกมส์ ปรับลด ดาเมจเลย ความสนุกน้อยลง

แล้วคิดว่าเกมจะตันเร็วด้วย

#5 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 15 June 2012 - 09:21 AM

ไปกับเพื่อนคนไทยครับ สบายใจกว่า ไปกับคนอื่นบางทีง่องแง่ง

นัดมาก็ได้ครับยินดีช่วย แต่ผมอ่อนเกลือนะครับ

Edited by L-JacK, 15 June 2012 - 09:22 AM.

#6 Marko

ชายผู้โดดเดี่ยว รักสงบ ท่ามกลางสมรภูมิ DGO Battle ที่บ้าคลั่ง

• High Royal Executive Members

Posted 15 June 2012 - 09:44 AM

ถ้าจะฟาร์มเงิน ไป Nightmare ดีกว่าครับ เงินตกน้อยกว่ากันนิดเดียว แต่ฆ่ามอนเร็วฆ่าง่ายกว่ากันเยอะ
มอนธรรมดาแทบเรียกว่าเราวิ่งผ่านมันก็ตายแล้ว ชม.นึงวิ่งตลุยฆ่ามอนได้เยอะว่า Hell เป็นเท่าตัว เงินที่ได้ก็เลยเยอะกว่า

Edited by Marko, 15 June 2012 - 09:45 AM.

#7 Mohigan

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Play Magazine

Posted 15 June 2012 - 09:52 AM

ค่อยๆ เล่น เก็บเงินหาของไปเรื่อยๆ ครับ เดียวมันก็ไหว

#8 Dodo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 15 June 2012 - 09:55 AM

add ผมก็ได้ครับเดี๋ยวพาทัวร์แต่ได้แค่ ACT1 นะ T-T

IReSSil#1178

#9 what is this?

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 15 June 2012 - 10:00 AM

ตอนแรกผมก็ รู้สึกอย่างนั้นนะ ขึ้น inferno วันแรก ตอนนี้ act1 นี้สบายๆ ละ แต่ act2 นี้ ยากเกิน ....

#10 braveman

AV EveryDay!!!

Posted 15 June 2012 - 10:02 AM

ผมเล้นม้งกาก ตอนผมขึ้น Nightmare act1 แรกๆก็ไม่ไหวครับ เจอ elite หรือ mob นี่สะดุดเลย ต้องวิ่งลากไปใกล้ๆทางเข้าดันแล้วใช้วิธี Hit and run ตีเสร็จออกดันรอคูลดาวน์ลงไปใหม่จัดอีกชุดวิ่งหนีออกมารอใหม่ไปเรื่อยๆ อนาถตัวเองมาก ก็ต้องค่อยๆเก็บเงินไปเรื่อยๆ จนพอมีตังค์ซื้อของหน่อย ก็อัพๆอาวุธ กลาง DPS 700-800 ก็พอ เน้น + stat เยอะๆ เครื่องป้องกัน + All resist เยอะๆ ของผมได้ All resist 350 Armor 5800 DPS 19000 HP 37000 ผมหมดไป 5 ล้านกว่าๆ คราวนี้ชิวเลย ฆ่า Elite ได้ทุกตัว ทุกแบบ โหดแค่ไหนฆ่าได้หมด แถมยืนแลก Butcher ชิวๆ แบบเผลอแปปเดียว Butcher ลงไปนอนซะแล้ว

แต่พอขึ้น Act 2 แหงกเหมือนเดิม จนเซ็งไม่อยากเล่น Act 2 แล้ว

:r27:

#11 concept

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 15 June 2012 - 10:13 AM

ผมก็ใช้ rmah แต่ผมก็ได้ของแรร์คืนทุนไปแหละ

#12 teteety

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 15 June 2012 - 10:14 AM

ตีหมูตีหมาไปเรื่อย รอ 1.3 ออกน่าจะพอลืมตาอ้าปากได้บ้าง :r15:

#13 hyde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 15 June 2012 - 10:14 AM

รอแพทใหม่ที่จะมานะครับ มีปรับอะไรหลายอย่าง ที่สำคัญคือ ไอเทมที่ดีๆจะดรอกใน inferno act1 ด้วยแล้ว(แต่อัตราการดรอปน้อย) แต่อย่างน้อยถ้าเล่นกันเป็นกลุ่มกับเพื่อน โอกาสได้ของมาใช้ก็สูงขึ้นครับ พอของดีก็ค่อยเขยิบไป act2 ตามลำดับเลยครับ

ส่วนใช้เงินจริงซื้อ ถ้ามีเงินและไม่คิดไรมาก ก็จัดไปครับ แต่นโยบายผมคือไม่เสียเงินเพิ่มแล้ว ไม่ว่าจะไงก็ตาม

#14 aLcHieZ

ขี้เมาระดับ 8

Posted 15 June 2012 - 10:40 AM

ผมเล่นตัวใหม่ 555

#15 AsimuZ

????

Posted 15 June 2012 - 10:47 AM

ถ้าจะเล่นต่อต้องรีบทำใจนะครับเพราะ
ขึ้น act1 ท้อแท้ แต่อดทนเก็บเงิน เก็บของพอผ่านได้
ขึ้น act2 ความรู้สึกท้อแท้เดิมกลับมาอีกแล้ว แต่อดทนเก็บเงิน เก็บขอพอผ่านไปได้
ขึ้น act3 อะไรฟ่ะเนี้บ ความรู้สึกท้อแท้มืดมนยิ่งกว่าเดิมกลับมาอีกแล้ว เอางัยดีฟ่ะ
ขึ้น act4 อะไรฟ่ะเนี้ย act3 ตรูยังไม่ผ่านเลย

สถานะปัจจุบัน นั่งเล่น act1 เควส 9 ใน Public จนปราบบอสเสร็จ แล้วก็เล่นวนอย่างงี้ไปเรื่อยๆ ใน Public หาเงินนิดๆ หน่อยๆ ไปวันๆ ครับ

#16 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 15 June 2012 - 11:00 AM

คุณRufust เล่นม้งผมจำได้...

หลังจากติดในAct1มาเกือบ10วัน ผมบอกได้เลยว่าอยู่ที่ของล้วนๆครับ คือinfernoมันยากขึ้นแบบก้าวกระโดดมากก..

ถ้าคุณจะโซโล่ม้งAct1 สิ่งที่คุณต้องมีขั้นต่ำคือ

Damage =1หมื่นปลาย-2หมื่น Armor=4000อัพ

Life=20000+- All Res 2-300

***อาจใช้Life on hit ช่วยดูเลือดตอนตีด้วย

พลังที่ว่ามาจะทำให้คุณพอเล่นActนี้แบบลุ้นผ่านได้เจออิลิต ทุกตัวต้องสู้ไปหนีไปบ้าง.. เจอตัวเร็วๆอาจไม่รอด

น่าจะใช้Goldประมาณเกือบ2ล้านในการอัพครั้งนี้ นี่แหละทำไมถึงต้องฟาร์มกันทุกคน...--"

**ปล.แล้วพอผ่านได้ คุณจะเจอเดจาวูอีกครั้งในAct2 เหมือนอีกหลายๆท่าน T_T"

#17 MikAFeveR

นักเล่นเกมชั้นอูวว์

• Interests:Cycling, Running, Video games

Posted 15 June 2012 - 11:21 AM

ผมฟาร์มเงินตามนี้ สบายๆ วิธีของคุณ P5HNG ME A*WY

ขั้นตอน
- เลือกโหมด Nightmare
- เลือกเควสต์ 7.3 ของ Act III (Kill Azmodan)
- วาร์ปไปที่ The Core of Arreat
- เดินขึ้นไปจนสุดก่อนถึงทางเข้า Heart of Sin เพื่อให้เกมเก็บ Checkpoint ไว้ตรงนี้
- Leave แล้ว Resume จากนั้นก็เดินลุยศัตรูและเปิดหีบมาจนถึงทางแคบก่อนจุดวาร์ป

1 รอบใช้เวลาประมาณ 1.20 - 1.30 นาทีครับ ไม่เกินนี้ และอาจจะเร็วกว่านี้ขึ้นอยู่กับคลาสและสกิล

สเตตัสหลัก
- Attack per Second: 2.18
- Bonus to Gold/Globe Radius: 40.00
- Movement Speed: +25%
- Gold Find: +277%

สเตตัสผม gold find ประมาณ 200+
เปิดวิทยุฟังจะได้ไม่เบื่อ วิ่งชั่วโมงนึงได้ประมาณ 200-300k
เก็บเงินจนได้ครบที่ต้องการ ก็ไปซื้อชุดดีๆมาใส่ได้ชิ้นนึง
ตอนนี้ วิ่ง act 1 ชิวๆ เป้าหมายต่อไปก็ลุย act 2

#18 Galith

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 15 June 2012 - 03:22 PM

Act 2 inferno ตอนนี้สำหรับ monk นี่ผมค่อนข้างมั่นใจว่า Farm ของได้ละ ด้วย stat

DMG 15k ไม่มี buff
ASP 2.0
Life on hit 900
Armor 7000
Res 650
HP 32000

ส่วนสกิลก็ http://us.battle.net...YXgQ!UXc!ZccbYc

จริง passive อันที่ 3 จะใส่อะไรก็ได้นะครับ

key สำคัญจริงๆสำหรับสาย melee นี่ก็คือ LoH+ASP นี่แหละครับ

ตอนนี้ตัวผมเรียกว่ายืนแลกกับ Elite ได้ แต่ยืนบนไฟ อะไรพวกนี้ไม่ได้แค่นั้นเอง ส่วน belial ยังไม่ได้ลองเลย แต่คิดว่าน่าจะไปไหว

#19 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 15 June 2012 - 05:23 PM

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
ผมคงไปฟาร์มเพื่อหาเงินซื้อชุด Gold find สักเซ็ต
แล้วค่อยไปฟาร์มหาเงินซื่อ set stat ดีๆ ต่ออีกที
ไม่แน่ว่าจะลอง built นักเวทย์สักตัว

คิดไปคิดมาก็ไม่รู้จะรีบไปไหยเหมือนกันครับ

#20 pomna

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 15 June 2012 - 07:19 PM

เหมือนกันเลยครับผมค่อยๆเล่นวันละเควสตอนนี้ค้างอยู่เควสสุดท้ายหน้าห้องbeliall จะโหดไปไหนเนี่ย