`

Jump to content

#####[[จุดฟาร์มเงิน ฟาร์มของหลังปรับPatchเหลือตรงไหนบ้างคับ]]#####

26 replies to this topic

#1 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 14 June 2012 - 12:46 PM

ตามหัวข้อเลยครับ

1)อยากทราบจุดฟาร์ม เงิน-ของ ตรงไหนดีๆบ้างคับ...

หลังปรับPatch กลับไปตีไหไม่ได้แล้วอ่ะ...T^T

2)ตอนนี้ผมมีคฆา Cow normal แล้ว..คุ้มมั๊ยครับถ้าจะอัพคฆา ไปเก็บเงิน-ของ ที่ Hell (เงินดี-ของเยอะมั๊ย)

**อัพคฑาจากnormal ไปHell หรือinferno ได้เลยใช่มั๊ยครับ
ไม่ต้องอัพทีละอัน ค่าอัพไปHell= 500K อัพไปinferno=1M
จะได้เก็บตังค์อัพทีเดียวไปเลย...ถ้าได้ประหยัดหลายอยู่

ความยากมอนใน Cow inferno โหดประมาณไหนได้ครับ...

ขอบคุณคร๊าบบ

ใครตอบ ขอให้เจอไอเทมดีๆ...เอาไปขายได้250usจ้า^^

#2 concept

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 14 June 2012 - 01:01 PM

เพิ่งทำคฑา ตอนนี้อยากได้เงินคืน2m 555

#3 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 14 June 2012 - 01:05 PM

View Postconcept, on 14 June 2012 - 01:01 PM, said:

เพิ่งทำคฑา ตอนนี้อยากได้เงินคืน2m 555

จิงดิ๊ มันไม่ดีเหรอคับ Cow มันดร๊อปของ ดร๊อปเงินไม่ดีเหรอท่าน... จ่ายเงินค่าเข้าตั้งเยอะมันน่าจะให้ของดีหน่อยนะ

อาทิตย์ก่อนเพื่อนผมไปได้ไอเท็มมาบอกขายไปได้6M หรือมันแล้วแต่ดวงหว่า...

แต่ถ้าโอกาสมันได้ของดีกว่าAct ปกติก็okน้า...

#4 Ryouhei

Hayley Williams

Posted 14 June 2012 - 01:17 PM

อยากรู้ด้วยครับ เพิ่งขึ้น inferno ไม่มีตังซื้อของ -*-

ว่าแต่ cow inferno คืออะไรอ่ะครับ ไม่รู้เรื่องเลย

#5 omegaohm

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 14 June 2012 - 01:18 PM

ผมลง Hell ได้รอบละ 50k ครับ GF น่าจะ 100% นิดๆ ได้ครับ
ปล. pony dungeon นะครับ

Edited by omegaohm, 14 June 2012 - 01:20 PM.

#6 MikAFeveR

นักเล่นเกมชั้นอูวว์

• Interests:Cycling, Running, Video games

Posted 14 June 2012 - 01:22 PM

รอบละ50Kนี่ใช้เวลากี่นาทีอ่ะครับ แล้วเล่นโหมดไหน

เท่าที่ผมเข้าใจคือมันเล่นได้ทุกระดับความยากใช่มั้ยครับ แล้วของทำยากมั้ย

#7 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 14 June 2012 - 01:27 PM

View PostRONAN321, on 14 June 2012 - 12:46 PM, said:

ตามหัวข้อเลยครับ

1)อยากทราบจุดฟาร์ม เงิน-ของ ตรงไหนดีๆบ้างคับ...

หลังปรับPatch กลับไปตีไหไม่ได้แล้วอ่ะ...T^T

2)ตอนนี้ผมมีคฆา Cow normal แล้ว..คุ้มมั๊ยครับถ้าจะอัพคฆา ไปเก็บเงิน-ของ ที่ Hell (เงินดี-ของเยอะมั๊ย)

**อัพคฑาจากnormal ไปHell หรือinferno ได้เลยใช่มั๊ยครับ
ไม่ต้องอัพทีละอัน ค่าอัพไปHell= 500K อัพไปinferno=1M
จะได้เก็บตังค์อัพทีเดียวไปเลย...ถ้าได้ประหยัดหลายอยู่

ความยากมอนใน Cow inferno โหดประมาณไหนได้ครับ...

ขอบคุณคร๊าบบ

ใครตอบ ขอให้เจอไอเทมดีๆ...เอาไปขายได้250usจ้า^^
ได้แล้วอย่าลืมพาผมไปลงด้วยนะครับ 1 คนหัวหาย 2 คนตายร่วมกันครับ :r18:

ปล.ลืมตอบเลย คทาอัพ ข้ามขั้นไม่ได้ นะครับ มันต้องอัพทีละขั้น เพราะวัตถุดิบมันเป็นไปตามสเตปครับ

Edited by L-JacK, 14 June 2012 - 01:28 PM.

#8 RONAN321

Posted 14 June 2012 - 01:28 PM

หมายถึงวิ่งรอบดันเจี๊ยนนี้ ทั้งหมด GFประมาณ100%

ที่Hell ได้เงินรอบละ50K เหรอท่าน ก็okนะ

มันไม่ได้กว้างอะไรมากด้วยแป็บๆก็น่าจะได้แล้ว..(กี่นาทีอ่ะ)

โอ้ว!! ค่อยมีกำลังขึ้นมาหน่อยแล้ว^^

View Postomegaohm, on 14 June 2012 - 01:18 PM, said:

ผมลง Hell ได้รอบละ 50k ครับ GF น่าจะ 100% นิดๆ ได้ครับ
ปล. pony dungeon นะครับ

Edited by RONAN321, 14 June 2012 - 01:29 PM.

#9 RONAN321

Posted 14 June 2012 - 01:33 PM

ตาแจ็ค พาไปอยู่แล้ว...^^

ตอนนี้อ่อนด้อยมากมาย เล่นAct2ไม่ไหวเลย คงต้องเก็บเงินอีกนานเลยล่ะ--"

ผมอ่านมาจากในนี้อ่ะ
http://touch.exteen....iler-diablo-iii

** อนึ่ง... คฑาของระดับความยากสูงกว่าสามารถเปิดเลเวลของความยากต่ำกว่าได้ ไม่ต้องทำคฑาใหม่แต่อย่างใด

ตกลงไม่ได้ชัวร์ใช่ป่ะมีใครลองยังคับ?

View PostL-JacK, on 14 June 2012 - 01:27 PM, said:

ได้แล้วอย่าลืมพาผมไปลงด้วยนะครับ 1 คนหัวหาย 2 คนตายร่วมกันครับ :r18:

ปล.ลืมตอบเลย คทาอัพ ข้ามขั้นไม่ได้ นะครับ มันต้องอัพทีละขั้น เพราะวัตถุดิบมันเป็นไปตามสเตปครับ

#10 Plasma77

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 14 June 2012 - 01:34 PM

เคยแจมเพื่อนเข้าไปสองสามที โหดโคดๆ :r19:

ถ้าเกราะน้อยๆ Resist ไม่เยอะ โดนอัดที 80k ได้มั้งครับ พวกตัวเหลืองตัวฟ้า นี่หนีกันหัวซุกหัวซุน ตบทีเป็นแสน

แต่มันจะมีจุดที่เป็นก้อนเมฆกดได้ ดรอบของ มีพวก หีบ มีจุดที่สมบัตร ดรอบเยอะๆ ผมเคยได้หมวกแรที่นึง

พอดีเล่น Demon Hunter ได้ Hood Def 365 Dex 146 Int xx Vit 1xx Poison resist อีกมั้ง แถมมี Slot ถือว่าดีมากเลยหละ ขายคงได้ราคา แต่ผมไม่ได้เคยได้ของดรอบดีขนาดนี้ 555 เลยใส่ใช้เองก่อนเลย นอกนั้นก็พวกของเมจิกสีฟ้า ก็ Option ดีพอสมควรเลยครับ แต่ส่วนใหญ่จะตายบ่อยมากๆ

ค่าซ่อมก็เยอะพอสมควรหละ แต่ควรเข้าไปลองครับ 555 ของดีจิงๆ

Edited by Plasma77, 14 June 2012 - 01:37 PM.

#11 ScArS

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 14 June 2012 - 01:36 PM

cow level inferno ดรอปของตั้งแต่ act 1 ยัน act 4 ครับ แล้วแต่ดวงหน่อย ต้องบอกก่อนว่าเหนื่่อยหน่อย และเหมาะสมกับท่านที่ยังไป act 3 หรือ 4 ไม่ไหว เข้าดันนี้ก็สามารถ

ลุ้นไอเทมเลเวล 63 ได้เหมือนกันครับเพียงแต่ % น้อยหน่อย การสู้มอนค่อนข้างง่าย เพราะมอนไม่มีสกิล จะหนักใจแค่ ยูนิคอน speed 9 และบรรดาบอสที่ท่านอาจจะส้ไม่ไหว

หลักการง่ายๆก็ไม่มีไรมากครับ ก็ให้ท่านเข้าไปสู้มอนจนเกลี้ยงแมพ แล้วลากบอสไปทิ้งไว้ตรงจุดที่ท่านไม่เดินไป จากนั้นท่านก็ไปหาบัฟ 5 stack ใส่ชุด mf เต็มสูบ น่าจะสามร้อยกว่าได้

เปิดเมฆครบท่านก็น่าจะได้ ของแรร์ประมาณ 5 ชิ้น แต่ท่าท่านสามารถฆ่า elite ได้ด้วย ก็แนะนำให้เปลี่ยนชุด mf เต็มสูบก่อนฆ่ามัน ท่านก็จะได้ rare ตกอีกเฉลี่ย 1 - 2 ชิ้นต่อ

บอส 1 กรุ๊ป ถ้าตก rare lv 63 มาก็มีลุ้นหน่อย

วิธีนี้เสียเวลาค่อนข้างมาก อย่าหวังเก็บเงินเพราะท่านอาจจะหมดเงินไปกับการชุบซะมากกว่า วิธีนี้เปรียบเสมือนหนูตกถังข้าวสารซะมากกว่า

จากประสบการณ์ที่ผมเล่นกับเพื่อนมาประมาณ 2 อาทิตย์ที่ดันนี้ มีของดรอปดีๆดังนี้คับ

1. โล่ def 1600 rare จำ stat ไมไ่ด้ แต่ราคาขายอยู่ราวๆ 4 - 5 m

2. หน้าไม้มือเดียว dps 1100 rare op ดีหน่อยแต่ลืม ราคาขาย 20 - 25 m

3. หน้าไม้สองมือ dps 1100 โดยประมาณ op ไม่ค่อยดี ราคาขาย 5 m

4. แหวน legendary เลเวล 60 ราคาขาย 50 m โดยประมาณ

และของจิปาถะมากมาย

ปล. อันนี้ไม่ใช่ของที่ผมได้คนเดียวแต่จากเพื่อนที่ไปตี้ด้วยกัน รวมๆกันประมาณนี้ครับ เพราะแชร์รายได้ที่หาด้วยกันในกรณีที่จะขายนะ

#12 Genocide

นักเล่นเกมมือใหม่

• Royal Executive Members

Posted 14 June 2012 - 01:36 PM

View PostRONAN321, on 14 June 2012 - 01:28 PM, said:

หมายถึงวิ่งรอบดันเจี๊ยนนี้ ทั้งหมด GFประมาณ100%

ที่Hell ได้เงินรอบละ50K เหรอท่าน ก็okนะ

มันไม่ได้กว้างอะไรมากด้วยแป็บๆก็น่าจะได้แล้ว..(กี่นาทีอ่ะ)

โอ้ว!! ค่อยมีกำลังขึ้นมาหน่อยแล้ว^^

รอบนึง10-15นาที ลุง

ถ้าcow Inferno ก็ตายหยังเขียด เอาHellพอ :r38:

ศัตรูเก่งประมาณระดับAct4 Inferno เผลอๆโหดกว่า เพราะยูนิคอร์นมันวิ่งไวอิ๊บอ๋าย :r27:

ดอกไม้ก็ไม่ธรรมดา แค่เฉียดโดนละอองเกสรมันผมก็ม่องแล้ว :r31:

#13 teteety

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 14 June 2012 - 01:46 PM

มีของ legendary โผล่มาด้วยนะเอ้อ ยิ่งรอบไหนเจอพินยาต้าได้นี่ของบานเลย

#14 RONAN321

Posted 14 June 2012 - 01:48 PM

อ่านของคุณScArSแล้วผมหัวใจพองโตทันที (ฝันเป็นจิง)^^

พอเลื่อนลงมาอ่านของเปอร์ครูซ(Genocide) จู๋หดทันที
ฝันสลายภายใน3วินาที..โอ้ววววม่ายยย.T^T

ขนาดเองยางโดนดอกเดียวหลับ ของผมแค่มันโผล่มาไกลๆ
ม้งผมคงช๊อคตายไปเลย...ฮือฮือT_T"

#15 ScArS

Posted 14 June 2012 - 01:51 PM

ไม่ต้องกลัวครับ ตัวไหนมาถึงตัวท่านตายแน่นอนครับ และเหมาะสำหรับสายยิงไกลเท่านั้น ผมเล่น WD มีหน้าที่ slow ให้เพื่อนๆ demon ยิง ฮ่าๆ

#16 B_BanK

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 14 June 2012 - 01:56 PM

ระยะ ยาวถือว่าคุ้มค่าครับ เล่นได้เรื่อยๆ

#17 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

Posted 14 June 2012 - 01:56 PM

View PostScArS, on 14 June 2012 - 01:36 PM, said:

ปล. อันนี้ไม่ใช่ของที่ผมได้คนเดียวแต่จากเพื่อนที่ไปตี้ด้วยกัน รวมๆกันประมาณนี้ครับ เพราะแชร์รายได้ที่หาด้วยกันในกรณีที่จะขายนะ

ใช่กลุ่มที่ผมเผลอกดเข้าไป join แล้วโดนไล่ออกมาป่ะ เหอๆ :r31:

#18 RONAN321

Posted 14 June 2012 - 01:58 PM

ถามเพิ่มนิดคร๊าบบ

ถ้าCow ระดับ Hell มันพอจะได้ของดีๆบ้างมั๊ยอ่ะหรือต้อง
Inferno เท่านั้นที่ว่ามา...

แล้วถ้าผมเคลียร์ศัตรูทั้งหมดก่อนแล้วค่อย เปลี่ยนชุดMFมาเปิด
หีบ(เมฆ)ก็ได้ใช่มั๊ยครับ^^

สงสัยต้องเรียกระดมพลสายRangมาช่วยยิงถ้าจะเล่นinferno--"

#19 concept

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 14 June 2012 - 02:00 PM

pony ฟาร์มแล้วมันน่าเบื่อหนะ ผมเลยว่าไม่คุ้ม itemเขาก็บอกว่าดรอปดีถึงtier18 แต่ผมเซงเวลาเจอ reflect กว่าจะฆ่าได้hpมันresetไปก่อน :)

#20 ScArS

Posted 14 June 2012 - 02:04 PM

View Postroger, on 14 June 2012 - 01:56 PM, said:

ใช่กลุ่มที่ผมเผลอกดเข้าไป join แล้วโดนไล่ออกมาป่ะ เหอๆ :r31:

ไม่ใช่ชัวครับ เพราะผมและเพื่อนๆ ปิด quick join ครับ ต้อง request join อย่างเดียว :D

View Postconcept, on 14 June 2012 - 02:00 PM, said:

pony ฟาร์มแล้วมันน่าเบื่อหนะ ผมเลยว่าไม่คุ้ม itemเขาก็บอกว่าดรอปดีถึงtier18 แต่ผมเซงเวลาเจอ reflect กว่าจะฆ่าได้hpมันresetไปก่อน :)

ของดรอปถึงระดับสูงจริงครับเกราะ archon ไรดรอปหมดนะเท่าที่ผมเห็น ส่วน reflec นี่จริงครับ dh เจอนี่่ยิงเองตายเอง เหนือยโค่ด