`

Jump to content

*** เตือนคนที่จะเติมเงินใน Real Money Auction House ***

61 replies to this topic

#1 DraKenZ 360

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• DGO Reporter

Posted 13 June 2012 - 10:25 AM

เมื่อกี้ผมเห็นไอเท็มที่อยากได้ทำการลองเติมเงินซื้อดูครับ แต่ปรากฏว่ายอดเงิน (Balance) ใน Account ไม่เพิ่มขึ้นครับ แต่ว่าเงินถูกหักจากบัตรเครดิตไปแล้ว เลยลองไปอ่าน FAQs ดู ทาง Blizzard บอกว่าเพื่อความปลอดภัยจึงขอเวลา 3-5 วันในการทำการตรวจสอบและเพิ่มเงินเข้าไปใน Balance ซึ่งหมายความว่ากว่าเงินจะเข้า ของที่เราต้องการจะซื้อก็คงถูกขายไปแล้ว ฉะนั้นแล้วหากต้องการใช้ RMAH คงต้องเติม เงินล่วงหน้าไว้ก่อน เพื่อเวลาจะซื้อของจะได้ซื้อได้ทันทีไม่ต้องมารอ Process กันเป็นวันๆครับ

ทางที่ดีที่สุด คือใช้ Gold ซื้อดีกว่าครับ (หากไม่มี Gold ไปซื้อเอาจากคนไทย หรือเว็บต่างประเทศแล้ว มาซื้อดีกว่า) ทั้งนั้น ทั้งนี้ เพื่อความปลอดภัยของเราเองครับ

*** เสียอารมณ์มากระบบเติมเงินไม่ใช่ Real Time งี้ของที่ผมอยากได้ก็คงถูกขายไปในไม่นานนี้กว่าเงินจะเข้า รอกันเหงือกแห้งละครับ
*** อีกทั้งของที่แพงที่สุดตั้งได้แค่ $250 เท่านั้นเอง ตอนนี้ 1M = 10$ หรือประมาณ 320 บาท
- $250 * 32 ก็เท่ากับ 8,000 บาท หมายถึงของที่ขายได้แพงที่สุดแค่ 8,000 บาทเท่านั้น
- $250 / 10 หมายความว่าขายแพงที่สุดเป็น Gold ได้แค่ 25M Gold เท่านั้น
ซึ่งทั้งนั้นทั้งนี้ ทำให้ของที่แพงกว่า 25M ขายใน RMAH ไม่ได้ ยังไงก็ต้องพึ่ง Gold อยู่ดี ณ เวลานี้

:r19: :r25: :r27: :r14: :r52:

#2 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 13 June 2012 - 11:00 AM

ใช้คำว่า "แค่" เหรอครับ ผมเห็นราคาแต่ละอันแล้วอึ้ง :sorry:
คือไม่เคยเล่นเกม online ที่มีขายไอเท็มเงินจริงมาก่อน เห็นราคาแล้วตกใจมาก

#3 Genocide

นักเล่นเกมมือใหม่

• Royal Executive Members

Posted 13 June 2012 - 11:04 AM

นั่นดิ 8000 นี่ไม่ใช่น้อยนะ

เอาแค่1000-2000 ยังไม่กล้าแม้แต่จะคิดBid

#4 nonamexp9

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 13 June 2012 - 11:33 AM

สมุมติเราขายของเรา 10 USD แล้วจะเอาเงินนั้นออกมาเป็นเงินจริงๆ ได้มั้ย
เพราะไม่เห็นว่ามีให้เอาออกมาเข้าบัญชี แปลว่าเงินจริงก็วนอยู่ในระบบอย่างเดียว เข้าได้ออกไม่ได้

เจอละครับ ไม่ได้จริงๆ ด้วย เอาไปซื้อแต่ digital game ของเค้าได้อย่างเดียวละมั้ง

Can I convert my Battle.net Balance into cash?

Any amount you add to your Battle.net Balance, either through an approved payment method or by adding Diablo III auction house earnings to your Battle.net Balance, will not be refundable (except as otherwise provided by law), and you are not able to convert that Balance into cash. Battle.net Balance can only be used to buy designated Blizzard Entertainment products and services or to acquire items from Diablo III's currency-based auction house. In certain regions, Diablo III players may choose to receive cash, rather than add to their Battle.net Balance, from the sale of an item from the currency-based auction house. Those players will be able to do so via PayPal for an additional fee. Players will need to determine which method they wish to use at the time they post their auction. For more information on the currency-based auction house, see the Auction House FAQ.

Edited by nonamexp9, 13 June 2012 - 11:36 AM.

#5 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 13 June 2012 - 11:38 AM

ใครไม่มี paypal ก็ตั้งเป้า สะสมเงินซื้อเกม blizzard ให้หมดคลัง :r31: เหลือเงินเผื่อ starcraft 2 อีก 2 เผ่าด้วย

#6 [~FMT~]

Something Very Special

Posted 13 June 2012 - 11:49 AM

View Postnonamexp9, on 13 June 2012 - 11:33 AM, said:

สมุมติเราขายของเรา 10 USD แล้วจะเอาเงินนั้นออกมาเป็นเงินจริงๆ ได้มั้ย
เพราะไม่เห็นว่ามีให้เอาออกมาเข้าบัญชี แปลว่าเงินจริงก็วนอยู่ในระบบอย่างเดียว เข้าได้ออกไม่ได้

เจอละครับ ไม่ได้จริงๆ ด้วย เอาไปซื้อแต่ digital game ของเค้าได้อย่างเดียวละมั้ง

Can I convert my Battle.net Balance into cash?

Any amount you add to your Battle.net Balance, either through an approved payment method or by adding Diablo III auction house earnings to your Battle.net Balance, will not be refundable (except as otherwise provided by law), and you are not able to convert that Balance into cash. Battle.net Balance can only be used to buy designated Blizzard Entertainment products and services or to acquire items from Diablo III's currency-based auction house. In certain regions, Diablo III players may choose to receive cash, rather than add to their Battle.net Balance, from the sale of an item from the currency-based auction house. Those players will be able to do so via PayPal for an additional fee. Players will need to determine which method they wish to use at the time they post their auction. For more information on the currency-based auction house, see the Auction House FAQ.
บัญชีจะมีสองส่วนครับคือของ paypal กับ battlenet ถ้าเอาเงินเข้า paypal ผมว่าเอาเงินออกมาใช้ได้นะ

#7 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 13 June 2012 - 11:56 AM

1000 เดียวผมก็ไม่ซื้อครับ ต่อให้ดีแค่ไหน ไม่อยากให้เกมส์มากินเรา เราต้องกินเกมส์ครับ

#8 DraKenZ 360

Posted 13 June 2012 - 11:57 AM

View Postroger, on 13 June 2012 - 11:00 AM, said:

ใช้คำว่า "แค่" เหรอครับ ผมเห็นราคาแต่ละอันแล้วอึ้ง :sorry:
คือไม่เคยเล่นเกม online ที่มีขายไอเท็มเงินจริงมาก่อน เห็นราคาแล้วตกใจมาก

ขออภัยที่เขียนไม่ Clear นะครับ Intention ผมจริงๆแล้วจะบอกว่าราคา Gold ใน AH มัน Max ที่ 2,000,000,000M ครับ แต่ทว่าใน RMAH มัน MAX แค่ที่ 25M เท่านั้นครับ คือเหมือนกับว่าความแตกต่างมันล้นหลามกันเกินไปเท่านั้นเองครับ และมูลค่าไอเท็มบางอย่างมันก็เกิน 25M จริงๆครับ ราคาของในเกมส์มันแพงจริงๆ ครับ บางอย่างเราไม่คิดว่ามันน่าจะแพงขนาดนั้น แต่ก็มีคนทั่วโลกยอมซื้อกันในราคาที่ว่านั้นครับ

*** ขออภัยหากความเห็นไม่ตรงกันนะครับ ที่ผมเขียนอาจะเป็นแค่ความเห็นส่วนตัวแค่ฝ่ายเดียวครับ ขอบคุณครับ

View PostGenocide, on 13 June 2012 - 11:04 AM, said:

นั่นดิ 8000 นี่ไม่ใช่น้อยนะ

เอาแค่1000-2000 ยังไม่กล้าแม้แต่จะคิดBid

จริงครับพี่เปอร์ ผมก็เห็นด้วยว่าไอเท็มในเกมส์ทำไมมูลค่าอะไรสูงเป็น พันๆ หมื่นๆ บาท เอาไปซื้อของใช้ หรือ ของจำเป็นได้สบายครับ แต่เราก็ไม่จำเป็นต้องไปซื้อถูกต้องไหมครับ
ผมเชื่อว่าหากขยันเล่น ก็สามารถมีของที่ดีได้เหมือนกัน แค่ต้องใช้ความพยะยามมาก (หรือโคดๆ) และ ใช้เวลาเยอะมากๆ เท่านั้นเองครับ

Edited by DraKenZ 360, 13 June 2012 - 12:01 PM.

#9 XXVIII

[PRAS]

• Interests:GAMEs

Posted 13 June 2012 - 12:04 PM

ไม่มีตังค์นิ ฮาย..

#10 XParm

Posted 13 June 2012 - 01:11 PM

View PostL-JacK, on 13 June 2012 - 11:56 AM, said:

1000 เดียวผมก็ไม่ซื้อครับ ต่อให้ดีแค่ไหน ไม่อยากให้เกมส์มากินเรา เราต้องกินเกมส์ครับ

เมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้วผมซื้อเงิน M ไป 2 พันบาทจากคนในเว็บแห่งหนึ่งครับ แต่ผมถือว่าผมกินเกมครับไม่ใช่เกมกินผม เพราะถ้าผมไม่ซื้อ ผมต้องเสียเวลาฟาร์มเงินหลายวัน ซึ่งเวลาว่างในแต่ละวันก็น้อย แถมถ้าเสียเวลาขนาดนั้นมาฟาร์ม ผมว่าเอาเวลานั้นไปหาเงินได้เยอะกว่าครับ ผมเลยเจียดเงินจากการหาได้ในชีวิตจริงมาซื้่อดีกว่า แหะๆ

แต่ตอนนี้เลิกเล่นแล้วครับ เพราะยังไงก็กินเกมไม่ลง เล่นแล้วติดจนไม่ค่อยมีเวลาเลย หักดิบเลิกไปก่อน 555 รอว่างค่อยมาเล่นใหม่

ปล. สรุปก็โดนมันกินอยู่ดี 55

#11 seba

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 13 June 2012 - 01:31 PM

สมัย Ragnarok เห็นซื้อ Bonehelm มีรู ราคาเป็นหมื่นบาทเลยหนิครับ

มันก็น่าลองซื้อขายเหมือนกันนะ

#12 nc.meen

.. is over

Posted 13 June 2012 - 01:33 PM

แล้วแต่คนนะ ถ้าวันนึงหาได้เป็นหมื่นเป็นแสน กินข้าวมื้อนึงหลายพัน เจียดเงินแค่8000มาซื้อของที่อยากได้ มันคงไม่ต้องคิดนาน
มูลค่าของแบงค์พันแต่ละคนไม่เท่ากัน ส่วนผมคงไม่ซื้อเพราะมั่นใจว่าเล่นไปเรื่อยๆเดียวก็หาได้ เทพไปตอนนี้ก็ยัง pvp กับใครไม่ได้อยู่ดี

#13 what is this?

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 13 June 2012 - 01:37 PM

View PostXParm, on 13 June 2012 - 01:11 PM, said:

เมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้วผมซื้อเงิน M ไป 2 พันบาทจากคนในเว็บแห่งหนึ่งครับ แต่ผมถือว่าผมกินเกมครับไม่ใช่เกมกินผม เพราะถ้าผมไม่ซื้อ ผมต้องเสียเวลาฟาร์มเงินหลายวัน ซึ่งเวลาว่างในแต่ละวันก็น้อย แถมถ้าเสียเวลาขนาดนั้นมาฟาร์ม ผมว่าเอาเวลานั้นไปหาเงินได้เยอะกว่าครับ ผมเลยเจียดเงินจากการหาได้ในชีวิตจริงมาซื้่อดีกว่า แหะๆ

แต่ตอนนี้เลิกเล่นแล้วครับ เพราะยังไงก็กินเกมไม่ลง เล่นแล้วติดจนไม่ค่อยมีเวลาเลย หักดิบเลิกไปก่อน 555 รอว่างค่อยมาเล่นใหม่

ปล. สรุปก็โดนมันกินอยู่ดี 55

ผมว่าอย่างนี้โดนกินแต่แรกแล้วครับ ถ้าคิดว่าเล่นเกมส์แล้วต้องเก่งกว่าคนอื่นหรือ ต้องเหนือกว่าคนอื่นก็โดนกินตั้งแต่เริ่มคิดแล้วครับ หรือต้องรีบจบเพื่อให้เท่กว่าคนอื่น .... ถ้าเล่นแบบสนุกๆ เล่นเรื่อยๆ ว่างก็มาเล่น แบบนั้นละครับ เล่นเพื่อ ผ่อนคลาย เล่นเพื่อความสนุกจริงๆ

ปล. ผมโดนกินตั้งแต่ diablo2 ละครับ เล่นแล้วติดงอมแงม มากๆ เล่นเอาเป็นเอาตาย แต่ไม่ชอบใช้เงินจริงซื้อของในเกมส์นะครับ(ไม่ชอบนะครับไม่ได้ว่าไม่ใช้เลย) ตอนนี้ diablo3 ก็ติดมากๆจนแฟนบ่นเลย ยิ่งมี AH นี้ยิ่งสนุก ... นานาจิตตัง ครับ

#14 concept

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 13 June 2012 - 01:52 PM

แต่จริงๆบางคน ทำงานแล้ว มาเสียเวลาฟาร์มเอาเงินไปซื้อ m แล้วไปทำงานหาเงินน่าจะได้มากกว่านะครับ ฮ่าๆ

#15 barboon

Posted 13 June 2012 - 01:57 PM

ตกลงมันเอาเงินกลับเข้า เพลพาล ได้ไหมครับ

#16 DraKenZ 360

Posted 13 June 2012 - 02:22 PM

View Postbarboon, on 13 June 2012 - 01:57 PM, said:

ตกลงมันเอาเงินกลับเข้า เพลพาล ได้ไหมครับ

ปัญหาคือไปอ่านมาแล้วเงินยังต้องคงอยู่ใน Account Balance ของเราซึ่งเป็นของ Blizzard ครับไม่สามารถโอนมาเป็นเงินจริงได้ครับ

(แต่ผมว่าปัญหานี้เด๋วต้องมีคนออกมาโวยเยอะแน่ๆ)

#17 barboon

Posted 13 June 2012 - 02:25 PM

แบบนี้ปัญหาใาแน่ๆแล้วคนก็จะกลับไปซื้อขายกันนอกระบบอยู่ดี

#18 teteety

Posted 13 June 2012 - 02:28 PM

View PostDraKenZ 360, on 13 June 2012 - 02:22 PM, said:

ปัญหาคือไปอ่านมาแล้วเงินยังต้องคงอยู่ใน Account Balance ของเราซึ่งเป็นของ Blizzard ครับไม่สามารถโอนมาเป็นเงินจริงได้ครับ

(แต่ผมว่าปัญหานี้เด๋วต้องมีคนออกมาโวยเยอะแน่ๆ)

ตอนขายมันเลือกได้ครับจะให้เข้าที่ Blizzard หรือ Paypal ถ้าเข้า Bliz ก็เอาออกไม่ได้ ใช้เป็นเครดิตซื้ออย่างอื่นต่อไป แต่ถ้า Paypal ก็ใช้เป็นเครดิตซื้อของทั่วไป รวมถึงเอาออกมาเป็นเงินจริง

#19 Niya

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 13 June 2012 - 02:50 PM

ผมขายของได้ สองชิ้น มันก็ให้ผมของ3วันเช่นกันครับ ขายออกมาเป็น paypal ก็ต้องรอ แบบ Balance มันก็ยังไม่ขึ้นให้รออีก =w=" แบบpaypal ยังพอเข้าใจ แต่Balance xxxให้กูเลยไม่ได้หรอ หรอรอหักเงินคนซื้อ??

#20 MikAFeveR

นักเล่นเกมชั้นอูวว์

• Interests:Cycling, Running, Video games

Posted 13 June 2012 - 02:50 PM

ฟาร์มแล้วค่อยๆซื้อทีละชิ้น ให้พอลุยไหว
แล้วค่อยไปหาเองดีกว่าผมว่า ขายกันแพงจิ้บ :r19: