`

Jump to content

อยาก ไป inferno act3 act 4 รึที่ไหนๆ ใช้ bug เอาเลยครับ ไม่ต้องฆ่า boss เสียเวลา

21 replies to this topic

#1 acid

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 12 June 2012 - 09:40 PM

อยากไป act3 รึ ที่ ไหนๆ ใช้ bug เอาเลยครับ
วิธีการ ง่ายมาก

ถ้าเราต้องการไป act 3 Q1 เราก็แค่ เลือก ระดับ จาก inferno เป็น normal รึว่าระดับไหยก็ได้ที่เราเคยได้รับ Q แล้ว ของผม เลือก normal

แล้ว เลือก act 3 Q1 แล้วก็ กด strat เกมจะ run ให้เรามา act 3 Q1 ของ normal

การนั้น กด ออกจากห้อง แล้ว เลือกไปที่ public game เกมจะแล้ว ก็ เข้า ไป โดยไม่ต้องกดเปลียน Q นะครับ เกมมันจะเปลียน ระดับ จาก normal ไป inferno เพราะว่า

ถ้าเรา lv60 แล้ว มันจะบังคับ public game ให้เป็น inferno อย่างเดียว เราก็จะมาอยู่ในห้อง Act 3 Q1 ของ inferno แทน หลังจากนั้น ก็ กด ออกจากห้อง แล้ว ก็ กด resume

เราก็ได้ ข้ามมาเล่น act 3 Q1 ของ inferno ได้ละ โดยที่ไม่ต้อง ฆ่า boss เลย อยากไปไหน ก็ใช้วิธีนี้ครับ

ไปแล้ว ก็ลำบาก มอน โหดมาก ผมเล่น barba เหมือน กัน แย่เลย ลองดูครับ

#2 Dodo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 12 June 2012 - 10:01 PM

โอ้ขอบคุณครับ เดี๋ยวต้องลองบ้าง

#3 Six

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 12 June 2012 - 10:08 PM

เฮ้ยจริงเหรอครับเนี่ย จะได้ไปแอค3ซักทีจะได้ไปให้พ้นๆจากแอค2ซักที

#4 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 12 June 2012 - 10:09 PM

ถ้า act 2 ยังไม่ไหว

ไป act 3 กับ act 4 ตายเปล่าครับ

#5 yody

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 12 June 2012 - 10:11 PM

ต้องลองๆๆๆ ขอบคุณครับ

#6 Kbeehuk

until the day I die.

• High Royal Executive Members

Posted 12 June 2012 - 10:18 PM

แอค3 เควส ดัน 3 ชั้น ก่อนไปฆ่า ไอ่อ้วนพิษ

สวรรค์จิงๆนะคับ

#7 concept

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 12 June 2012 - 10:20 PM

ไม่ได้แล้วนิ เขาแก้แล้ว นานแล้วด้วย

#8 acid

Posted 12 June 2012 - 10:30 PM

View Postconcept, on 12 June 2012 - 10:20 PM, said:

ไม่ได้แล้วนิ เขาแก้แล้ว นานแล้วด้วย

ยังได้อยู่ครับ ผม เล่นทุกวันเลย act 4 มา act 1 มา act2

แต่สุดท้าย ก็ อยู่ act2 เป็นหลัก ไป อื่นๆ ไม่ไหว

#9 concept

Posted 12 June 2012 - 10:46 PM

อ่านไม่ละเอียดผมนึกว่า solo ถ้ายublicไม่รู้เหมือนกัน ผมชอบsoloมากกว่า ฮ่าๆ

#10 acid

Posted 12 June 2012 - 10:50 PM

public ก่อน แล้ว ก็ ออก มา solo ได้ครับ

#11 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 12 June 2012 - 10:57 PM

จริงๆ วิธีนี้ได้นานแล้วครับ (แต่ถ้าปรับตอนนี้ไม่รู้ได้ป่าวนะ)

ง่ายๆ เข้า Solo คนเดียว ในเควสที่อยากไปใน โหมดไหนก่อนก็ได้ เข้าเกมส์แล้วออกเลย

แล้วเข้าไป Join กับคนอื่นในในเควสที่อยากไป ใน Inferno พอเข้าปุ๊บก็ออก

คราวนี้ก็สามารถเข้าไปเล่นในเควสนั้นโดยไม่ต้องผ่านด่านปกติแล้วครับ ผมใช้ในการ farm Act4 ประจำ แต่ของห่วยมาก

#12 โจ้

เซียนเกม

Posted 12 June 2012 - 11:02 PM

ผมล่ะอยากผ่านACT2ใจจะขาด ไม่รู้ทำไมมันมันยากกว่าACT3อีก

#13 concept

Posted 12 June 2012 - 11:07 PM

ไม่ได้แน่นอนครับ เขาแก้แล้ว soloอ่ะ จนสุดท้ายผมลุยมาจนถึงinferno act4 เอง

#14 acid

Posted 12 June 2012 - 11:13 PM

View Postconcept, on 12 June 2012 - 11:07 PM, said:

ไม่ได้แน่นอนครับ เขาแก้แล้ว soloอ่ะ จนสุดท้ายผมลุยมาจนถึงinferno act4 เอง

ก็ผมยังทำอยู่เลย ผมไม่เคยฆ่า boss ของ act 2 act 3 แต่ผมสามารถ วิ่ง ฆ่า รอง boss ของ act4 เพื่อหาของได้
คำว่า solo คืออะไรรึครับ ตอนวิ่งฆ่า รอง boss ผมก็วิ่งคนเดียวนะ ที่ผม post คือ การ กระโดข้าม act เพื่อที่จะไปหา ของ
ของ act ที่สูง ว่า โดยไม่ต้องฆ่า boss เค้าจะแก้ได้ ไง เมื่อ คุณ lv 60 แล้ว เวลาจอย ห้องคนอื่น ตัวเกม จะ ปรับ สาธานะให้เป็น
inferno อย่างเดียว โดยยึด act ที่คุณอยู่ ณ ปัจจุบัน ผมก็ใช้วิธี นี้ ไปมา ระหว่าง act เพื่อ หาของ วันนี้ ก็ยังข้ามอยู่เลย นะ

#15 EAK69

เล่นเกม>>ดูหนัง

Posted 12 June 2012 - 11:34 PM

View Postacid, on 12 June 2012 - 11:13 PM, said:

ก็ผมยังทำอยู่เลย ผมไม่เคยฆ่า boss ของ act 2 act 3 แต่ผมสามารถ วิ่ง ฆ่า รอง boss ของ act4 เพื่อหาของได้
คำว่า solo คืออะไรรึครับ ตอนวิ่งฆ่า รอง boss ผมก็วิ่งคนเดียวนะ ที่ผม post คือ การ กระโดข้าม act เพื่อที่จะไปหา ของ
ของ act ที่สูง ว่า โดยไม่ต้องฆ่า boss เค้าจะแก้ได้ ไง เมื่อ คุณ lv 60 แล้ว เวลาจอย ห้องคนอื่น ตัวเกม จะ ปรับ สาธานะให้เป็น
inferno อย่างเดียว โดยยึด act ที่คุณอยู่ ณ ปัจจุบัน ผมก็ใช้วิธี นี้ ไปมา ระหว่าง act เพื่อ หาของ วันนี้ ก็ยังข้ามอยู่เลย นะ

เมื่อวานหรือวันก่อนหน้านี้ใช้ปะที่ผมจะเข้าตี้แอค 3

#16 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 12 June 2012 - 11:45 PM

View Postacid, on 12 June 2012 - 11:13 PM, said:

confirm ตามท่าน acidrock ครับ ว่าสามารถทำได้ ก้อนปิดผมยังข้ามไป act 4 prime evil inferno ไปตายเล่นเลยครับ

พวกคนที่บอกว่าไม่ได้ น่าจะยังเล่นไม่ถึง inferno

#17 concept

Posted 13 June 2012 - 12:03 AM

สงสัยผมผิดเองมีคนยืนยันอย่างงี้ แต่ผมผ่านไปรnferno act4 แหละไม่ได้ไปตายเล่นด้วย ฮ่าๆ

#18 what is this?

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 13 June 2012 - 07:19 AM

ลองทำละ ... ทำได้ครับ เพิ่งทำเมื่อกี้เอง!! solo ได้ด้วย...

#19 arase

Posted 13 June 2012 - 08:10 AM

เดี๋ยวกลับไปลองทำบ้างครับ ขอบคุณมากครับ

#20 B_BanK

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 13 June 2012 - 08:40 AM

จะโดนแบนไหม