`

Jump to content

Mini Review Sony HMZ-T1 Personal 3D Viewer ( ภาคแกะกล่อง )

45 replies to this topic

#21 drv

นักเล่นเกย์ มือฉกาจ

• High Royal Executive Members

Posted 08 June 2012 - 01:02 PM

View Postdybydxs, on 08 June 2012 - 12:46 PM, said:

คือไอ้อุปกรณ์ตัวนี้ ผมสามารถดูหนัง AV โดยที่นอนบนเตียงแหงนหน้ามองท้องฟ้าอันอึมครึมจนฟ้าเหลืองได้ โดยที่ไม่มีน้ำหนักของแว่นตาแล้วก็ไม่มีใครรู้ ใช่ไหมครับ

ใช่เลย แต่นอน กระปู๋แข็ง ผมว่าใครเห็นเค้าก็รู้ครับว่าดูอะไรอยู่ :r31:

#22 Thosapol_TH

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 08 June 2012 - 01:47 PM

View Postdrv, on 08 June 2012 - 01:02 PM, said:

ใช่เลย แต่นอน กระปู๋แข็ง ผมว่าใครเห็นเค้าก็รู้ครับว่าดูอะไรอยู่ :r31:

เหมาะเอามาดูหนังเกย์จริง ๆ ด้วย ว่าแต่จะหาซื้อที่ไหนได้บ้างเนี่ยยย

#23 chopperkun

เซียนเกม

Posted 08 June 2012 - 02:02 PM

อยากได้อ่ะท่าน หาซื้อได้ที่ไหนในไทยบ้างไหม :r38:

#24 drv

Posted 08 June 2012 - 02:43 PM

ในไทย ไม่รู้อ่ะครับ ไม่เคยเห็นเลย ขนาด HK ใกล้ๆไทยยังจำกัดจำนวนซื้อต่อคนเลยครับ อะไรมันจะซื้อยากปานนั้น หรือถ้าเสี้ยนจริงๆ ลองดูเวบนังเบย์ครับ ผมเคยเห็นขายอยู่ แต่ราคาแรงครับ

Edited by drv, 08 June 2012 - 02:45 PM.

#25 chaba

เซียนเกม

• Interests:All Console Football

Posted 08 June 2012 - 03:14 PM

โอ้แม่เจ้าราคา แรงดีจัง แต่รูปล่างมันก็นะ น่าโดนจริง ๆ

#26 splinterman

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 08 June 2012 - 03:54 PM

ไปซื้อที่ฮ่องกงตอนนี้จะได้ของเลยมั็ยเนี่ย :r32:

#27 bompower

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 08 June 2012 - 05:35 PM

ขอบคุณสำหรับรีวิว

#28 drv

Posted 08 June 2012 - 09:32 PM

View Postsplinterman, on 08 June 2012 - 03:54 PM, said:

ไปซื้อที่ฮ่องกงตอนนี้จะได้ของเลยมั็ยเนี่ย :r32:

ไม่มีขายครับ เค้าจะเปิด Presale ให้สั่งเป็นช่วงๆ ของผมพอดีว่าสั่งช่วงเปิด Presale เมื่อตอนต้นเดือน พ.ค. พอดีครับ รอประมาณ 1 week ก็ได้รับของ ส่วนรอบแรกที่เปิดให้สั่งเป็นเดือน มกราคม ครับ รอของกัน เป็นเดือนเลยทีเดียว ตอนนั้นอ่ะ

Edited by drv, 08 June 2012 - 09:35 PM.

#29 Ka-ToA

เซียนเกม

Posted 08 June 2012 - 10:41 PM

เอาหูฟัง PS3 7.1 สวมแทนครับ เข้ากันเลยคุณต่อ อิอิ

#30 drv

Posted 08 June 2012 - 11:01 PM

ไอเดียดีครับ คุณตั้ว

#31 PandaBaka

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 09 June 2012 - 03:12 AM

ขอรีวิวเพิ่มเติม นะครับ ส่วนตัวก็พึ่งได้เครื่อง hk มาสดๆ ร้อนๆ เหมือนกัน :D

กรณีต่อหนังหรือเกมส์ 3 มิติ ภาพออกมาแจ่มมาก คือสามารถดูหนัง 3 มิติได้ในระดับที่สีเท่ากับ ภาพ 2 มิติ คือความคมชัดเท่าเดิม
แต่เป็น 3 มิติ แถมปรับระดับได้สุดๆ โดยไม่ปวดหัวอีกด้วย ระดับการลอยของภาพ 3 มิติ อารมณ์ประมาณดูหนังในโรง imax แต่ภาพ
สดใส และแสดงรายละเอียดได้มากกว่าครับ

ส่วนการเล่นเกมส์ ไม่สามารถเล่นเกมส์ได้เหมือน tv เนื่องจาก ภาพที่แสดงออกมานั้นใหญ่เกินไป ทำให้ไม่สามารถเล่นเกมส์ บางประเภทได้
เช่น เกมส์ต่อสู้ หรือเกมส์ฟุตบอล คือจะไม่สามารถโฟกัสรายละเอียดทั้งจอได้ กลายเป็นอ่อนสุดๆ ไปทันตาเห็น - -")

ในทางกลับกัน เกมส์บางประเภทความสนุกกลับเพิ่มเป็นเท่าตัว เช่น project diva , idol m@ster พวกนี้ ย่ิงภาพใหญ่ๆ ยิ่งดีครับ ^^")
แต่ถ้าเอามาเล่นเกมส์ FPS นี่ ผมกว่าได้อารมณ์ไปอีกแบบลองกับ dead space 2 นี่หลอนได้ใจเล่นได้สนุกมาก แต่ลองกับ dead island อันนี้อวก
แทบแตก มึนหนักกว่าเก่า - -")

ส่วนข้อเสียหลักๆ เลยที่พบ คือมันปรับระดับสายรัดให้พอดีเวลาสวมใส่แบบโฟกัสพอดีแป๊ะๆ และใส่แล้วไม่อึดอัดในครั้งแรกยากมากกว่าจะให้พอดีกับหัว
แต่ถ้าทำได้แล้วครั้งต่อๆ ไปจะจับจังหวะได้เอง เพราะการสวมใส่ที่แปลกๆของ pad 3 อัน ที่แถมมาให้เป็นที่รองด้านหน้าสรุปได้คือ
size A น้ำหนักตกลงที่จมูก B เฉลี่ยน้ำหนักมาที่หน้าผากกับจมูก C น้ำหนักตกมาที่หน้าผาก เอวัง
แต่เท่าที่ลองแล้วสรุปการใส่แล้วสบายที่สุดคือ B และต้องนั่งเก้าอี้แบบในระดับเหมือนกับในโฆษณา น้ำหนักจะตกมาที่บ่าจะสบายตัวมากกว่า หรือไม่อีกที
ก็คือนอนราบแล้วเอาหมอนหนุนคอแทน ...

#32 drv

Posted 09 June 2012 - 10:43 AM

แหล่มเลยครับ มาช่วยกันรีวิว เพราะผมยังไม่ได้กลับบ้านเลยยังไม่มี 3D ลอง

ส่วนตัวผมชอบนอนราบแล้วหนุนหมอนเหมือนนอนธรรมดา เพราะว่าน้ำหนักมันไม่กดลงมาที่หัว ทำให้รู้สึกสบายมากๆเลย

#33 one

เซียนเกม

Posted 09 June 2012 - 01:53 PM

sony paragon เห็นว่า 55000 มั้ง

น่าจะทําขายแบบทั่วไปบ้างถ้าซัก20000กําลังดีเลย

ขนาดsony thai ยังไม่มีpre

#34 halala

Posted 09 June 2012 - 09:21 PM

ล่าสุด ดูต่อเกิน สามชั่วโมงมีเตือนให้ปิดเครื่องด้วย แปลกดี

#35 drv

Posted 10 June 2012 - 12:21 AM

View Posthalala, on 09 June 2012 - 09:21 PM, said:

ล่าสุด ดูต่อเกิน สามชั่วโมงมีเตือนให้ปิดเครื่องด้วย แปลกดี

มันตั้งได้นี่ครับ ว่าจะให้เตือนหรือไม่น่ะครับ

#36 boest

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 10 June 2012 - 04:23 PM

คุ้มไหมครับ เอามาเล่นเกมส์เพลย 3 กับดูหนัง (คล้ายๆกับเราต่อออกจอทีวีใช่ไหมครับ แต่มันมาออกเจ้าตัวนี้แทน สนอย่างแรงเลยเนี่ย)

อีกนิดนึง ผมดูหนังผ่านโน๊ตบุค เสียบหนังจากโน๊ตบุค ออกมาได้เลยหรือเปล่าครับ

Edited by boest, 10 June 2012 - 04:25 PM.

#37 PandaBaka

Posted 10 June 2012 - 08:17 PM

ถ้าเอามาดูหนังคุ้มครับ แต่ถ้าเอามาเล่นเกมส์อย่างเดียวไม่คุ้มครับ เพราะจอใหญ่เกินไป บวกกับเวลาเราเอานิ้วมือกดจอย
กล้ามเนื้อช่วงคอจะมีการขยับจะล้าเร็วมากครับ ยกเว้นจะเอนหลังเล่นแล้วเอาหมอนหนุนเหมือนพวกเก้าอี้รถยนต์ แต่ก็เล่น
ไม่ได้ทุกประเภทอยู่ดีเช่นเกมส์ที่ต้องใช้นิ้วกดรัวๆ พวกเกมส์ต่อสู่ หรือแนวพวก god of war นี่ไม่เหมาะเอาอย่างมาก

ส่วนถ้าดูหนังผ่าน notebook ถ้า notebook มี port hdmi จะใช้ได้เลยครับ

#38 purinho

Posted 10 June 2012 - 09:54 PM

มันจะมี 1080p ตามมาไหมคับ เห็นเป็น 720p

#39 drv

Posted 10 June 2012 - 11:17 PM

View Postpurinho, on 10 June 2012 - 09:54 PM, said:

มันจะมี 1080p ตามมาไหมคับ เห็นเป็น 720p

เรื่องของอนาคต ไม่มีใครรู้หรอกครับ ถ้าผมรู้ว่ามันจะออกเมื่อไหร่ผมก็คงรอแล้ว หรืออาจจะออกตัวนี้แล้วตายหายไปจากตลาดเหมือนตอน Glasstron ไปเลยก็ได้ แล้วออกมาอีกทีเป็นตัว 4D มีกลิ่นให้ดม มีลมพัด ไปเลยก็ได้

แต่ถ้าเป็นแนวทางการตลาด ผมว่าอนาคต น่าจะมีออกเป็น 1080P แต่เมื่อไหร่นั้นไม่รู้ครับ

#40 Thosapol_TH

เซียนเกม

Posted 11 June 2012 - 12:12 AM

เข้ามาอ่านเมื่อไหร่ก็อยากได้เมื่อนั้น แต่ไม่รู้จะไปซื้อที่ไหน