`

Jump to content

เห็นถามกันรายวันเรื่อง lt2.0 และ lt3.0 กับ db14719 มาสรุปให้สั้นๆ

34 replies to this topic

#1 piper

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 04 June 2012 - 12:22 AM

เห็นถามกันแทบจะรายวัน ขอสรุปให้สั้นๆ

ถ้าเครื่องเป็น lt2.0 ก็เล่นเกมส์ใหม่ๆที่ต้องการ db14719 ได้เหมือนกับ lt3.0 ทุกประการ โดยทำตามนี้
-อัพ db 14719 จากแผ่น Battleship ที่ไม่มีของแถมหรืออัพจาก http://www.tempf.com...y=4f97f625097a8 ของคุณ kasax ***กรณีที่โหลดมากอัพจากเว็บฝากไฟล์เมื่ออัพลงเครื่องแล้วจะได้เฉพาะตัว core dashboard เท่านั้น ถ้าเล่นเกมส์ใหม่ๆแล้วมันขึ้นให้อัพ 14719 ซ้ำ สามารอัพได้เลยไม่มีปัญหา มันเป็นการลง avatar เพิ่ม ที่นี่เครื่องคุณก็จะได้ dashboard ที่สมบูรณ์แล้ว***

แค่นี้เครื่องคุณก็จะเล่นเกมส์ใหม่ๆบน db14719 ได้แล้ว และที่สำคัญเมื่อเครื่องเป็น db14719 แล้ว แผ่นเกมส์ที่เป็น XGD3 ต้องเป็นแผ่นที่ไรท์แบบ burner max จึงจะเล่นผ่าน hdd ได้ จบ......

ถ้าเครื่องเป็น lt2.0 ก็ทำตามสเตปด้านบนเลย ไม่ต้องยกไปทำ lt3.0 ไรสาระครับ นอกจากคุณจะต่อ live ต้องอัพ lt3.0 หรือ x-key เท่านั้น แต่ถ้าไม่ได้ต่อ live ก็ไม่มีความจำเป็นต้องอัพ lt3.0 เลยเพราะเดี๋ยวถ้า db ใหม่มาพร้อมกับระบบป้องกันแบบใหม่ก็ต้องอัพเป็น lt3.01 หรือ lt4.0 อีกอยู่ดี

สงสัยตรงไหนถามโลด

#2 tkv9999

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:Violence Who I am

Posted 04 June 2012 - 12:30 AM

ผม load ตาม link มาแล้วครับ ทีนี้ file นี้ต้องแตก ZIP ไหมครับ และถ้าเอา File นี้ใส่ Flash Drive เวลาเปิดเครื่องมันจะ Auto เลยใช่ไหมครับ ที่ถามบ่อยเพราะว่าเครื่องผมอยู่ในประกัน 5 ปี ฉะนั้นเวลาจะ Up LT ผมก็ต้องฝากร้านนี้ไปทำให้ซึ่งเขาจะไปเฉพาะวันจันทร์เท่านั้นครับ ขอโทษด้วยครับที่ถามบ่อย ขอโทษจริงๆ

#3 piper

Posted 04 June 2012 - 12:40 AM

View Posttkv9999, on 04 June 2012 - 12:30 AM, said:

ผม load ตาม link มาแล้วครับ ทีนี้ file นี้ต้องแตก ZIP ไหมครับ และถ้าเอา File นี้ใส่ Flash Drive เวลาเปิดเครื่องมันจะ Auto เลยใช่ไหมครับ ที่ถามบ่อยเพราะว่าเครื่องผมอยู่ในประกัน 5 ปี ฉะนั้นเวลาจะ Up LT ผมก็ต้องฝากร้านนี้ไปทำให้ซึ่งเขาจะไปเฉพาะวันจันทร์เท่านั้นครับ ขอโทษด้วยครับที่ถามบ่อย ขอโทษจริงๆ
ไม่เป็นไรครับ ถามได้เลยครับ
เมื่อโหลดมาแล้วต้องแตก zip ด้วยครับ แล้วเอาโฟลเดอร์ $SystemUpdate ไปใส่ไว้ในแฟลชไดว์ แล้วเอาไปเสียบที่เครื่อง พอเปิดเครื่องมันจะเด้งขึ้นมาก็กดอัพได้เลยครับ ทีนี้เครื่องก็จะเป็น db14719 แล้ว แต่ยังไม่สมบูรณ์เพราะยังไม่มีตัว avatar เวลาจะเล่นเกมส์ใหม่ๆ เมื่อกดเข้าเกมส์มันจะให้อัพอีกรอบ กดอัพได้เลย มันจะอัพเพิ่มให้ในส่วนของ avatar ครับ เมื่ออัพเสร็จอย่าลืมถอดแฟลชไดว์ออกด้วยและปิดเครื่องหนึ่งครั้งครับ

#4 gasimos

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 04 June 2012 - 01:38 AM

ปักหมุดบางทีก็ไม่มีคนอ่าน
ไม่ได้ว่าใคร ผมเองบางทีก็ไม่ได้อ่าน
:r31:

#5 k2527hotmail

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 04 June 2012 - 02:42 AM

สอบถามหน่อยครับกำลังจะกลับมาเล่นXBOXหลังจากไฟแดงล็อตแรกเลิกเล่นไปนานมาก

1.ออนไลน์ตอนนี้ยังโดนแบนไม๊ครับ

2.แปลง LT3.0+x-key ดีที่สุดเลยรึปล่าวครับ

#6 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 04 June 2012 - 02:51 AM

เดี๋ยวเวลาผ่านไปก้มีคนตั้งถามใหม่อยู่ดีครับ

#7 Zerotiir

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 04 June 2012 - 03:07 AM

ไม่ถึงอาทิตย์หรือเกมใหม่ออกคงมีกระทู้ผุด :D

#8 Caliban-Nhing

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 04 June 2012 - 07:19 AM

สรุปไปก็เท่านั้นนะเราว่า ขนาดเค้าสร้างห้อง Hardware มาให้แล้วก็ยังไม่ค่อยยอมใช้กันเลย หากว่ากลัวจะไม่มีคนเข้าไปตอบ ทางผู้ดูแลต้องย้ายรึว่าบอกกล่าว แต่นี่ก็ไม่เห็นจะมีใครทำอะไรเลยอ่ะ ขนาด J-Mod บางท่านยังไม่ตั้งกระทู้ในห้อง Hardware เลย แล้วแบบนี้ใครจะทำ หากปล่อยให้ถามกันตรงหน้าเกมแบบนี้ จะสร้างห้อง Hardware ไปเพื่ออะไร? เราเห็นตั้งกระทู้ Dragon Dogma 2 กระทู้ติดก็ยังมีมาแล้ว ทั้งที่คำถามคนละแบบ แต่เป็นเกมเดี่ยวกันมันก็น่าจะถามในกระทู้เดียวกันไปเลย บางคำถามก็น้อยเกินไปที่จะตั้งกระทู้ บอกตรงๆว่า เราเข้ามามักจะเห็นแต่ปัญหา LT , RGH , DB เอย อะไรเอย จนไม่เห็นว่ามันเป็นบอร์ดเกมแล้วอ่ะนะ

#9 tkv9999

Posted 04 June 2012 - 07:46 AM

View Postpiper, on 04 June 2012 - 12:40 AM, said:

ไม่เป็นไรครับ ถามได้เลยครับ
เมื่อโหลดมาแล้วต้องแตก zip ด้วยครับ แล้วเอาโฟลเดอร์ $SystemUpdate ไปใส่ไว้ในแฟลชไดว์ แล้วเอาไปเสียบที่เครื่อง พอเปิดเครื่องมันจะเด้งขึ้นมาก็กดอัพได้เลยครับ ทีนี้เครื่องก็จะเป็น db14719 แล้ว แต่ยังไม่สมบูรณ์เพราะยังไม่มีตัว avatar เวลาจะเล่นเกมส์ใหม่ๆ เมื่อกดเข้าเกมส์มันจะให้อัพอีกรอบ กดอัพได้เลย มันจะอัพเพิ่มให้ในส่วนของ avatar ครับ เมื่ออัพเสร็จอย่าลืมถอดแฟลชไดว์ออกด้วยและปิดเครื่องหนึ่งครั้งครับ

ลองทำตามดูแล้วครับผมถอด HD + Flash Drive ที่เสียบไว้ Save Game ออกแล้ว Load File ที่ว่า มาแตก File ใส่ตามที่บอกแล้วครับเสียบกับเครื่องไม่ขึ้น Auto Update ให้หน่ะครับ เครื่องผม JASPER 512 MB หน่ะครับ

#10 Caliban-Nhing

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 04 June 2012 - 07:49 AM

ระดับเรายังไม่ถึง Edit ไม่ได้ เนี่ยทั้งที่ห้อง Hardware มีไว้แต่ไม่ใช้กัน ไม่รู้เห็นกันรึเปล่า น่ารำคาญมากสำหรับคนที่ตั้งกระทู้บ่อยๆ ทั้งที่เป็นเรื่องเกี่ยวกับปัญหา

#11 easyearth

• Interests:GUITAR

Posted 04 June 2012 - 09:58 AM

ขอถามหน่อยครับ
ตอนนี้เครื่องผมเป็น lt2.0 เวลาไรท์แผ่นก็ patch โดยใช้ 360backup ให้ lt3.0 to lt2.0 จากนั้นก็ลงเล่นใน HDD ได้ตามปกติครับ
ที่นี้ถ้าผมอัพเป็น 14719 โดยยังเป็น lt2.0 อยู่ แผ่นเก่าๆที่ผมไรท์มาก็จะยังสามารถเล่นได้ใช่ไหมครับ แต่ไม่สามารถลง HDD เล่นได้
ถ้าอยากลง HDD เล่นได้คือผมต้องไรท์ใหม่ให้เป็นแบบ burner max ถูกมั้ยครับ

ที่สำคัญอีกอย่าง ตอนนี้เครื่องผมเป็น lt2.0 ซึ่ง DB ไม่ใช่เวอร์ชั่นก่อนหน้า 14719 แต่เป็นเวอร์ชั่นล้าหลังไปอีกตัวนึง ผมสามารถอัพ DB ตามวิธีโหลดไฟล์ใส่ flashdrive เป้น 14719 ได้ทีเดียวเลยหรือเปล่าครับ หรือจำเป็นต้องไล่อัพมาเป็นลำดับจนถึง 14719

ขอบคุณครับ :r05:

#12 SlipknoT

[ DGO - VIP ]

Posted 04 June 2012 - 10:05 AM

โอย...... บอร์ดเราเดี๋ยวนี้เป็นอะไรไปเนี่ย เล่นมาตั้งแต่เด็กยันโต คิดถึงสมัยก่อนจัง... :r15:

#13 clubace

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 04 June 2012 - 10:46 AM

กระจ่างเลยครับ ต้องไปหาแผ่นnba2k12 ใหม่ซะแล้ว

#14 tkv9999

Posted 04 June 2012 - 11:02 AM

คือลองทำโดยลองทำตามดูแล้วครับผมถอด HD + Flash Drive ที่เสียบไว้ Save Game ออกแล้ว Load File ที่ว่า มาแตก File ใส่ตามที่บอกแล้วครับเสียบกับเครื่องไม่ขึ้น Auto Update ให้หน่ะครับ เครื่องผม JASPER 512 MB หน่ะครับ

แล้วถ้า up จากแผ่น Ghost Recon Futuresoldier , Dirt Showdow , Dragondogma แทนที่จะ up จาก Battleship ได้ไหมครับ
:sorry:

#15 eva

ชีวิตคือการเดินทาง

• High Royal Executive Members
  • Interests:PLC

Posted 04 June 2012 - 11:12 AM

ขอบคุณคร้บบบบบบ

#16 Butterfly

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 04 June 2012 - 11:25 AM

แค่นี้เครื่องคุณก็จะเล่นเกมส์ใหม่ๆบน db14719 ได้แล้ว และที่สำคัญเมื่อเครื่องเป็น db14719 แล้ว แผ่นเกมส์ที่เป็น XGD3 ต้องเป็นแผ่นที่ไรท์แบบ burner max จึงจะเล่นผ่าน hdd ได้ จบ......

คืออันนี้หมายความว่าถ้าไม่ write แบบ burner max ก็จะไม่สามารถเล่นผ่าน hdd ได้ แสดงว่ายังเล่นผ่านแผ่นได้ โดยที่ไม่ต้องทำ burner max?
เพราะผมลอง write แบบไม่ทำ burner max แต่ก็ยังเล่นผ่านแผ่นไม่ได้ มันเด้งตลอด

#17 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

• High Royal Executive Members

Posted 04 June 2012 - 11:29 AM

View PostButterfly, on 04 June 2012 - 11:25 AM, said:

คืออันนี้หมายความว่าถ้าไม่ write แบบ burner max ก็จะไม่สามารถเล่นผ่าน hdd ได้ แสดงว่ายังเล่นผ่านแผ่นได้ โดยที่ไม่ต้องทำ burner max?
เพราะผมลอง write แบบไม่ทำ burner max แต่ก็ยังเล่นผ่านแผ่นไม่ได้ มันเด้งตลอด
ถ้าเล่นผ่านแผ่นก็จะเป็นแบบท่านแหละครับ คือซักพักมันก็เด้ง

#18 kasax

Posted 04 June 2012 - 11:34 AM

View Posttkv9999, on 04 June 2012 - 11:02 AM, said:

คือลองทำโดยลองทำตามดูแล้วครับผมถอด HD + Flash Drive ที่เสียบไว้ Save Game ออกแล้ว Load File ที่ว่า มาแตก File ใส่ตามที่บอกแล้วครับเสียบกับเครื่องไม่ขึ้น Auto Update ให้หน่ะครับ เครื่องผม JASPER 512 MB หน่ะครับ

แล้วถ้า up จากแผ่น Ghost Recon Futuresoldier , Dirt Showdow , Dragondogma แทนที่จะ up จาก Battleship ได้ไหมครับ
:sorry:

คือลองทำโดยลอง ทำตามดูแล้วครับผมถอด HD + Flash Drive ที่เสียบไว้ Save Game ออกแล้ว Load File ที่ว่า มาแตก File ใส่ตามที่บอกแล้วครับเสียบกับเครื่องไม่ขึ้น Auto Update ให้หน่ะครับ เครื่องผม JASPER 512 MB หน่ะครับ

ก่อนอื่นต้องบอกว่าอ่านให้จบอ่านให้ดี อ่านให้ละเอียดครับ แล้วจะไม่มีคำถามแบบนี้
ที่ท่านว่าอัพไม่ได้ DB เครื่องท่านตอนนี้เท่าไหร่ ถ้า 13599 และเอา file $SystemUpdate ตามนี้นะครับ วางไว้หน้าแรกของ Flash Drive รับรองมันถามให้อัพแน่ๆ ตอบ yes ไป รีเครื่อง และ รีเครื่องอีำกที
เอาเกมส์ Ghost Recon Futuresoldier , Dirt Showdow , Dragondogma เปิดเล่น มันให้อีพอีก ก็อัีพไป จบ เล่นได้ ใน LT+2.0 แต่แผ่น Ghost Recon Futuresoldier , Dirt Showdow , Dragondogma ต้องทำการแก้ให้เป็น LT+2.0 แล้วนะครับมันถึงจะอ่านได้

ถ้าต้องการเล่น LT+2.0 ต่อไป อัพไม่ได้ครับ ต้องอัพจาก battleship เท่านั้น

หรือถ้าท่านทำไม่ได้ทำไม่เป็น แนะน้ำ LT+3.0 ไปเลย เวลาหาแผ่นมาเล่นก็เอาแผ่นที่เป็น 3.0

ปล DB อัพที่เครื่อง LT+ ต่างๆ อัพที่ drive และ แผ่น XGD2 คือเกมส์ก่อนหน้า gow3 หลังจาก gow3 ไปเกือบทุกเกมส์เป็น XGD3 ซึ้งเกมส์พวกนี้จำเป็นต้องแก้ให้เล่นกับ LT+2.0 หรือ 3.0 แล้วแต่เครื่องของท่านๆ
กรณีนี้ไม่เกี่ยวกับ RGH JTAG XKEY เพราะว่าไม่มีปัญหาแบบนี้

#19 kasax

Posted 04 June 2012 - 11:42 AM

อีกอันเกมส์ XGD3 ต้อง burner max เท่านั้น ไม่ว่าจะเล่นผ่าน hdd หรือจากแผ่น ไม่งั้นมีปัญหาหลุดออกจากเกมส์ครับ ไม่ว่าจะ LT+2.0 หรือ 3.0 DBใหม่ๆมันเช็คครับ
สรุป LT+2.0 หรือ 3.0 ต้องคู่กับ burner max

#20 tkv9999

Posted 04 June 2012 - 11:42 AM

Up ได้จาก Load File มาแล้วครับ เป็น DB ตัวใหม่ที่ว่า เล่น Dragondogma กะ Dirt Showdow แต่ Ghost Recon ขึ้น Wrong Region ครับคงต้องเปลี่ยนแผ่น ขอบคุณ คุณ PIPER มากครับ