`

Jump to content

ทำไมผมชำระเงินผ่าน Visa ไม่ได้อะครับ

• You cannot reply to this topic
6 replies to this topic

#1 coupae

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 26 May 2012 - 11:28 PM

ผมพึ่งซื้อ Ipad มา จะลองซื้อเกมส์ดู ใช้ Visa กสิกร ใส่ข้อมูลเสร็จมันขึ้นว่า

วิธีการชำระเงินของคุณถูกปฏิเสธ โปรดป้อนวิธีการชำระเงินแบบอื่น

#2 kitari

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 28 May 2012 - 11:58 AM

visa ที่ว่านี่เป็น debit หรือ credit ครับ

#3 coupae

Posted 28 May 2012 - 05:26 PM

View Postkitari, on 28 May 2012 - 11:58 AM, said:

visa ที่ว่านี่เป็น debit หรือ credit ครับ

debit ครับ

#4 kitari

Posted 29 May 2012 - 08:22 AM

debit ชำระไม่ได้ครับ ต้อง credit เท่านั้นครับ

#5 rick_supat

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 29 May 2012 - 01:20 PM

ของผมก็กสิกร ที่เป็นรูป angry bird สีแดง สมัครเว็บช็อปปิ้งการ์ดอะไรสักอย่างนี่แหละที่ตู้เอทีเอ็ม แล้วเข้าไปสมัครในเวบกสิกร ก็ใช้ได้นะครับถึงจะเป็นบัตร DEBIT
ปกติจะใช้เลขบัตรหน้าบัตรเอทีเอ็มแต่ บัตรนี้จะมีเลขบัตร และรหัส ตลอดจนวันหมดอายุในเวบที่เราสมัครอีกทีนึงครับ ลองค้นหา เวบกสิกรดูครับ แต่ต้องไปสมัครที่ตู้เอทีเอมหรือที่ธนาคารก่อนนะครับ แค่ทำบัตรมาเฉยๆยังใช้งานไม่ได้ครับ

#6 coupae

Posted 29 May 2012 - 03:47 PM

View Postrick_supat, on 29 May 2012 - 01:20 PM, said:

ของผมก็กสิกร ที่เป็นรูป angry bird สีแดง สมัครเว็บช็อปปิ้งการ์ดอะไรสักอย่างนี่แหละที่ตู้เอทีเอ็ม แล้วเข้าไปสมัครในเวบกสิกร ก็ใช้ได้นะครับถึงจะเป็นบัตร DEBIT
ปกติจะใช้เลขบัตรหน้าบัตรเอทีเอ็มแต่ บัตรนี้จะมีเลขบัตร และรหัส ตลอดจนวันหมดอายุในเวบที่เราสมัครอีกทีนึงครับ ลองค้นหา เวบกสิกรดูครับ แต่ต้องไปสมัครที่ตู้เอทีเอมหรือที่ธนาคารก่อนนะครับ แค่ทำบัตรมาเฉยๆยังใช้งานไม่ได้ครับ

ขอบคุณครับ ผมสมัครแต่ k-shopping ในเวป เด๋วลองสอบถาม ธนาคารดู ได้ไม่ได้ยังไงจะมา อัพเดทครับ

View Postkitari, on 28 May 2012 - 11:58 AM, said:

เด๋วลองถาม ธนาคาร ดู แต่ทำไมเพื่อนมันบอกว่า debit ก็ได้หว่า

#7 kitari

Posted 29 May 2012 - 04:00 PM

ต้องลองตรวจสอบดูครับ