`

Jump to content

โดนแฮก ID Diablo 3

55 replies to this topic

#1 nonamexp9

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 25 May 2012 - 01:44 PM

วันนี้ผมโดนกับตัวเลยครับ ล๊อคอินเข้า เห็นตัวเราทำไมมันไม่ใส่หมวกกับชุด ดูแล้วแปลกๆ เข้าไปในชุด
หายไปหลายชิ้นเลยครับ รวมทั้งเงิน อีก 400 k ด้วย

ยังไงก็มาแจ้งให้ทราบนะครับ ระวังจะโดนแบบผม ก็ไม่รู้ว่าต้องไปแจ้งไปยังไง
เห็นบอกให้โทรไปแจ้งแล้วเค้าจะ Roll back ให้ครับ ถ้าแก้ยังไงแล้วจะมาบอกอีกทีครับ

วิธีการเมื่อโดนแฮคครับ http://us.battle.net/en/security/help

Edited by nonamexp9, 25 May 2012 - 03:19 PM.

#2 xenia

YammY JammY

• Interests:Male

Posted 25 May 2012 - 01:47 PM

มันโดนกันง่ายงี้เลยหรอเนี่ย -*-

#3 [~FMT~]

Something Very Special

Posted 25 May 2012 - 01:49 PM

ได้ใช้ Authenticator ไหมคุณป็อป

#4 vut

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 25 May 2012 - 01:49 PM

สมัครที่ต้องใส่รหัสทาง sms ไปแล้ว กันไวก่อน

#5 nonamexp9

Posted 25 May 2012 - 01:50 PM

View Post[~FMT~], on 25 May 2012 - 01:49 PM, said:

ได้ใช้ Authenticator ไหมคุณป็อป

ไม่ได้ใช้ครับ ไม่คิดว่าจะโดน

#6 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 25 May 2012 - 01:51 PM

ถามรายละเอียดเผื่อท่านอื่นหน่อยครับ

1)ใช้งานครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่

2)Password =ง่ายเกินไปหรือป่าว

3)มีMail แปลกๆเข้ามาก่อนหน้านี้มั๊ยครับ

4)ใช้ระบบล๊อกอินผ่าน Authenticator <<ผมว่าช่วยได้เยอะนะ

5) LVเท่าไหร่ครับ แล้วมันรูดเงินเราไปได้ไง (เดาว่ามันไปกดซื้อของ(ที่มันตั้งไว้เองแพงๆ)

6)มีอะไรผิดปกติช่วงก่อนหน้าบ้างหรือป่าวครับ

#7 nonamexp9

Posted 25 May 2012 - 01:57 PM

View PostRONAN321, on 25 May 2012 - 01:51 PM, said:

ถามรายละเอียดเผื่อท่านอื่นหน่อยครับ

1)ใช้งานครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่
ผมเล่นถึงเมื่อคืนประมาณ ตี 1 ครับ แต่เพื่อนบอกเห็นผมมาออนอีกทีตอนตี 3 ซึ่งผมหลับไปแล้ว

2)Password =ง่ายเกินไปหรือป่าว
ก็ใช้ตัวอักษรผสมตัวเลขนะครับ ไม่แน่ใจว่าง่ายไปมั้ย

3)มีMail แปลกๆเข้ามาก่อนหน้านี้มั๊ยครับ
ไม่มีนะครับ

4)ใช้ระบบล๊อกอินผ่าน Authenticator <<ผมว่าช่วยได้เยอะนะ
พอดีผมไม่ได้ใช้ ไม่คิดว่าจะโดน แต่หลังจากนี้คงต้องใช้แล้วครับ

5) LVเท่าไหร่ครับ แล้วมันรูดเงินเราไปได้ไง (เดาว่ามันไปกดซื้อของ(ที่มันตั้งไว้เองแพงๆ)
ผมเพิ่งเลเวล 60 ไปเมื่อคืนครับ แล้วเงินมันน่าจะเอาเพื่อนมันมาแอด แล้วก็ trade ของไปอะครับ เพราะไปหาข้อมูลมา มีหลายคนที่โดนเหมือนกัน

6)มีอะไรผิดปกติช่วงก่อนหน้าบ้างหรือป่าวครับ
ไม่มีนะครับ

เดียวคงต้องรีบแจ้งเรื่องก่อนครับ เดียวได้ผลยังไงจะมาบอกอีกที ทำเอาช๊อคไปเลยครับวันนี้ :r25:

Edited by nonamexp9, 25 May 2012 - 01:57 PM.

#8 xenia

YammY JammY

• Interests:Male

Posted 25 May 2012 - 01:58 PM

อยากรู้จิงๆว่า แฮคได้ไงหว่า -*-

#9 kattys

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 25 May 2012 - 01:58 PM

มาบอกวิธีป้องกันการโดนแฮคให้

1.การโดนแฮคท่านอาจจะคิดว่าเล่นเกมในบ้านไม่ได้ไปร้านอาจจะปลอดภัยแต่จริงๆ แล้วเล่นในบ้านก็โดนได้คือพวก hacker ฝรั่งมันจะฝังอะไรซักอย่างลงในเว็บจำไม่ได้เมื่อเราเข้าไปในเว็บนั้นๆ แล้วไอโปรแกรมเนี้ยมันจะมีอยู่ในเครื่องเราอัตโนมัติพอท่านเข้าไปเล่นเกมมันก็จะขโมย Email กับ Pass ไปทันทีแล้วก็จะโดนทำการเปลี่ยนพาส ก็ไปขอคืนแล้วทำการ lock id ไว้ก่อน
2.AUTH หามาใช้เถิดมีประโยชน์ที่สุด มันกันได้ 100% แล้วก็ตอนตั้งค่าความปลอดภัยให้เป็นทุกครั้งที่ Login ไม่ใช่ ทุกครั้งที่เปลี่ยน IP เน็ท

สิ่งที่โดนกันกันมากสุดเราไปหาข้อมูลเกมแล้วก็ไปเข้าเว็บแปลกๆ แล้วก็โดนกันเนี้ยแหละ เพราะตอนเล่น WoW เราก็โดนแบบนี้เลย

#10 nonamexp9

Posted 25 May 2012 - 01:59 PM

ผมกำลังจะเปลี่ยนพาสอยู่ครับ แต่พอเข้าไปเปลี่ยนยังไงก็ไม่ผ่านข้อกำหนดทุกข้อ

• Your password must be between 8–16 characters in length.
  • Your password may only contain alphabetic characters (A–Z), numeric characters (0–9), and punctuation.
  • Your password must contain at least one alphabetic character and one numeric character.
  • You cannot enter your account name as your password.
  • Passwords must match.

#11 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 25 May 2012 - 02:00 PM

เสียใจด้วยครับ

Edited by roger, 25 May 2012 - 02:00 PM.

#12 kattys

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 25 May 2012 - 02:03 PM

ได้เข้าเว็บอะไรที่เกี่ยวกับ Diablo แปลกๆ หรือเปล่า พอเข้าไปแล้วครั้งหนึ่งโปรแกรมมันจะฝังในเครื่องท่านตลอดจนกว่าจะลงวินโดใหม่

#13 Mr.HoshiMoRo

เซียนเกม

Posted 25 May 2012 - 02:03 PM

คนสร้างเก่า บอกก่อนที่จะไม่ทำ บอกว่า เค้ากำลังจะทำลายเกมที่ผมรัก
มันเป็นอย่างนี้นี้เอง (เกี่ยวป่าวหว่า)

#14 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 25 May 2012 - 02:09 PM

เรื่องน่ากัวที่สุด ยิ่งกว่าพบว่าเป็นมะเร็งที่ถุงอัณฑะอีกอ่ะ

ไอ่โดนแฮก ไอดีเนี่ย

#15 nonamexp9

Posted 25 May 2012 - 02:30 PM

ตอนนี้เปลี่ยนพาสได้แล้ว แล้วก็รอเค้า ตรวจสอบให้ และแก้ไขให้แล้วคับ บอกใช้เวลาประมาณ 6 -12 ชม

#16 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 25 May 2012 - 02:53 PM

ใครใช้ ios หรือ andriod แนะนำ Authenticato ของ battlenet เลยครับ

ใช้ง่ายๆ โคตรๆ

#17 ~Dante~

Kenjiman

Posted 25 May 2012 - 03:09 PM

ใช้ Authenticatorเถอะครับ เพราะเกมของพวกค่ายนี้มันระดับโลกครับโดนแฮคง่ายมากครับ

ขนาดผมเล่นเกมมาไม่เคยโดนแฮคซักเกมยังต้องใช้เลยเพราะผมไม่มั่นใจจริงๆ

#18 MikAFeveR

นักเล่นเกมชั้นอูวว์

• Interests:Cycling, Running, Video games

Posted 25 May 2012 - 03:23 PM

ตัว Authenticator บ้านเรามีใครเอาเข้ามาขายมั้ยครับ

#19 gnilwob

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 25 May 2012 - 03:28 PM

View PostMikAFeveR, on 25 May 2012 - 03:23 PM, said:

ตัว Authenticator บ้านเรามีใครเอาเข้ามาขายมั้ยครับ

แบบ Hardware ไม่มีคนนำมาขายครับ
แต่สั่งเองก็ได้จาก web blizzard store ครับ
ค่าของ 6.5 USD
ค่าส่ง 20 USD
สั่ง 1-2 อันค่าส่งเท่ากัน

#20 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 25 May 2012 - 03:51 PM

สั่งหลายๆอันแชร์ค่าส่ง ราคารวมน่าจะถูกลงนะครับ

ตัวของคิดเป็นเงินไทยแค่200เศษ สั่งอันเดียวค่าส่ง600กว่าบาท--"

จับกลุ่มรวมกันสั่งมั๊ยล่ะ ซัก10อันตีไปของรวมส่งน่าจะประมาณ3ร้อยกว่าบาท.

ใครสะดวกมาเป็นเจ้าภาพที ผมเอาด้วย1อัน^^

View Postgnilwob, on 25 May 2012 - 03:28 PM, said:

แบบ Hardware ไม่มีคนนำมาขายครับ
แต่สั่งเองก็ได้จาก web blizzard store ครับ
ค่าของ 6.5 USD
ค่าส่ง 20 USD
สั่ง 1-2 อันค่าส่งเท่ากัน