`

Jump to content

#####มาให้คะแนนเกมDiablo3กันครับ#####

45 replies to this topic

#41 Kbeehuk

until the day I die.

• High Royal Executive Members

Posted 24 May 2012 - 04:37 PM

View PostH2O, on 24 May 2012 - 03:33 PM, said:

ตาหยาดงับ เกมนี้มันเป็น Hack&Slash Action - Rpg นะงับ และ Diablo 3 ไม่ใช่ MMORPG ครับ

ดังนั้นบทบาททุกตัวจึงไม่เน้นไปในด้านการซัพพอร์ตตัวอื่น กล่าวคือเป็นนักสู้ทุกตัวแหละ แต่มีแนวทางการประยุทธ์และกลทัพแตกต่างกันไป
ซึ่งเป็นรากเหง้าของเกมนี้ตั้งแต่แรกแล้ว และการที่เป็น Action นำ (RPG ตามนะเกมนี้) ก็ยิ่งใช้ทักษะของผู้เล่นมากกว่าค่า Status ซะมากในหลายๆสถานการณ์
(กด micro นับ cooldown แบบเป็นวินาทีเลย)

ถ้าเล่น WoW แล้วมาเล่นเกมนี้ อารมณ์จะเหมือนดู Lord of the Ring แล้วมาดู 300 อะครับ คือไม่คุย ไม่เวิ่นเว้อ ไม่ต้องเควสกันมาก ฆ่าแมร่งอย่างเดียว

เกมนี้ มันแอ็คชั่น ชู๊ตติ้ง กลยุทธ

พอเข้าอินเฟอร์โน่นี่ เป็นเกม วิ่งแข่งดีๆนี่เอง

#42 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 24 May 2012 - 07:09 PM

ตอนนี้เราสวนกระแสไปเล่น Allods แทน 5555

View PostKbeehuk, on 24 May 2012 - 12:36 PM, said:

จริงๆ diablo มันไม่ใช่เกมออนไลน์นะเว้ย

มันเป็น ออฟไลน์ ที่มัลติเพลเยอร์ได้ ไม่รู้จะอธิบายยังไง

ถ้าบอกว่า เพราะต้องต่อเน็ต แล้วเป็นเกม ออนไลน์ มันไม่ใช่

มันทำให้เล่นคนเดียว ได้เป็นหลักอยู่แล้วนะครับ

ข้อสังเกตุใหญ่ๆเลย ภาคนี้ ผู้ติดตามแมร่ง ไม่ใช่กระจอกงอกง่อย ไร้ประโยชน์นะครับ ขนาดระดับ Hell นี่ มันช่วยเราได้มากเลยนะเว้ย
อย่างไอ่ครูเซเดอร์ วอริเออร์ มันมึนบอส แทงค์บอส ให้เราได้เลยนะครับ

ผมยืนยันว่า diablo เป็นเกมเล่นคนเดียว ที่มีโหมดมัลติเพลเยอร์ และติดต่อกับผู้เล่นอื่นทั่วโลกครับ

ไม่ใช่เกมออนไลน์
เค้าเรียก แฮคแอนสแลช คือไม่มีเหตุผล กุสับอย่างเดียว แล้วรูดทรัพย์มุงมาขาย ดรอปกันทุก 10วิ
ขวาน 7เล่ม เสตตัสต่างกันเท่าขนตรูดมด ต้องมานั่งคำนวนค้นคว้าพิจารณา ส่องแล้วส่องอีก
ซึ่งกรูคนเดียวแบกมาขายทีมากกว่าไอพ่อค้าที่มีร้านประจำอยู่ในเมืองซะอีก

อันที่เราบอกคือ MMO แมสสีพ มัลติเพลเยอร์ ออนไลน์
ซึ่งในความหมายของเราคือ ถ้าต้องเสียเวลาเล่นออนไลน์ จะผลาญเวลาขนาดนั้นทั้งที
เราขอเป็น MMO ดีกว่า

View PostRONAN321, on 24 May 2012 - 01:12 PM, said:

^
^
ลุงหยาดคร๊าบบ! แนะนำให้ลองเสียเวลาเล่นดูอย่างน้อยจบAct2ในโหมดNM.(LVไม่เกิน35)

เพราะช่วงแรกๆนี่ลุงจะไม่เห็นความหนุกหนานของเกมนี้แน่นอนรับประกัน ผมว่าขนาดจบรอบแรกยังดึงความสนุกของเกมไม่ถึงครึ่ง เพราะNormalมันง่ายเกิน ไม่ต้องมาหาของ อัพของ หาเงิน อะไรเลย... และท่าเด็ดๆของแต่ละสายอยู่ท้ายๆเพียบ

ความสนุกมันอยู่ตรงนั้นแหละ และที่สำคัญของCo-op ด้วยน้า
2-4คนจัดไป เหมือนคนละเกมเลย มันต้องใช้สกิลแต่ละตัวฝ่าไปไม่ใช่ตีๆเดินๆไปเรื่อยๆอ่ะจ๊ะ...(ต้องลองเอง)

ทีเด็ดของเกมนี้(จากผมซึ่งไม่เคยเล่นแนวนี้มาก่อนเลยในชีวิต
-เกมมีแต่เนื้อๆ เปิดมาลุยเลย ไม่คุยมาก ไม่ดราม่า
-ค่อยๆเล่นไปทำความเข้าใจไม่ยาก สกิลค่อยๆเพิ่มท่าเริ่มมาตัวเราค่อยๆเทพขึ้นเรื่อยๆ (แต่ศัตรูก็อึดตามนะ)
-จอยกับเพื่อนง่ายมาก และแทบไม่หลุดเลย(มีแลคบ้างบางครั้ง)
เข้าออก-วาร์ปไปมา ที่ต่างๆได้ง่ายๆ ไม่ต้องเดินวนหากันนาน
-ดันเจี๊ยนออกแบบมาดูดี และไม่กว้างจนเดินหลงง่ายเกินไป ขนาดกำลังดีไม่เล็ก ไม่ใหญ่เกิน
-ไอเท็ม เงินต่างๆ ไม่ล้นเกินไป...ทำให้เราอยากเล่นเพื่อหาของซื้อของ ตลอดเวลา...(ได้ของดีๆก็ล๊อคLVด้วยไม่ง่ายเกิน)
-ระบบAH ทำให้เกมดึงดูดให้เล่นยิ่งขึ้น ราคาของมาจากคนจริงๆมีขึ้นมีลง มีหมด มีอด มีประมูล มีลุ้นตลอด ไม่น่าเบื่อ ซื้อมาใช้ ซื้อมาขายทำกำไรได้หมด หลายมาก(ซึ่งมันอาจดูเหมือนมีข้อเสียบ้างแต่โดยรวมสุดยอด)

สรุปเกมนี้ต้องCo-op และจบNMหรือHell ขึ้นไป(จบNMยังไม่ปลดท่าบานเลย) AHต้องลองเอง ตัวเราไม่เทพเกินมีสิทธิ์ลงหลุมตลอดเวลาถ้าประมาท^^
ไม่ไหวอะลุงป๊อปหลักๆเลย พอไม่มีฮิวผมเล่นไรไม่ได้จริงๆ
ในชีวิตเล่นตัวที่ไม่ใช่ ฮิวเลอร์ครั้งเดียว คือ MMO ตัวแรกในชีวิต ยังไม่ประสีประสา

ให้มาเตะต่อย ผมไม่ชอบความรุนแรง XD

View PostH2O, on 24 May 2012 - 03:33 PM, said:

ตาหยาดงับ เกมนี้มันเป็น Hack&Slash Action - Rpg นะงับ และ Diablo 3 ไม่ใช่ MMORPG ครับ

ดังนั้นบทบาททุกตัวจึงไม่เน้นไปในด้านการซัพพอร์ตตัวอื่น กล่าวคือเป็นนักสู้ทุกตัวแหละ แต่มีแนวทางการประยุทธ์และกลทัพแตกต่างกันไป
ซึ่งเป็นรากเหง้าของเกมนี้ตั้งแต่แรกแล้ว และการที่เป็น Action นำ (RPG ตามนะเกมนี้) ก็ยิ่งใช้ทักษะของผู้เล่นมากกว่าค่า Status ซะมากในหลายๆสถานการณ์
(กด micro นับ cooldown แบบเป็นวินาทีเลย)

ถ้าเล่น WoW แล้วมาเล่นเกมนี้ อารมณ์จะเหมือนดู Lord of the Ring แล้วมาดู 300 อะครับ คือไม่คุย ไม่เวิ่นเว้อ ไม่ต้องเควสกันมาก ฆ่าแมร่งอย่างเดียว
ข้าวจายๆๆ

#43 Kbeehuk

until the day I die.

• High Royal Executive Members

Posted 24 May 2012 - 07:12 PM

View Post9th TEARDROP, on 24 May 2012 - 07:09 PM, said:

ตอนนี้เราสวนกระแสไปเล่น Allods แทน 5555

เค้าเรียก แฮคแอนสแลช คือไม่มีเหตุผล กุสับอย่างเดียว แล้วรูดทรัพย์มุงมาขาย ดรอปกันทุก 10วิ
ขวาน 7เล่ม เสตตัสต่างกันเท่าขนตรูดมด ต้องมานั่งคำนวนค้นคว้าพิจารณา ส่องแล้วส่องอีก
ซึ่งกรูคนเดียวแบกมาขายทีมากกว่าไอพ่อค้าที่มีร้านประจำอยู่ในเมืองซะอีก

อันที่เราบอกคือ MMO แมสสีพ มัลติเพลเยอร์ ออนไลน์
ซึ่งในความหมายของเราคือ ถ้าต้องเสียเวลาเล่นออนไลน์ จะผลาญเวลาขนาดนั้นทั้งที
เราขอเป็น MMO ดีกว่า

ไม่ไหวอะลุงป๊อปหลักๆเลย พอไม่มีฮิวผมเล่นไรไม่ได้จริงๆ
ในชีวิตเล่นตัวที่ไม่ใช่ ฮิวเลอร์ครั้งเดียว คือ MMO ตัวแรกในชีวิต ยังไม่ประสีประสา

ให้มาเตะต่อย ผมไม่ชอบความรุนแรง XD

ข้าวจายๆๆ

หยาด หลัดขิก ขิกๆๆๆๆๆๆๆ

#44 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 24 May 2012 - 07:33 PM

ลุงหยาด ม้งผมอ่ะโคดจะตัวฮีลชาวบ้านเค้าเลย ฮีลจนปลดAPมาแระเนี๊ย...^___^

เกมนี้ทุกตัวช่วยลุยกันได้หมด คืออัดหนักได้ทุกตัว ท่าดีๆเด่นๆเพียบ แต่ม้งตัวเดียวที่วิ่งไปใกล้ๆเพื่อนแล้วเติมพลังหมู่ได้

ซึ่งผมบอกเลยว่าจำเป็นมากกกก เพราะขวดยาแต่ละตัวใช้แล้วCool Downนานมาก ฮีลเลอร์นี่ทำให้ลดการตายได้เยอะมากครับ และจำเป็นต่อทีมมากๆ นอกจากนี้ม้งยังเล่นมันส์มาก
เพราะโจมตีเร็วและรุนแรง Tankได้ดีในระดับนึงเลย

ที่อธิบายมาเนี๊ยเพราะอยากเล่นกะลุงอ่ะนะ^^"

#45 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 24 May 2012 - 09:16 PM

View PostRONAN321, on 24 May 2012 - 07:33 PM, said:

ลุงหยาด ม้งผมอ่ะโคดจะตัวฮีลชาวบ้านเค้าเลย ฮีลจนปลดAPมาแระเนี๊ย...^___^

เกมนี้ทุกตัวช่วยลุยกันได้หมด คืออัดหนักได้ทุกตัว ท่าดีๆเด่นๆเพียบ แต่ม้งตัวเดียวที่วิ่งไปใกล้ๆเพื่อนแล้วเติมพลังหมู่ได้

ซึ่งผมบอกเลยว่าจำเป็นมากกกก เพราะขวดยาแต่ละตัวใช้แล้วCool Downนานมาก ฮีลเลอร์นี่ทำให้ลดการตายได้เยอะมากครับ และจำเป็นต่อทีมมากๆ นอกจากนี้ม้งยังเล่นมันส์มาก
เพราะโจมตีเร็วและรุนแรง Tankได้ดีในระดับนึงเลย

ที่อธิบายมาเนี๊ยเพราะอยากเล่นกะลุงอ่ะนะ^^"
จริงๆก่อนลองผมก็รู้ข้อมูลมาบ้างแล้วนะ กะว่าไม่ใช่แนวแน่ๆ
แต่เพราะอยากเล่นกะชาว DGO เนี่ยแหละ เลยมาลอง 555

#46 ปีกหัก

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 25 May 2012 - 04:26 PM

เรื่องสกิลทุกตัวมีความจำเป็นหมดเนี้ยจริงครับ

เหมือนwizard ของผมมีสกิล แช่แข็งหมู่ ให้มอนแข็งแล้วให้ตัวอื่นตีเอา

แต่!! สกิลแช่แข็งมันดันเป็นสกิลระยะประชิด ต้องวิ่งไปอ่อยกลางฝูงมอนแล้วกดแช่แข็ง มอนมันถึงจะแข็งหมู่ได้

ฮ่วย wizard ตัวบางๆ ถ้าจะวิ่งเข้าไปแช่แข็งหมู่ก็ต้องใส่เกราะเพ็ชร7สีก่อนวิ่งใส่ฝูงมอนล่ะ 555 :r38: