`

Jump to content

ถามคนเล่น Inferno ครับ ลงทุนในauctionส่วนละเท่าไรครับ ถึงจะไปได้เรื่อยๆ...

18 replies to this topic

#1 WinZero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 22 May 2012 - 02:35 PM

หัวข้อเลย

เพราะมันหนักหนามากๆครับ ผมคิดว่าจะลงทุนไปส่วนในร่างกายส่วนละ 200,000 พอไหวป่ะ เพราะตอนนี้จนละ

เพิ่งซื้อธนูไปกะรองเท้าไปส่วนละ 200,000 ปาไป 400,000 ละ ผมDHนะครับ ...

ปล.อีกเรื่อง ผมลองเล่น inferno แล้วฆ่าตัว elite แล้ว Nephalem Valor ไม่ขึ้นอ่ะครับ เราต้องจบโหมดนั้นหรือ act นั้นก่อนหรือครับเราถึงจะได้ buff นั้น ...

#2 H2O

空のティーア

• High Royal Executive Members

Posted 22 May 2012 - 02:58 PM

เห็นมันขายตัดราคากันอยู่ครับ ราคาดิ่งเหวเป็นว่าเล่นเลย อาวุธ DPS ราวๆ 500 ผมไปสอยมาได้ในราคาหลักหมื่น
เรื่องแบบนี้ถ้าจะวัดดวงหน่อยก็ต้องไวครับ ผมโดนตัดหน้าสอยของถูกประจำอะ :r19:

ป.ล Naphalem นี่ขึ้นนะครับ ฆ่าไม่หมดกรุ๊ปหรือเปล่าอะ

#3 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 22 May 2012 - 02:58 PM

มารอฟังเศรษฐีคุยกัน ผมมีตังค์แค่ไม่กี่หมื่นเอง...

ของดีๆหลักหลายหมื่น-เป็นแสนได้แต่กดดูทำตาปลิบๆ

แล้วจากไป...T^T

ตาวินของชิ้นไหนเหลือๆที่ใช้เหลือๆจะโยนทิ้ง ป๋มขอนะต้องใช้Dex-Vitเหมือนกันคร๊าบบ^^"

Edited by RONAN321, 22 May 2012 - 03:21 PM.

#4 [~FMT~]

Something Very Special

Posted 22 May 2012 - 03:21 PM

ถ้าเป็น DH ส่วนอื่นผมไม่ลงเลยนะ ของที่หาเองก็พอถูๆไถๆได้ ผมจะเอาไปลงกับธนูอย่างเดียวเลย ซักไม่เกิน 200,000 ครับ

ตอนนี้ของในเกมส์มันยังไม่มีราคากลาง บ้างพวกก็ซักแต่ว่าตั้ง ไม่ได้ใช้สมองเลย ปกติผมใช้ทริคแบบนี้นะครับ ถ้าอันไหน option โดนใจ แต่ราคาแพง ผมจะจำชื่อแล้วไป search หาหรือ Filter เอา option ที่ใกล้เคียงกัน ของบ้างอันอีกชิ้นขายล้าน op ต่างกันนิดเดียวเหลือหลักหมื่น

#5 WinZero

Posted 22 May 2012 - 04:00 PM

View PostH2O, on 22 May 2012 - 02:58 PM, said:

เห็นมันขายตัดราคากันอยู่ครับ ราคาดิ่งเหวเป็นว่าเล่นเลย อาวุธ DPS ราวๆ 500 ผมไปสอยมาได้ในราคาหลักหมื่น
เรื่องแบบนี้ถ้าจะวัดดวงหน่อยก็ต้องไวครับ ผมโดนตัดหน้าสอยของถูกประจำอะ :r19:

ป.ล Naphalem นี่ขึ้นนะครับ ฆ่าไม่หมดกรุ๊ปหรือเปล่าอะ

อืม ต้องจังหวะจริงๆละครับ ผม dps พอใจละ รักษาระดับ 30000 พอก่อน เพิ่งซื้อไหน้าไม้มา (ถ้าช่วงหลังมีโอกาสจะเพิ่มอีก)
ตอนนี้จะหา vit กะ str มาเพิ่มอายุนิด ...

ผมเพิ่งลองเนื้อเรื่องแรกๆเลยครับ ตัวเหลืองๆอ่ะ สงสัยผมพลาดเองมั้ง...

View PostRONAN321, on 22 May 2012 - 02:58 PM, said:

มารอฟังเศรษฐีคุยกัน ผมมีตังค์แค่ไม่กี่หมื่นเอง...

ของดีๆหลักหลายหมื่น-เป็นแสนได้แต่กดดูทำตาปลิบๆ

แล้วจากไป...T^T

ตาวินของชิ้นไหนเหลือๆที่ใช้เหลือๆจะโยนทิ้ง ป๋มขอนะต้องใช้Dex-Vitเหมือนกันคร๊าบบ^^"

จะมีแหวนมั้งครับกะที่ใส่คอ เด๋วเอาให้ แต่มัน require lv 50 up ทั้งนั้นนะครับ เพราะโหมดหลังๆไม่ดรอปของเลเวลต่ำละ...

#6 H2O

空のティーア

Posted 22 May 2012 - 04:01 PM

View PostWinZero, on 22 May 2012 - 03:58 PM, said:

อืม ต้องจังหวะจริงๆละครับ ผม dps พอใจละ รักษาระดับ 30000 พอก่อน เพิ่งซื้อไหน้าไม้มา (ถ้าช่วงหลังมีโอกาสจะเพิ่มอีก)
ตอนนี้จะหา vit กะ str มาเพิ่มอายุนิด ...

ผมเพิ่งลองเนื้อเรื่องแรกๆเลยครับ ตัวเหลืองๆอ่ะ สงสัยผมพลาดเองมั้ง...

อ้อ ตัวอ้วกซอมบี้หรือเปล่าครับ

ถ้าตัวตามเนื้อเรื่องจะไม่ขึ้นนะ ต้องเป็นตัวแรนดอมเท่านั้น (ซึ่งโหดสลัดเป็ด)

#7 WinZero

Posted 22 May 2012 - 04:04 PM

View Post[~FMT~], on 22 May 2012 - 03:21 PM, said:

ถ้าเป็น DH ส่วนอื่นผมไม่ลงเลยนะ ของที่หาเองก็พอถูๆไถๆได้ ผมจะเอาไปลงกับธนูอย่างเดียวเลย ซักไม่เกิน 200,000 ครับ

ตอนนี้ของในเกมส์มันยังไม่มีราคากลาง บ้างพวกก็ซักแต่ว่าตั้ง ไม่ได้ใช้สมองเลย ปกติผมใช้ทริคแบบนี้นะครับ ถ้าอันไหน option โดนใจ แต่ราคาแพง ผมจะจำชื่อแล้วไป search หาหรือ Filter เอา option ที่ใกล้เคียงกัน ของบ้างอันอีกชิ้นขายล้าน op ต่างกันนิดเดียวเหลือหลักหมื่น

อืม auction แทบไม่ได้ใช้กันเลย buyout กันอย่างเดียว แต่พอเลเวล60ของหลักล้านมันก็ต้องประมูลละ เพราะเลเวลไม่ขึ้นละ ปรกติตอนเวลน้อยๆเนี่ย
auction เพียวๆ 2 วันได้ คนมันเลยคิดกันว่า 2 วันข้างหน้าตูคงหาของดรอปได้ดีกว่านี้ละ เลยเอามาเล่นแบบด่วน ...

คุณพุดมาก็ใช่ ผมจะกรองหาค่าพลังเปรียบกะของผมใส่อยู่ ลืมไปว่าน่าจะเปรียบของซื้อมากกว่า thx ครับ ที่ให้นึกออก 555 ...

View Post[~FMT~], on 22 May 2012 - 03:21 PM, said:

อืม auction แทบไม่ได้ใช้กันเลย buyout กันอย่างเดียว แต่พอเลเวล60ของหลักล้านมันก็ต้องประมูลละ เพราะเลเวลไม่ขึ้นละ ปรกติตอนเวลน้อยๆเนี่ย
auction เพียวๆ 2 วันได้ คนมันเลยคิดกันว่า 2 วันข้างหน้าตูคงหาของดรอปได้ดีกว่านี้ละ เลยเอามาเล่นแบบด่วน ...

Edited by WinZero, 22 May 2012 - 04:08 PM.

#8 Mohigan

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Play Magazine

Posted 22 May 2012 - 04:09 PM

inferno กันหมด เรายัง nรghtmare อยุ่เล้ย

#9 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 22 May 2012 - 05:11 PM

ของไม่ถึง ไปไม่ได้จจริงๆครับ

ผมต้องกลับมาหาของขาย หาเงินซื้อของ ใน เฮล อ่ะคับ

ไม่ไหว โหดเกิน อินเฟอโปกโน่

#10 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 22 May 2012 - 06:07 PM

ไป inferno กันหมดล่ะ ผมเพิ่งจบ normal เอง สงสัยมัวโต๋เต๋ เปิดแม็ป ลงทุกดันมากไป
ขึ้นไนท์แมร์แล้วหวังว่าจะไปเร็วกว่านี้

#11 sifer2002

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 22 May 2012 - 06:14 PM

ผมใช้วิธีนี้หานะ
1. กำหนด เวลของอาวุธ ให้สูงสุดไม่เกินเท่าไหร่
2. กำหนดราคา ไม่เกิน เท่าไหร่
3. ใส่ option แรก เช่น ผมต้องการ int ในของเวล 21 มันจะมีสูลสุดเท่าไหร่ที่ขาย ลองใส่ไป 100 กดหา ไม่มีของก็ ลดลง 90 - 80 -70 - 60 เรื่อยๆ จนมีของ พอมีของก็ไล่ + ขึ้นที่ละ 1 มันจะตัดไปได้เยอะ บางทีเหลือไม่กี่ชิ้น แต่หากมันมีเยอะมากๆ ก็ใส่ option2 เช่น +Exp ก็ทำเหมือน option1 เท่านี้ ก็จะได้ของที่ต้องการ ในราคาที่สอยได้ เผลอๆ ถูกกว่าที่ตั้งไว้ หลายหมื่น หลายพันทีเดียว

#12 b๐๐

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 22 May 2012 - 10:44 PM

อยู่เฮลAc3 ก็ซื้อธนูตี729อันละ275kมาใส่ใช้ได้จนถึงจบอินเฟอโนAC1เลยสบายๆคับ
พอขึ้นAC2แม่งยิงไม่ค่อยเข้าเลย
ตอนนี้มีอยู่1.5M กะว่าจะซื้อธนูตี900+มาใส่อยู่ไม่รู้จะดีขึ้นมั้ย

ชุดป้องกันผมไม่ค่อยสนอะ+dexเยอะๆไว้ก่อน เอาแค่โดนตีทีเดียวไม่ตายก็พอ

#13 Marko

ชายผู้โดดเดี่ยว รักสงบ ท่ามกลางสมรภูมิ DGO Battle ที่บ้าคลั่ง

Posted 23 May 2012 - 08:18 AM

View Postrufast, on 22 May 2012 - 06:07 PM, said:

ไป inferno กันหมดล่ะ ผมเพิ่งจบ normal เอง สงสัยมัวโต๋เต๋ เปิดแม็ป ลงทุกดันมากไป ขึ้นไนท์แมร์แล้วหวังว่าจะไปเร็วกว่านี้

อาการเดียวกันกับผมเลย 555+ ในโหมด normal ผมพพยายาม เก็บทุกเควส อ่านเนื้อเรื่องเพราะจะได้เข้าใจเนื้อเรื่องที่มาที่ไป
พอจบ normal แล้วถึงเวลาใส่เกียร์ 4 ลุยเก็บเวลแล้ว หุหุ

#14 seba

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 23 May 2012 - 08:28 AM

ผมเพิ่ง Normal act.3 เองครับ 555
กำลังไปป้องกันทหารสับคันโยก catapult เมื่อวานเซิร์ฟฯก็ปิด อดเล่นอีก T-T

ของบางชิ้นในห้องประมูลก็แพงจังได้แต่นังดูทำตาพริ้มๆ
พวกแหวนกะสร้อยคอนี่อย่างแพงอะ

#15 paween_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 23 May 2012 - 09:17 AM

View Postseba, on 23 May 2012 - 08:28 AM, said:

ผมเพิ่ง Normal act.3 เองครับ 555
กำลังไปป้องกันทหารสับคันโยก catapult เมื่อวานเซิร์ฟฯก็ปิด อดเล่นอีก T-T

ของบางชิ้นในห้องประมูลก็แพงจังได้แต่นังดูทำตาพริ้มๆ
พวกแหวนกะสร้อยคอนี่อย่างแพงอะ
ผมว่า lv แถว ๆ นี้ผมซื้อของได้ในราคาไม่เกิน 1000 นะครับ
ยิ่งเล่นช้ารู้สึกว่าของจะถูกลง แต่ว่าของก็จะขายไม่ค่อยออกด้วยเหมือนกันถ้าขายแพงเกินไป

#16 moopikung

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 23 May 2012 - 10:00 AM

เงินเยอะกันทั้งนั้นเลยครับ อยากทราบว่าไปปั้มเงินที่ไหนบ้างอะครับ ผมพึ่งเล่น nightmare เอง เงินน้อยนิด

#17 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 23 May 2012 - 10:01 AM

WD ใช้ของห่วยอยู่ๆ set skill ที่ทำให้ ใช้ท่า rain of toad ไม่จำกัด + อาวุธที่ life on hit นี้ farm ได้ทั้ง act 1 inferno เลยครับ ยืน tank ได้ทุกตัว ยกเว้น elite กวนๆบางตัวที่อาจต้อง วิ่งยิงบ้าง

แต่ act 2 นี้ไม่ไหว เจอเจ้าแมลงปล่อยลูกน้อยมาที ลำบาก คงต้องหาของดีกว่านี้

auction ของราคาตกลงุทกวันครับ ลงเร็วด้วย ถ้าไม่รีบ รอได้ของถูกแน่ๆ

ตอนนี้ผม farm act 1 ชิวๆหาเงินไปก่อน

Edited by แด้, 23 May 2012 - 10:02 AM.

#18 darkphoenix

ZeRofeX

Posted 23 May 2012 - 11:30 AM

View Postb๐๐, on 22 May 2012 - 10:44 PM, said:

อยู่เฮลAc3 ก็ซื้อธนูตี729อันละ275kมาใส่ใช้ได้จนถึงจบอินเฟอโนAC1เลยสบายๆคับ
พอขึ้นAC2แม่งยิงไม่ค่อยเข้าเลย
ตอนนี้มีอยู่1.5M กะว่าจะซื้อธนูตี900+มาใส่อยู่ไม่รู้จะดีขึ้นมั้ย

ชุดป้องกันผมไม่ค่อยสนอะ+dexเยอะๆไว้ก่อน เอาแค่โดนตีทีเดียวไม่ตายก็พอ

มันทำแบบนั้นได้เฉพาะ DH กับ WZ อ่ะสิ ลองไปเล่น melee แล้วจะรู้สึก :r51:

#19 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 23 May 2012 - 06:17 PM

เอาหมวก ซามูไร ทรูปเปอร์ ลีเจน เทพ มาอวดหน่อยคับ

ดวงดีจิงๆท่าน