`

Jump to content

ขอแนะนำร้านแบบคนกินเส้นครับ - คะโชกุเต

4 replies to this topic

#1 for2s

เซียนเกม

• Banned

Posted 21 May 2012 - 09:30 PM

ร้านนี้เป็นร้านอาหารในเครือโออิชิครับ หลงไปทานมาแต่ก็ต้องกลับไปอีกครั้งด้วยรสชาติที่เข้มข้นแบบโอซาก้า ทั้งอุด้งและโซบะที่หอมและเหนียวนุ่มแบบหนึบๆ อร่อยมากครับ ถ้ารักเส้น แนะนำเลยครับ ได้ลองมาสองอย่างแล้วประทับใจมากครับ แนะนำจานแรก โซบะเย็นพร้อมเทมปุระ เส้นโซบะนุ่มเหนียวเมื่อจิ้มลงไปในน้ำซอสที่หอมไปด้วยปลาแห้ง และสาหร่ายโรยหน้ามันช่างลงตัวมากครับ เทมปุระที่ทาด้วยก็ไม่ธรรมดาครับ แป้งกำลังพอดีไม่เยอะ ไม่แข็ง ไม่เลี่ยน สำคัญตรงน้ำจิ้ม หอมสุดๆครับ รวมค้่่าเสียหาย 169 บาทครับสำหรับจานนี้
จานที่สองเป็นสลัดอุด้งครับ จานนี้สาวๆอาจชอบแต่พอมาเสริฟอาจต้องตกใจกับจานขนาด 14 นิ้วที่ต้องบอกว่าจานนี้มโหฬารจริงๆ อุด้งเย็นในน้ำสลัดพร้อมผักและไก่ทอดทำให้ผมเพลินกับอาหารจานนี้จริงๆ เส้นอุด้งที่นี่ไม่ใหญ่มากแต่เหนียวนุ่มมาก ไม่ยุยเปื่อย และยิ่งคลุกเคล้ากับน้ำสลัดและไก่ก็เข้ากันได้อย่างไม่น่าเชื่อ แนะนำจานนี้เพราะช่วงนี้คุ้มๆจริงๆ 155 บาท แต่ถ้าใช้ ais เกิน 300 บาทต่เดือน สั่ง 1 จานแถมฟรีอีก 1 จานครับ อย่าพยายามทานคนเดียวนะครับ ใหญ่่จริงๆ แนะนำว่าสั่งแล้วลองเทมปุระมากินเล่นสักจาน ไม่ผิดหวังแน่ๆครับ

ใครสนใจลองไปชิมกันได้ครับ ผมไปทานที่ Big C ราชดำริมา สำหรับสาขาอื่นลองดูตาม link ได้ครับ ชิมแล้วชอบไม่ชอบยังไงมาแชร์กันนะครับ

http://www.oishigrou...t_kazokutei.php

ช่วงนี้มีแจกคูปองลด 20% ด้วยนะครับ เผื่อใครได้ไปลองไปดูหมดสิ้นเดือนนี้นะครับ

#2 Trigger-Happy

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 22 May 2012 - 10:53 AM

เคยทานตั้งแต่สมัยเปิดใหม่ๆตรงทองหล่อ 12 แต่แฟนผมไม่ชอบ ผมก็เลยต้องไม่ชอบด้วยฮ่าๆ (จริงๆแล้วผมเฉยๆ กินได้) แต่พอไปลองร้าน Marugame Seimen ซึ่งเป็นร้านอุด้งเหมือนกันที่ Rain Hill ตรงสุขุมวิท 47 ผมกับแฟนชอบร้านนี้มากกว่า รสชาติน้ำซุปมันถูกใจกว่า

#3 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 22 May 2012 - 04:01 PM

เคยลองอุด้งเย็นก็ถือว่าโอเคนะ

#4 one

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 27 May 2012 - 01:26 AM

Big C ราชดำริ

มีร้านอุด้งจากญี่ปุ่นอีกร้านนึงด้วยครับ
ใกล้ร้านคุโซ
ถ้าไปช่วงกลางวันต้องต่อคิวแบบญี่ปุ่นเลย
ได้อารมณ์ไปอีกแบบ

#5 gardener

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Freshy
  • Interests:Economist

Posted 09 September 2012 - 08:19 PM

มาลงรูป Marugame Seimen ตรง Promenade คนเยอะมาก ผมไปกินมาเมื่อเดือนมิถุนานะ ไม่รู้เดี๋ยวนี้คนยังต่อคิวยาวกันอยู่ป่าว เพราะสาขานั้นค่อนข้างไกล