`

Jump to content

มีใครได้ทดสอบ Sony HX750 หรือยังครับ - จัดมาแล้วครับ

32 replies to this topic

#21 BussY

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:PS3,ManUTD,LIVERPOOL,TOYS

Posted 29 May 2012 - 07:59 PM

เห็นแล้วอยากถอยTVใหม่

#22 ArtDVDs

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:-__-'

Posted 31 May 2012 - 09:09 PM

ผมเพิ่มรูปอีกนิดหน่อยครับ ^_^

#23 for2s

เซียนเกม

• Banned

Posted 17 June 2012 - 09:29 AM

ยินดีด้วยครับคุณ art สวยเชียว

#24 nongomyim

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 24 June 2012 - 08:33 PM

"เรื่องความลื่นไหลของภาพผมตั้ง Motion Flow ไว้แค่ Standard ครับ ก็ไม่ได้รู้สึกผิดไปจากเดิมที่ใช้ตัว EX500 ภาพไหลลื่นเป็นธรรมชาติ"

คือตอนนี้ผมกำลังจะซื้อทีวีตัวใหม่พอดี ...ก็ไปดูSony ตัวเดียวกับท่านเลยครับ ...ผมก็รู้สึกเหมือนท่านในประโยคนี้ คือภาพมันคล้ายๆตัวเดิมW550ที่ผมเคยใช้ ...ผมเลยรู้สึกว่าถอยมาได้ใหญ่ขึ้นแต่ภาพมันเดิมๆ ...พอจะปรับ Motion Flow ไปที่มากสุดก็ลื่นกว่าตัวเก่าจริง ....แต่เงาขอบวัตถุนี่เยอะมากตามไปด้วยในหลายๆฉากจนทำให้ตาลาย

เลยไปดูข้อมูลเจอว่าตัวนี้เค้าใช้จอแบบรุ่นเก่า ถ้าใช้จอแบบรุ่นใหม่ต้องรหัส HX850ขึ้นไป ถึงจะได้ภาพที่ต่าง ...ซึ่งราคาก็นะะ แพงไปอีกหลายเลย

ผมจึงยังตัดสินใจไม่ถูกเลย..ว่าจะเอาตัวไหนดี

#25 tanakio

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 24 June 2012 - 09:20 PM

สุดยอด อยากเปลี่ยนทีวีใหม่เลย

#26 filmman

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 10 September 2012 - 05:00 PM

ผมถอย 750 มาเหมือนกันครับ แต่เป็นรุ่น 40 นิ้ว เจอปัญหาเข้าอย่างจัง

คือเวลาเปิดหนังที่มี subtitle มันจะสว่างหรี่ไปมา ตาม back light ของฉากด้านหลัง
คือถ้าฉากนั้นสว่าง sub ก็จะสว่าง แต่ถ้าฉากมืด sub ก็จะหรี่ลง
ไม่ทราบว่าของคุณอาร์ตเจอปัญหาเดียวกันมั้ยครับ

วันนี้ลองโทรไปศูนยื sony แล้วครับ เค้าบอกว่าจะลองถามช่างดูให้
ตอนแรก operator บอกว่าให้ปิดฟังก์ชั่น แต่ผมบอกว่ารุ่นนี้มันไม่มีฟังก์ชั่่น
ปิด-เปิด auto back light

เซ็งเลยครับ

#27 ArtDVDs

เซียนเกม

Posted 11 September 2012 - 11:48 AM

View Postfilmman, on 10 September 2012 - 05:00 PM, said:

ผมถอย 750 มาเหมือนกันครับ แต่เป็นรุ่น 40 นิ้ว เจอปัญหาเข้าอย่างจัง

คือเวลาเปิดหนังที่มี subtitle มันจะสว่างหรี่ไปมา ตาม back light ของฉากด้านหลัง
คือถ้าฉากนั้นสว่าง sub ก็จะสว่าง แต่ถ้าฉากมืด sub ก็จะหรี่ลง
ไม่ทราบว่าของคุณอาร์ตเจอปัญหาเดียวกันมั้ยครับ

วันนี้ลองโทรไปศูนยื sony แล้วครับ เค้าบอกว่าจะลองถามช่างดูให้
ตอนแรก operator บอกว่าให้ปิดฟังก์ชั่น แต่ผมบอกว่ารุ่นนี้มันไม่มีฟังก์ชั่่น
ปิด-เปิด auto back light

เซ็งเลยครับ

ผมไม่เป็นนะ แต่เรื่อง Auto Back Ligh นี่จำไม่ได้อะคับว่ามีให้ตั้งหรือเปล่าไม่ได้เข้าไปยุ่งหน้า Seting นานแระคับ

#28 deksen

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy

Posted 13 September 2012 - 01:36 PM

มีใครสนใจจะขาย sony nx720 มั้ยครับ อยากได้

#29 mixkung

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members
  • Interests:PS3, Batminton

Posted 14 September 2012 - 02:49 PM

รุ่นนี้ดีทุกอย่าง ยกเว้นสามดี ตะแขงนอนดูแล้วภาพสามดีไม่ออก

#30 ArtDVDs

เซียนเกม

Posted 14 September 2012 - 05:29 PM

View Postmixkung, on 14 September 2012 - 02:49 PM, said:

รุ่นนี้ดีทุกอย่าง ยกเว้นสามดี ตะแขงนอนดูแล้วภาพสามดีไม่ออก

ใช่ครับ ถ้านั่งตรงๆ ไม่มีปัญหาถ้าตะแคงซ้ายภาพจะออกฟ้าๆ ถ้าตะแคงขวาภาพจะออกเหลืองๆ

#31 Zeroprofessional

ช่างออฟสุดหล่อ

Posted 14 September 2012 - 05:43 PM

View PostNottosanG, on 22 May 2012 - 10:43 AM, said:

ราคาแรงมาก รอขุดน้ำมันหลังบ้านได้เมื่อไหร่จะไปถอยให้ดู :r38:

เอาผมฮาเลย 555+ อยากได้อ่ะ ถูกหวย 10 ใบเมื่อไรซื้อแจกชาวดีจีโอ 10 ชุด

#32 ArtDVDs

เซียนเกม

Posted 15 September 2012 - 10:14 AM

ผมมานั่งหาดูว่ามีตั้งแสงอัตโนมัติหรือเปล่าครับ มาเจอในหน้านี้ครับ

กด option -> picture -> advanced setting

จะมีตัวเลือก auto light limiter ไม่รู้ใช่หรือเปล่าครับ

แล้วก็อีกที่คือเข้า system setting -> eco

จะมีตัวเลือก Light sensor

#33 filmman

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 15 September 2012 - 06:28 PM

auto light limiter เป็นการลดการเบิร์นของแสง ซึ่งไม่เกี่ยวครับ
Light sensor ก็เป็นโหมดประหยัดไฟทั่วไปครับ

2 โหมดนี้ปกติผมปิดอยู่แล้ว

ตอนนี้ช่างทางโซนี่จะมาดูวันจันทร์นี้แล้วครับ ซึงผมมองว่านี่ไม่ใช่อาการเสีย
แต่น่าจะเป็นบั๊กของจอรุ่นนีมากกว่า บางเรื่องที่จ้ามาก ๆ ก็ไม่ค่อยเห็นหรอกครับ
แต่บางเรื่องแค่ทึมหรือดรอปนิดเดียวก็ออกอาการแล้วอย่าง avenger ฉากในยาน