`

Jump to content

ความเร็วบนหน้าปัดคอนโซล กับ เข็มไมล์ดิจิตอลไม่เท่ากัน ?

2 replies to this topic

#1 banz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 19 May 2012 - 11:53 AM

รถบางรุ่นทำไม อัตราความเร็ว เวลาผมเล่นโหมดที่เห็น พวงมาลัย และ คอนโซลรถ ความเร็วมันไม่เท่ากันหน่ะครับ
บางทีผมเหยีบไปแค่ 100 กว่า แต่ไมล์คอนโซลซัดไป 200 กว่าแล้ว ....
จะมีบางรุ่นอ่ะครับที่ตรง อย่างเมื่อวานลองขับ ISUZU ที่เป็น รถคอนเซป ก็โอเครนะครับ ไมล์บนคอนโซล
กับ ดิจิตอลตรงกัน แต่ก็มีอีกหลายๆคันที่ไม่ตรงกัน เล่นแล้วมันดูไม่สัมพันธ์กัน -- --*

#2 poomy

Extreamflow

Posted 20 May 2012 - 12:18 AM

ผมเคยลองเขียน ลงบนเกม -..- ค่อนข้างมึนมาก น่าจะอยู่ที่โปรแกรมเมอร์ของเกมละครับ ผมเองยังทำได้ไม่เนียน เหมือนกัน

#3 miyalovic

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 30 September 2012 - 12:17 PM

เป็นการสลับกันระหว่าง km/h กับ mile/h รึเปล่าครับ