`

Jump to content

ผมซื้อ diablo 3 จาก battle.net แต่ งงๆ ครับ

16 replies to this topic

#1 Guitar_O+

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 16 May 2012 - 03:38 PM

คือผมมี 2 เครื่อง

mac เครื่องนึง
notebook เครื่องนึง

ซื้อครั้งเดียว สามารถเอาไปใช้ได้หลายเครื่องหรือเปล่า (ไม่ได้เล่นพร้อมกัน) คือบางทีอยูุ่ ที่นึง ก้ใช้เครื่องนึงเล่น (Mac ตั้งอยู่บ้าน)

หรือ ว่าต้องซื้อ 2 license ครับ

ปล. ตอนนี้ ยัง activate ไม่ได้ เพราะไม่เห็นมี activation key มาให้เลย ไม่รู้หาจากไหน

มันบอกว่า

The digital game(s) you purchased are now available for download to your computer from your Battle.net account.
If you made this purchase from Battle.net (instead of the Blizzard Store), your license is already attached to your account.
Otherwise, the Game Key(s) for your purchased title(s) are listed above for reference. To access your digital game(s), simply follow these instructions:

ผมก็ซื้อจาก battle.net
เข้าใจว่า มันจะไม่ต้อง activate หรือเปล่า ตอน sign in เข้าเกมส์ แค่ใช้ account เดียวกับที่ซื้อ diablo 3 จาก battle.net ก็สามาถเข้าได้เลย

แต่ยังไม่แน่ใจเรื่อง license ผมเลยยังไม่ได้ sign in

เผื่อ มันจะมี lock mac address หรืออะไรหรือเปล่าครับ ว่า 1 lic มันสามารถใช้ได้กับแค่เครื่อง 1 เครื่องเท่านั้น

ขอบคุณมากครับ

#2 Namsakum

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 16 May 2012 - 03:44 PM

เหมือนกันครับ
แต่ขอผมพอเข้า ตรง Install มันเด้งให้ ใส่แผ่น หรือไม่ก็ไปยืนยัน การล๊อคอิน ใน Batlle.net ซึ่งผมก็ล็อคอินไว้แล้ว
พยายามลบเกม แล้วลงใหม่ ก็ทำไม่ได้

รบกวนด้วยครับ

#3 BigKids

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 16 May 2012 - 03:46 PM

ถ้าซื้อจาก battle.net ไม่ต้องใส่ activation key ครับ สามารเอา ID Battle.net login ได้เลยครับ
1 ID สามารถ เล่นเครื่องไหนก็ได้ครับ แต่ไม่สามารถเล่นพร้อมกันใน ID เดียวกัน

#4 xenia

YammY JammY

• Royal Executive Members
  • Interests:Male

Posted 16 May 2012 - 03:55 PM

client ของตัวเกมส์ลงกี่เครื่องก็ได้ครับ แต่ID เรา Log-in ได้ครั้งละ 1 session\

ตามนั้นครับผม

#5 krt

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 16 May 2012 - 03:56 PM

ลอง ดูในหน้า web ครับตรง account management แล้วกดเข้าไปดูเกม diblo3 ถ้า มันบอกว่า active แล้ว

สามารถเอา login ของ b net เราไป login เล่นเครื่องไหนก็ได้ครับ (แต่เล่นพร้อมกันหลายเครื่องด้วย acc เดียวไม่ได้แค่นั้น)

#6 Guitar_O+

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 16 May 2012 - 04:04 PM

ขอบคุณทุกท่านคร้าบบบบ

#7 Namsakum

Posted 16 May 2012 - 04:08 PM

แต่ตอนลง Install เกม
หน้าจอเด้งถามหา แผ่น หรือ ไม่ก็ให้เข้า Log in ใน Battle.net ตลอดเวลา จน Install ไม่ได้
มีใครเป็นปัญหานี้บ้างครับ
พอเป็นตั้งแต่เช้า จนป่านนี้ยัง Install เกมไม่ผ่าน
ลองลบ แล้วโหลดตัวเกมใหม่ก็แล้ว

#8 tuykung

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 16 May 2012 - 04:23 PM

View PostNamsakum, on 16 May 2012 - 04:08 PM, said:

แต่ตอนลง Install เกม
หน้าจอเด้งถามหา แผ่น หรือ ไม่ก็ให้เข้า Log in ใน Battle.net ตลอดเวลา จน Install ไม่ได้
มีใครเป็นปัญหานี้บ้างครับ
พอเป็นตั้งแต่เช้า จนป่านนี้ยัง Install เกมไม่ผ่าน
ลองลบ แล้วโหลดตัวเกมใหม่ก็แล้ว

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ ใครก็ได้ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยครับ

#9 chappy

I " ll Be Back

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 16 May 2012 - 05:12 PM

View Postxenia, on 16 May 2012 - 03:55 PM, said:

client ของตัวเกมส์ลงกี่เครื่องก็ได้ครับ แต่ID เรา Log-in ได้ครั้งละ 1 session\

ตามนั้นครับผม

>>>>> ที่หายไปนี่สาเหตุงี๊นี่เองสินะครับ ว่างๆมาเล่น MW3 มั่งนะลุง คิดถึง :o_love:

#10 Sexboy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 16 May 2012 - 05:48 PM

สำหรับท่านที่มีปัญหาลองโหลด เกมส์จาก link นี้ไปอะครับ ไม่รู้ช่วยได้ไหม

ลบอันเก่าแล้วลองลงใหม่อะครับ

ผมไม่ได้เล่นเลย แต่ อินตอ เข้าหน้า login ดูมูฟวี่ได้ปกติอะครับ

http://www.dvdgameon...howtopic=303239

Edited by Sexboy, 16 May 2012 - 05:48 PM.

#11 xenia

YammY JammY

• Interests:Male

Posted 16 May 2012 - 06:01 PM

View Postchappy, on 16 May 2012 - 05:12 PM, said:

>>>>> ที่หายไปนี่สาเหตุงี๊นี่เองสินะครับ ว่างๆมาเล่น MW3 มั่งนะลุง คิดถึง :o_love:

เด่วเจอกันค่ำๆ นะลุง ฮ่าๆ

#12 Namsakum

Posted 16 May 2012 - 08:28 PM

View PostSexboy, on 16 May 2012 - 05:48 PM, said:

สำหรับท่านที่มีปัญหาลองโหลด เกมส์จาก link นี้ไปอะครับ ไม่รู้ช่วยได้ไหม

ลบอันเก่าแล้วลองลงใหม่อะครับ

ผมไม่ได้เล่นเลย แต่ อินตอ เข้าหน้า login ดูมูฟวี่ได้ปกติอะครับ

http://www.dvdgameon...howtopic=303239

มีลิ๊งค์สำหรับ Mac ไหมครับ

#13 Namsakum

Posted 16 May 2012 - 08:49 PM

อัปเดตนิดนึงครับ มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง เข้าเกมได้แล้ว แต่ล๊อคอินไม่ได้
ขณะใส่รหัส พาสเวริด์แล้ว ตัวล๊อคอินก็ไม่ให้กด พยายามไปปรับเป็นเซิฟเว่อร์ต่าง ๆ แต่มันก็ไม่ยอมให้ล๊อคอิน

ปล. ผมเข้าไอดี Battle.net จากเวปค้างไว้แล้วครับ

#14 Sexboy

Posted 16 May 2012 - 09:36 PM

View PostNamsakum, on 16 May 2012 - 08:49 PM, said:

อัปเดตนิดนึงครับ มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง เข้าเกมได้แล้ว แต่ล๊อคอินไม่ได้
ขณะใส่รหัส พาสเวริด์แล้ว ตัวล๊อคอินก็ไม่ให้กด พยายามไปปรับเป็นเซิฟเว่อร์ต่าง ๆ แต่มันก็ไม่ยอมให้ล๊อคอิน

ปล. ผมเข้าไอดี Battle.net จากเวปค้างไว้แล้วครับ

เดวไปหาข้อมูลให้ครับ แปปนึง

View PostNamsakum, on 16 May 2012 - 08:49 PM, said:

Blizzard แย่มากมั้งครับ อาจจะเป็นที่ ความจุของ Server เต็ม ความผิดของ Blizzard ครับ เป็นกันหลายคน

จากกระทู้นี้คนบ่นเปงสิบๆ

https://eu.battle.ne...opic/4077727762

View PostSexboy, on 16 May 2012 - 09:33 PM, said:

เดวไปหาข้อมูลให้ครับ แปปนึง

Blizzard แย่มากมั้งครับ อาจจะเป็นที่ ความจุของ Server เต็ม ความผิดของ Blizzard ครับ เป็นกันหลายคน

จากกระทู้นี้คนบ่นเปงสิบๆ

https://eu.battle.ne...opic/4077727762

หรือว่า คุณต้องใส่ อีเมล์ในไอดีแทนชื่อ เขาบอกมางี้ครับ
The button becomes active when you add the "@" sign, thus it's actually the e-mail address instead of account name.

เล่นได้แล้วบอกผมเน้อออออ ผมยังมะได้เล่นเลยนิ รอกล่อง 555

#15 Namsakum

Posted 16 May 2012 - 09:45 PM

ล่าสุดเริ่มถอดใจละครับ
เสียดายเงินมาก
พยายามแล้ว คราวนี้เข้าเกมได้
ไปตายตรง เกมมันขึ้น Error 315300 ประมาณว่า ยูเซอร์ กับ ล๊อคอิน ไม่ถูก
ปวดใจมาก รู้แบบนี้ไปยืนต่อแถวซื้อแบบกล่องดีกว่า

ปล. ล่าสุดลองเริ่มดาวโหลดเกมใหม่ แล้วจะลอง Install ดูครับ

#16 Sexboy

Posted 16 May 2012 - 09:49 PM

Error 315300 คือการ ใส่ User/pass ผิดเพรียวๆครับ ไปกด Caplock ไรเปล่าครับ อย่างเพิ่งถอดใจน่ะเออ

#17 spooney

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 16 May 2012 - 11:27 PM

เล่นได้ยังคับ
ของผมก็ซื้อ จากเนตเหมือนกันแต่ไปโหลด ตัวเกมจาก mediafire เอาเพราะเนตหอผมบลอค battle.net เลยเก็บเนตมือถือไว้เล่นเกมอ่ะครับเล่นได้ตามปกตินะครับ