`

Jump to content

ไกด์เบื้องต้นสําหรับท่านที่พึ่งเล่น diablo 3 นะครับ

32 replies to this topic

#1 Jin

Heal The World

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 16 May 2012 - 08:21 AM

1. การวาร์ปออกจากดันเจี้ยนหรือการวาร์ปกลับเมื่อง จราจําเป็นต้องผ่านเควส หลักน่าจะเควสที่ 2 หรือ 3 ก่อนนะครับ ตัว portal icon ถึงจะอันล็อคให้กลับเมืองได้ icon ถัดจากขวดเลือดครับ ซึ่งสามารถกลับได้ตลอด เพื่อขายของ หรือไปตีของก็แล้วแต่นะครับ

2. การ join เล่นกับเพื่่นสามารถเข้าได้จาก friend list ของเราเองครับ พอเข้าไปแล้วเราจะไปเกิดที่เมือง วิธีการไปหาเพื่อนคือไปกดที่ ธง ตรงจุดวาน์ปของเมืองครับ

3. พอผ่านเควสหลักเควสที่ 3 ถ้าจําไม่ผิด จะสามารถคราฟของได้ วิธีคือเราต้องเอา magic item ไอเทมสีฟ้าขึ้นไปนั่นเอง ไปกดหลอม มันจะเป็นรูป ฆ้อนที่ npc คับ หลอมมาเราจะได้แร่สําหรับคราฟของ ซึ่งของที่ทําออกมาจะสุ่มสถานะต่างๆครับ เพราะฉนั้น ควรเก็บไอเทมเมจิกไว้เสอนะครับ

4. พยายามหาและเก็บ book ตามฉากนะครับ เวลาเพื่อนเล่นด้วยกันแล้วเก็บได้ก็เรียกๆกันไปเก็บด้วยนะครับ มันจะได้ exp ฟรีๆ น้อ

5. การจ้างทหารประจําตัว สามารถทําได้แค่ตอนที่เล่นคนเดียว จะจ้างได้ตอนเราไปช่วยคนในเควสบอส สเกลนั่นแหละครับ เราสามารถหาของมาให้ทหารใส่ อัพสกิลให้ได้ด้วยนะคับ

6. การเล่นร่วมกับเพื่อน ถ้ามีคนตาย ไม่ต้องกลับไป last check point ครับ ให้เพื่อนมาชุบที่หลุมศพเราได้เลยน้อ

7. ไอเทมต่างที่มีเครื่องหมาย ? เราสามารถคลิ๊กขวาเพื่อเปิดมันได้เลย ง่ายมาก - -

8. ไอเทมสีเหลืองที่ได้จากบอส จะดรอปครั้งเดียวสําหรับตัวละครตัวนั้น คือไปฆ่าซํ้าก็ตกแต่สีฟ้าละ แถมแม่มไม่ค่อยดรอบไอเทมอาชีพตัวเองด้วย แนะนําก่อนถึงบอสให้ไปเป็นตี้ - - ได้แลกของได้

9. การให้ของเพื่อนก็โยนให้เก็บกันดื้อๆ นั่นแหละครับ
ปล. พิมขณะรถติด 555
ปล. ท่านมีอัดกันยาวๆ ไม่หลับไม่นอน วันนี้ท่านไม่ทํางานกันหรือง๊ายยยยยยยย -*-

Edited by Jin, 16 May 2012 - 08:28 AM.

#2 peXXeq

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 16 May 2012 - 08:33 AM

เล่น Monk เพิ่งฆ่า Skel King เอง

เน็ตที่โรงแรมกาก ต้องใช้ 3G แปลง wifi เอา

#3 ปีกหัก

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 16 May 2012 - 08:43 AM

ผมก็เพิ่งฆ่า skel king ดีนะมันdrop คฑาwizard ให้ตรงสายพอดี :r18:

#4 SeaValue

Posted 16 May 2012 - 08:55 AM

Thx..

#5 nc.meen

.. is over

Posted 16 May 2012 - 09:01 AM

ดีลกันได้นะคุณจิน กดคลิกขวาที่ไอคอนรูปเพื่อน ดูของสวมใส่ก็ได้กด Inspect

#6 ยาขมชนิดเม็ด

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 16 May 2012 - 09:10 AM

ขอบคุณสำหรับไกด์ครับ

เล่น WD ครับ กำลังไปฆ่า Skeleton King แอดมาได้นะครับ Luke#6152

เดี๋ยววันนี้กลับมาเล่นตอน 3 ทุ่มครับ

#7 hyde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 16 May 2012 - 09:25 AM

แถมนิดครับ ในกรณีไปเป็นปาร์ตี้ แล้วอยากถามเพื่อนว่า ของที่เราเก็บได้ดีพอสำหรับมันไหม อยากได้ไหม

ให้คุณกดเปิดหน้าจอไอเทม แล้วกด Enter(เหมือนจะพิมพ์คุย) จากนั้นกด Shift แล้วไปคลิกที่ไอเทมที่อยากจะโชว์

มันจะขึ้นเป็นตัวหนังสือสีเหลืองที่ช่องคำพูด กด Enter ได้เลยครับ ทีนี้ใครอยากรู้ก็แค่เลื่อนเม้าส์ไปที่ชื่อไอเทม

ระบบสุดสะดวกสบายจาก WoW ครับ

#8 seba

Posted 16 May 2012 - 09:33 AM

ขอบคุณครับ

แล้วมันกดปุ่มไหนเพื่อจะตีศัตรูได้ตลอดมั้ยครับ หรือต้องคลิ๊กเม้าส์อย่างเดียว
ภาคนี้มันมีวิ่งมั้ยครับ กดตรงไหนอะ

#9 hyde

Posted 16 May 2012 - 09:37 AM

กดค้างได้อย่างเดียวครับ

วิ่งก็มีแค่กดค้างนี่แหละครับ ไม่มีกดวิ่งตาม จะไวก็ขึ้นอยู่กับสกิลหรือของที่ใส่อ่ะครับ มังผมวิ่งปรู๊ดเลย ฮ่าๆ

#10 paween_a

Posted 16 May 2012 - 10:43 AM

ช่วงแรก ๆ ลองไปหาอาวุธดี ๆ จาก auction house ดูนะครับ ราคาถูก ๆ ไม่กี่ร้อยก็มี
magic ไอเท็มอันไหนผมไม่ใช้ก็ตั้งขายประมูลทิ้งให้หมดเลย อันละ 100 ขำ ๆ ดีกว่าไปขายพ่อค้า

แต่ต้องระวังนิดหนึ่งนะครับ อย่าตั้งประมูลครบ 10 ชิ้น
เพราะว่ามันจะค้างอยู่แบบนั้นไป 2 วันเลยถ้าไม่มีใครมาซื้อไป
เผื่อเรามีของดี ๆ อยากจะปล่อยจริง ๆ ก็จะเสียโอกาสไป

#11 KornGame

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 16 May 2012 - 11:04 AM

ขอบคุณ

#12 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 16 May 2012 - 11:06 AM

จดๆ..^^

#13 [~FMT~]

Something Very Special

Posted 16 May 2012 - 11:18 AM

โอ้ย วันนี้ง่วงมาก เมื่อคืนกว่าจะได้นอนก็เกือบตีสาม นั่งกดยาวตั้งแต่ 5 โมง :sorry3:

เมื่อคืนใครเล่นกับผมเรอะครับ Witch Doc กับ Demon Hunt อีกคน แสดงตัวหน่อยเด้อ

Edited by [~FMT~], 16 May 2012 - 11:20 AM.

#14 yody

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 16 May 2012 - 12:05 PM

ขอบคุณครับ บ่ายนี้ได้แผ่นคืนนี้จัดยาววววววว

#15 baklerm

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 16 May 2012 - 12:14 PM

มัน save ยังไงครับ รอ check point อย่างเดียวเหรอ

#16 SatanKruze

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Interests:Programming, Technology, IT, iOS, Android

Posted 16 May 2012 - 12:41 PM

View Postbaklerm, on 16 May 2012 - 12:14 PM, said:

มัน save ยังไงครับ รอ check point อย่างเดียวเหรอ

ใช่ครับ

#17 gnilwob

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 16 May 2012 - 02:22 PM

ของฟ้าไม่ใช้ ผมจับ material ไว้ตีอาวุธหมดครับ ^^''

#18 tonnie

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 16 May 2012 - 02:33 PM

เพิ่มเติม tip เบื้องต้นให้ครับ

เกมส์นี้สามารถเพิ่มอัตราการได้ของดีๆ ด้วย option +XX% magic find item ครับ
คนที่เคยเล่นภาค 2 มาก่อนส่วนใหญ่จะทำชุด +mf ทั้งตัวไว้หาของชุดนึง
รู้แล้วก็อย่าเอาไปย่อยหมดนะ ^^

View Post[~FMT~], on 16 May 2012 - 11:18 AM, said:

โอ้ย วันนี้ง่วงมาก เมื่อคืนกว่าจะได้นอนก็เกือบตีสาม นั่งกดยาวตั้งแต่ 5 โมง :sorry3:

เมื่อคืนใครเล่นกับผมเรอะครับ Witch Doc กับ Demon Hunt อีกคน แสดงตัวหน่อยเด้อ

ผม DH ที่มาแจมๆ ช่วงเที่ยงคืนครับ
หลุดไปเพราะ true docsis maintenance down time = ='

tonshinhye#1973

Edited by tonnie, 16 May 2012 - 02:36 PM.

#19 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 16 May 2012 - 02:49 PM

งงอ่ะตาต้น ไม่เคยเล่นแนวนี้ อธิบายตีของ ผสมของแล้วสีของทีดรอปหน่อยจิ ตอนนี้อาวุธต๊อกต๋อยมาก--"

View Posttonnie, on 16 May 2012 - 02:33 PM, said:

เพิ่มเติม tip เบื้องต้นให้ครับ

เกมส์นี้สามารถเพิ่มอัตราการได้ของดีๆ ด้วย option +XX% magic find item ครับ
คนที่เคยเล่นภาค 2 มาก่อนส่วนใหญ่จะทำชุด +mf ทั้งตัวไว้หาของชุดนึง
รู้แล้วก็อย่าเอาไปย่อยหมดนะ ^^

ผม DH ที่มาแจมๆ ช่วงเที่ยงคืนครับ
หลุดไปเพราะ true docsis maintenance down time = ='

tonshinhye#1973

#20 kattys

Posted 16 May 2012 - 03:07 PM

ถามหน่อยทำไม Archivements โดนล้างอ่ะมีใครเป็นมั้งมั้ยหรือเราเป็นคนเดียวมันล้างซะหมดไม่เหลือเลย