`
←  Diablo 3
Logo
»

ไกด์เบื้องต้นสําหรับท่านที่พึ่งเล่น diablo...

[~FMT~]'s Photo [~FMT~] 16 May 2012

View Posttonnie, on 16 May 2012 - 02:33 PM, said:

เพิ่มเติม tip เบื้องต้นให้ครับ

เกมส์นี้สามารถเพิ่มอัตราการได้ของดีๆ ด้วย option +XX% magic find item ครับ
คนที่เคยเล่นภาค 2 มาก่อนส่วนใหญ่จะทำชุด +mf ทั้งตัวไว้หาของชุดนึง
รู้แล้วก็อย่าเอาไปย่อยหมดนะ ^^

ผม DH ที่มาแจมๆ ช่วงเที่ยงคืนครับ
หลุดไปเพราะ true docsis maintenance down time = ='

tonshinhye#1973
โอเคครับ ถ้าเห็นว่างก็เข้ามาจอยกันได้เลยนะครับ ผมเล่นประจำอยู่แล้ว อาจคุยน้อยหน่อยเพราะปกติผมใช้วิธีคุย skype กันนะครับ

naknaknak's Photo naknaknak 16 May 2012

View Postkattys, on 16 May 2012 - 03:07 PM, said:

ถามหน่อยทำไม Archivements โดนล้างอ่ะมีใครเป็นมั้งมั้ยหรือเราเป็นคนเดียวมันล้างซะหมดไม่เหลือเลย

ไปกดเปลี่ยน zone หรือ server ใน option ปะครับ

kattys's Photo kattys 16 May 2012

ไม่ได้กดเปลี่ยนแต่เมื่อวานไปลองเลือกเล่น Public games แล้วก็กลับมาเล่นแบบเดิม กลายเป็นแบบนี้เลย

boest's Photo boest 16 May 2012

ทำไม่เหนมีอัพ status เลยงะ มีแต่อัพสกิล ผมเโล่น วิสาจ นะครับ เปลี่ยนไปจาก ภาค 2 เยอะมากเลย งง เหมือนกัน

paween_a's Photo paween_a 17 May 2012

View PostRONAN321, on 16 May 2012 - 02:49 PM, said:

งงอ่ะตาต้น ไม่เคยเล่นแนวนี้ อธิบายตีของ ผสมของแล้วสีของทีดรอปหน่อยจิ ตอนนี้อาวุธต๊อกต๋อยมาก--"
ถ้าช่วงแรก ๆ ไม่ต้องไปแคร์เท่าไร แค่พยายามเก็บตังไว้เยอะ ๆ ก็พอครับ
แล้วเอาตังไปซื้อของถูก ๆ ใน auction house สะดวกกว่าตีของเองเสียอีก

หรือถ้าอยากจะตีของก็พยายามเก็บแต่ magic item (ของสีน้ำเงิน) เอาไปย่อยสลายที่คนตีเหล็ก
(ต้องเล่นผ่าน quest ไปสักระยะหนึ่งก่อน ถึงจะมีคนตีเหล็กมาประจำที่ร้าน)

ลองเข้าไปใน auction house ดูนะครับ ใช้งานเป็นแล้วจะช่วยในการเล่นได้เยอะเลย

penox's Photo penox 17 May 2012

เพิ่ม Tips เล็กๆให้ข้อนึงครับ หลายคนคงรู้แล้ว

มันจะมีตัวมอนชื่อไรจำไม่ได้ ที่แบกถุงขาวๆวิ่งเร็วๆ
ให้รีบๆตีมันให้ตาย ตามให้ทันก่อนมันจะว้าบหนีนะครับ ฮา

gnilwob's Photo gnilwob 17 May 2012

เกมแนวนี้ อย่าเพิ่งรีบสนใจเรื่องของมากครับ
รอรอบ inferno แล้วค่อย farm ของ :D

การสื่อสารที่ดีกว่าการพิมพ์คุยกันคือใช้ mic คุยกันครับ
อาจจะเป็น skype หรือ teamspeak หรือ ventrilo ที่คุยกันได้เป็น group
ผมชอบใช้ skype ครับ เพราะผมขี้เกียจพิมพ์ >.<

hyde's Photo hyde 17 May 2012

แวะมาบอกครับว่า Craftman ที่เรา Train ถ้ายังไงไม่กะจะคราฟของเพื่อเอาไปขายใน Auction ผมแนะนำว่า ให้ถึงแค่ เลเวล 3 นิดๆ ก็พอครับ เพราะมากกว่านั้นมันจะสร้างแต่ไอเทมสำหรับเลเวล 25 ขึ้นไป ซึ่งตัวเรามันจะเลเวลต่ำกว่าเยอะ เสียดายเงินครับ

เก็บเงินไว้แบ่งไปอัพร้านผลิต GEM ก็ดีครับ เพราะมันอัพคล้ายๆ Craftman เลย

หรือเอาแบบง่ายๆ ก็เอาเงินไปซื้อใน Auction ก็ดี ราคา GEM ดีกว่าทำเองอีกครับ

tonnie's Photo tonnie 17 May 2012

จริงครับ MF ช่วงแรกๆไม่สำคัญเลย - -
ระบบ auction ทำให้ทุกอย่างง่ายไปหมด : )

ปีกหัก's Photo ปีกหัก 17 May 2012

auction มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ หาไม่เจอ

GamerJr.'s Photo GamerJr. 17 May 2012

สร้างตัวละครได้กี่ตัวครับ

gnilwob's Photo gnilwob 17 May 2012

View PostGamerJr., on 17 May 2012 - 11:47 AM, said:

สร้างตัวละครได้กี่ตัวครับ
Server ละ 10 ตัว 3 servers = 30 ตัวครับ

GamerJr.'s Photo GamerJr. 17 May 2012

View Postgnilwob, on 17 May 2012 - 11:58 AM, said:

Server ละ 10 ตัว 3 servers = 30 ตัวครับ
ขอบคุณครับ เผื่อพี่ที่บ้านจะมาใช้ id ร่วมด้วย จะได้แบ่ง ๆ กันเล่นได้