`
←  Diablo 3
Logo
»

สอบถามคนที่ใช้เนต 3 bb หน่อยครับ

dreamers's Photo dreamers 15 May 2012

อยากจะถามว่าเล่นกันได้ไหมอะครับ
ถ้าได้จะได้ซื้อตัว digital
อยู่ ตจว หาของไม่ได้เลย
หรือใครมี guest pass ก็ขอมาทดสอบหน่อยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Dr-Doom's Photo Dr-Doom 16 May 2012

3บีๆ แล้วแต่ความเร็วเน็ต
ผมติดอยู่ 2 บ้านยังเร็วไม่เท่ากัน
อันนึงติดที่แถวบางกะปิ เร็วเต็มๆ 6-7 mb
อีกอันติดฝั่งธน ได้แค่ 4 เม็ก แถมกลางคืนหลุดกระจายเล่นแทบไม่ได้

paween_a's Photo paween_a 16 May 2012

ผมใช้ 3BB เมื่อคืนตอน 4 ทุ่มเล่น server US แล้ว lag โคตร อาจจะเป็นเพราะ server load หนักก็ได้
เพราะใคร ๆ ต่อใคร ๆ ก็วิ่งไปที่ US หมด เพราะมันขายของเอาเงินจริงได้

เห็นเขาว่ากันว่า server Asia เขียวตลอดเลยนะ เสียอยู่อย่างคือตัวละครที่สร้างเล่น server ไหนก็ต้อง server นั้น
มันไม่ตามมาด้วยนี่สิ