`

Jump to content

Diablo CE นี่ หายากมากเลยหรือครับ? ผม...

11 replies to this topic

#1 thaneth_t

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 05 May 2012 - 02:42 AM

วันนี้จู่ๆก็มีผู้หญิงโทรมาหา ถามว่า จะซื้้อ Diablo 3 ไม๊? ผมก็งงๆ คือรู้ว่า Diablo จะออก แต่ผมไม่ใช่สาวกเกมส์นี้
ผมเป็นสาวก Tekken (มีใครไม่รู้มั่ง บอกมันตอนนี้แหละ ฮ่าๆๆ)

เค้าก็เล่าต่อว่าเนี่ย พี่จะซื้อหรือเปล่า ผมก็บอก ไม่ครับ ไม่ได้เล่นเกมส์นี้
คือรู้ว่าจะมา แต่ไม่ได้สนใจ เค้าก็เลยบอกว่าพี่...... ช่วยซื้อหน่อยได้ไม๊?

ผมก็... งงดิ ไรเนี่ย มีตื้อให้ซื้อด้วยเว้ย มาจากร้านอะไรเนี่ย เค้าก็อธิบายต่อว่า เนี่ย พี่อ่ะ ได้สิทธิ์ซื้อ Diablo CE
ตอนนี้มีแค่ 50 คนเท่านั้นที่จะซ์้อได้ ผมก็ถามกลับว่า อ่อ... เหรอ แล้ว มันดียังไง?

เค้าก็ไม่อธิบาย บอกแต่ว่า ถ้าพี่ไม่เอา ช่วยไปซื้อ แล้วส่งต่อให้หนูได้ไม๊? ผมก็ตอบว่า เอิ่ม แล้วมันต้องอะไรยังไงบ้าง
เค้าก็อธิบายไปว่า ต้องไปยืนยันสิทธิ์ก่อน เสร็จแล้ววันจริงก็มาซื้อ ซื้อแล้วก็ส่งให้เค้าไป โดยจะจ่ายค่าเสียเวลาให้

จะคิดเท่าไหร่คะพี่?

ผม... เอาจริงๆเลยนะ ไม่ได้ตามเลยเกมส์ PC เพราะตั้งแต่ช่วงปลายปีที่ผ่านมา งานยุ่งมากๆจนเวลาเล่น Tekken ยังไม่มี
การ์ตูนนี่เลิกอ่านไปเลย ตอนนี้ยุ่งแบบ... จะเดินทางหรือเสียเวลาอะไรซํกอย่างต้องคิดหน้าคิดหลังว่าคุ้มไม๊ จะเดินทางไปหรือเสียเวลากับมันดี
พอมีคนเสนอมาแบบนี้ ผมเลย... ฮ่ะๆๆ ได้แต่เช็คดูก่อนว่าในชุดมันมีไรมั่ง น่าซื้อสะสมไม๊ คือคงไม่ได้เล่นอ่ะ แต่จะสะสมเอง ไม่ก็ ขายต่อ ebay ดีไม๊วะ?
ถามเพื่อนคนรู้จักมีแต่คนบอก ซื้อเด่ะพี่! ถ้าพี่ไม่เอา ซื้อให้ผมหน่อย!

หึ... แบบนี้บอกตามตรง เสร็จโจรสิครับ

ผมก็บอกน้องเค้าไปตามตรงว่า แบบนี้ไม่ใช่แค่ค่าเสียเวลาแล้ว มัน... โอกาสทำกำไรนี่หว่า...
น้องเค้าก็บอกว่าใช่พี่ แบบนี้หนูคง.... ต้องยอมล้มเลิกความคิดไป

แล้วพอผมถามว่า ถ้าผมขายให้ในราคาแพง จะซื้อไม๊ละครับ? น้องเค้าก็บอกว่า...ไม่เอา... ผมก็เลยยังลังเลนิดๆว่า
ตกลงน้องเค้าอยากได้จริงๆ.... เพื่อไปเล่นเอง หรือจะเอาไปขายต่อแน่หว่า? วิเคราะห์ไม่ถูกเลย

.
.
.
ที่เล่าๆมาเนี่ย ผมยังไม่ได้ตัดสินใจเรื่อง CE นะครับ จะซื้อหรือไปยืนยันสิทธิ์อะไรยังไม่ได้คิด เพราะมีเรื่องที่น่าคิดกว่าคือ

น้องเค้าเอาเบอร์ผมมาได้ไง??????

ผมก็ถามน้องไปตรงๆ น้องเค้าก็พาซื่อ ตอบมาตรงๆว่า มีคนรู้จักในนั้น พอไปขอเค้าก็เลยให้มา.....

อ้าว ... ห่านจิก เบอร์มันส่วนตัวนะครับ ทำไมเอามาให้คนอื่นโทรหาแบบนี้เนี่ย ทีแรกคิดว่าใครจะมาหลอกลวงอะไรเปล่า
แต่ก็อย่างที่เห็นครับ ผมก็ยังไม่ฟันธงนะว่าน้องเค้าอยากเล่นจริงๆ... หรือเป็นคนในแอบโทรมาว่าจะเอาไม๊ ถ้าไม่เอา
ตูจะเอาไปปล่อยต่อ หรือเปล่า? อันนี้ผมไม่อาจจะทราบได้

ก็เล่าสู่กันฟังครับ เพิ่งได้ไปดูที่บอร์ดของ Zest เองหรือที่นี่ ก็เพิ่งรู้ว่ามันดราม่าไปซะแล้ว
กับการให้สิทธิ์คนเล่น SC2 ซื้อ DB3 ก่อนเนี่ย เป็นอะไรที่.. อืม งงๆเหมือนกัน

สรุปครับ ผมควรจะไปดำเนินการอะไรกะ zest ดีไม๊ครับเนี่ย? ข้อหาเอาเบอร์ลูกค้ามาเผยแพร่ซะงั้น
ส่วนคนอื่นๆ ผมก็ไม่รู้ว่ามีโดนแจกไปอีกหรือเปล่านะ ร้องเรียนไปก็ไม่รู้จะได้อะไรขึ้นมารึเปล่า... เฮ้อ.. ไม่สบอารมณ์เลยแฮะ

#2 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 05 May 2012 - 02:46 AM

แสดงว่าุคุณเป็นคนที่ไปจอง SC2 CE แล้วพลาดรึเปล่าครับ เขาถึงได้สิทธินี้ให้คุณมา

ถือเป็นโอกาสที่ดีนะครับ อย่างน้อยผมคนนึงหละที่อยากได้ ถ้าคุณไม่สนผมขอซื้อต่อได้ไหมอะครับ ให้ราคามากกว่าที่เป็นจริงก็ได้ครับ แต่ขอสมเหตุสมผลหน่อยอะครับ

คือ CE ของ Diablo 3 มันมีเรื่องมาจาก Zest แล้วอะครับ ผมคนนึงที่ไปจองเกมส์นี้ที่ Zest เพราะ มีการทิ้งหมายเหตุไว้ในการสั่งซื้อว่า "สามารถ Upgrade ไปเป็น CE ได้ เมื่อสินค้ามา" คนก็แห่กันไปจอง รวมถึงผมด้วย จนมาถึงไม่กี่วันมานี้ ข้อความนั้นได้หายไป และทาง Zest แจ้งว่า ให้สิทธิ์แก่ผู้ที่มาจอง SC2 CEแล้วพลาดไป 50 ท่านแรก คนที่มาจองก็อารมณ์เสียกันใหญ่ เพราะมันคนละเกมส์และคนละแนวเลย ทำไมถึงให้สิทธิไปแบบนั้น

ถามผม ผมก็ไม่โทษใครหรอก เพราะผมเพิ่งมาลองเจ้านี้ครั้งแรก แต่ก็ผิดหวังที่ไม่มีโอกาสได้ CE เหมือนกัน เรื่องก็เป็นประมาณนี้แหละครับ

Edited by dOgnOeAt, 05 May 2012 - 02:52 AM.

#3 thaneth_t

Posted 05 May 2012 - 03:02 AM

เช็คที่ ebay มาละ.... bid กันไปที่ 200 เหรียญแล้ว.... เกมส์นี้มันสุดยอดขนาดนั้นเลยรึ?

#4 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

DMC and KOF

Posted 05 May 2012 - 03:04 AM

ถามแฟนๆก็ต้องตอบว่าสุดยอดอยู่แล้วอะครับ เกมส์ระดับตำนาน ได้เลยมังครับ

ไม่ก็มาลองเล่นกันก็ได้ครับ ลองดู น่าสนุกนะ อิอิ

#5 thaneth_t

Posted 05 May 2012 - 03:28 AM

เคยเล่นภาคแรก เป็น necromancer มั้ง? เจอตัวใช้ไฟราวๆด่านสองผมก็ลนละครับ ไม่รู้ต้องกดไรก่อน วิ่งหนีอย่างเดียวเลย ฮ่ะๆๆ

#6 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

DMC and KOF

Posted 05 May 2012 - 03:43 AM

ืืำืnecromancer น่าจะเป็นภาค 2 นะครับผม ฮาๆ

ภาคแรกมีแค่ สามอาชีพครับ อิอิ

#7 ppao

PSN : pair17

• High Royal Executive Members
  • Interests:tekken,keroro,SF

Posted 05 May 2012 - 04:48 AM

ซื้อมาให้ผมก้ได้พี่... ผมเอาเอง ฮ่ะๆ

#8 coupe

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 05 May 2012 - 08:49 AM

พนักงานมันจะเอาไปขายต่อชัวร์

#9 nc.meen

.. is over

• High Royal Executive Members

Posted 05 May 2012 - 10:04 AM

PM ไปแล้วนะครับ ><

#10 ~Dante~

Kenjiman

Posted 05 May 2012 - 03:17 PM

ก็เนี่ยแหละน้าดันเอาceให้คนเล่นSC2 มันถึงได้เป็นเงี้ย(เกมคนละแนวเลยคิดได้ไง)

Edited by ~Dante~, 05 May 2012 - 03:17 PM.

#11 thaneth_t

Posted 05 May 2012 - 03:40 PM

ว่าแต่ เหลือเวลาอีก 5 วันก่อนจะถึงวันที่ 10 จนถึงตอนนี้ผมไม่เห็นจะมีพนักงานจาก Zest ติดต่อผมมาเลยนะ ถ้าปล่อยไว้จนถึงวันที่ 10 แล้วมีคนในรายชื่อไม่รู้ว่าตัวเองได้สิทธิ์แบบผมนี่ สงสัยจะมีดราม่ายาวๆ

#12 nungy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 05 May 2012 - 03:50 PM

CE ซื้อมาเลยครับ เด้วผม ซื้อต่อ อิอิ