`

Jump to content

Zest ชี้แจงเรื่องโควต้า CE แล้วนะครับ

11 replies to this topic

#1 nc.meen

.. is over

• High Royal Executive Members

Posted 03 May 2012 - 10:38 AM

Melodica
Zest Staff
Silver Beginner
Join : 14 พฤศจิกายน 2551

ได้รับ Confirm ยอดของ CE ที่เราได้รับมาแล้วนะครับ
CE จะได้รับเป็นอัตราส่วน ต่อการสั่ง Standard ในครั้งแรกเท่านั้น แต่ไม่ขอเปิดเผยอัตราส่วนนะครับ เราได้รับทั้งหมดจำนวน 50 กล่อง ซึ่งจะให้สิทธิ์สำหรับผู้ที่เคยลงชื่อจอง SC2 CE จำนวน 50 ท่านก่อนนะครับ
หากมีผู้ที่สละสิทธิ์ ก็จะนำมาจับรางวัลให้สิทธิ์เปลี่ยนสินค้ากับลูกค้าที่ทำการ Pre-Order กับเราครับ กำลังทำข่าวประกาศหน้าเวปอย่งเป็นทางการอยู่นะครับ
--------------------------------------------------------------------------------

ส่วนตัวไม่เห็นด้วย ทำไมไม่ให้สิทธิจอง Starcraft HS ไปก็ไม่รู้ คนละซีรี่ย์แท้ๆ
เดียวผมคงยกเลิกพรีออเดอร์เอาตังคืนไปลุ้นจับฉลากในงานเอาดีกว่า
ได้ข่าวว่าตอนนี้คนยกเลิกกันเพียบ ก็น่าอยู่หรอก ฮ่าๆ

#2 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Royal Executive Members
  • Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 03 May 2012 - 01:20 PM

ดูท่าจะเลือนลางซะละ CE โอกาสได้ไม่ถึง 1% เลย

ผมก็จองทาง Zest เฮ้อ จ่ายเงินอะไรเรียบร้อยแล้ว อยู่ ตจว ด้วย คงได้แต่รอคราบ เฮ้อ อีกที

#3 nc.meen

.. is over

• High Royal Executive Members

Posted 03 May 2012 - 01:25 PM

View PostdOgnOeAt, on 03 May 2012 - 01:20 PM, said:

ดูท่าจะเลือนลางซะละ CE โอกาสได้ไม่ถึง 1% เลย

ผมก็จองทาง Zest เฮ้อ จ่ายเงินอะไรเรียบร้อยแล้ว อยู่ ตจว ด้วย คงได้แต่รอคราบ เฮ้อ อีกที
น่าจะยกเลิกได้นะครับ เขาจะโอนเงินคืนให้(จากที่ถามชาวบ้านเขามา)

แนะนำถ้าอยากเล่นไวๆ ให้ฝากเพื่อนที่อยู่กรุงเทพซื้อแล้วขูด code ให้ก่อนแล้วส่งกล่องทางไปรษณีย์เอา
เกมส์นี้ทาง Zest เขาไม่ขูดให้ต้องรออย่างเดียว หรือถ้าไม่อยากได้กล่องก็ digital code ไปเลย แพงกว่านิดเดียว

#4 Myner

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 03 May 2012 - 01:36 PM

ถ้ามี ซื้อ digital code มาเล่นแล้ว กล่องส่งตามทีหลังได้คงดี

#5 kattys

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 03 May 2012 - 04:53 PM

งานนี้ Zest หน้าแหกจำได้ว่าตอนเปิดให้พรีเห็นขึ้นไว้ว่าคนที่พรีสามารถอัพเกรดเป็นตัว CE ได้แต่ตอนนี้ดันมากลับลำตัวเองมี 50 กล่องแถมไป lobby ให้กับเกม SC2 อีก เป็นใครก็ยกเลิกแนะนำถ้าไปจองกับ zest ให้ยกเลิกดีกว่าแล้วไปซื้อ Digital code แทนส่วนงานวันที่ 15 เราไปแน่นอนแล้วก็ไม่คิดว่าตัว Standard จะมีแค่ 1000 กล่องพอดี แต่ที่กลัวคือ มันจะให้แค่ 1 คนต่อ 1 กล่อง ถ้าสนใจกล่องจริงๆ ก็หลังไมค์ได้ ถ้าซื้อได้ก็จะซื้อให้ถ้าไม่ได้จะโอนเงินกลับไป

#6 -*- -*-

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 03 May 2012 - 04:55 PM

ดราม่า ทุกหัวระแหงจริงๆ ถ้าอยากรู้ต้นสายปลายเหตุ เด๋วจัดนิยายอิงประวัติศาสตร์ ให้ซักเรื่องครับจะได้กระจ่างกัน :r13:

#7 nc.meen

.. is over

Posted 03 May 2012 - 05:01 PM

Zest ตอนนี้โครตดราม่าครับ เหมือนหลอกคนให้พรีออเดอร์เอายอด เพื่อเอา CE ไปให้คนที่พลาด Starcraft2
น่าผิดหวังจริงๆ :r15:

#8 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 04 May 2012 - 10:51 AM

ที่ผมมาสั่งกับ Zest เพราะ มีหวังได้ CE นี่แหละ เหตุผลเดียวกันเลยครับ เฮ้อ

#9 ยาขมชนิดเม็ด

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 04 May 2012 - 05:52 PM

มีใครอยู่แถวหน้ารามแล้วจะไปซื้อบ้างไหมครับ วันที่ 15 ผมติดเทรนงานที่เอแบคหัวหมาก เลิกเทรน 5-6 โมงครับ ถ้ามีใครที่อยู๋แถวนี้ผมอยากจะฝากจังครับ เพราะไม่รู้ว่าจะขอลาได้หรือเปล่าด้วยครับ

#10 WinZero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 04 May 2012 - 08:10 PM

ตอน starcraft 2 ยังแค้น zest ไม่หาย ผมจอง limited ไปเป็นเดือน พอมาเอาของๆบอกไม่พอ ทั้งๆที่เพื่อนที่จองหลังผมยังได้เลย
โอนเงินก็แล้ว เอาเงินไปแช่ตั้งนาน...

#11 nc.meen

.. is over

Posted 04 May 2012 - 10:17 PM

View PostWinZero, on 04 May 2012 - 08:10 PM, said:

ตอน starcraft 2 ยังแค้น zest ไม่หาย ผมจอง limited ไปเป็นเดือน พอมาเอาของๆบอกไม่พอ ทั้งๆที่เพื่อนที่จองหลังผมยังได้เลย
โอนเงินก็แล้ว เอาเงินไปแช่ตั้งนาน...
คุณ WinZero มีรายชื่ออยู่ในนี้รึเปล่าครับ
https://www.zest.co..../view/id/11360/
ถ้ามีผมอยากซื้อต่อ ><

#12 WinZero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 04 May 2012 - 11:17 PM

View Postnc.meen, on 04 May 2012 - 10:17 PM, said:

คุณ WinZero มีรายชื่ออยู่ในนี้รึเปล่าครับ
https://www.zest.co..../view/id/11360/
ถ้ามีผมอยากซื้อต่อ ><

ไม่มีครับ ...