`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

การทำให้ PS VITA อ่านภาษาไทยในเวป พร้อมวิ...

gt41's Photo gt41 01 May 2012

เอารูปไปดูกันครับ ส่วนวิธีดูกันได้ที่ตรงนี้นะครับ

http://www.hddgameonline.com/

คิดว่าน่าจะใช้เปิดเวปทั่วไปได้ แม้จะไม่ครบ 100% ก็ตาม ..

เฟซบุ๊คครับ

เทสด้วยเวปดังๆอย่าง sanook ซ่ะหน่อย

อ่านได้ เหมือนกัน เยี่ยม ..

ส่วนวิธีการ ดูได้จากที่นี่เลยนะครับ http://www.hddgameonline.com/ ใช้หลักการ เหมือน กับสคริปที่ใช้เซฟ ไฟล์ youtube กลับมาที่เครื่องนะครับ แต่กว่าจะได้ ก็เล่นเอาแทปแย่เหมือนกัน เพราะว่า บางสคริปทำมาอย่างดี รันบน firefox ได้ แต่พอย้ายมาเทสบน วีต้าไม่ได้ แต่ในที่สุดก็ทำจนได้ ถือว่าเอาไว้เพิ่ม มูลค่าของเครื่องนะครับ ดีกว่าทำไม่เล่นไม่ได้ อ่านไม่ได้

เพิ่มเติมนะครับ สคริปนี้ผมทำ แบบเบื้องต้นเพื่อให้รู้ว่าหลักการที่เราคิดไว้มันเป็นไปได้นะครับ สคริปไม่ได้รัดกุมอะไรมากบางเวป เปลี่ยนภาษาไทยได้ บางเวปเปลี่ยนไม่ได้

ผมเองก็ไม่ได้ เขียน java script เป็นอะไรมากนัก หรือเรียกว่าเขียนไม่เป็นดีกว่า แค่รู้โครงสร้างภาษานิดหน่อยเท่านั้นนะครับ ผมเลยอยากให้หลายๆท่านที่เก่งๆ มาช่วยกับปรับโค้ดนะครับ ปรับให้ดีๆ เพื่อให้คนที่มีความจำเป็นต้องใช้วีต้า เป็นเครื่องหลักในการเปิดเวปนอกบ้าน ได้ใช้งานกัน ..

ขอบคุณทุกกำลังใจและข้อเสนอแนะนะครับ ผมว่าช่วยๆกันต่อยอด มันจะดีขึ้นมาเองครับ

:r05:
Edited by gt41, 02 May 2012 - 12:02 PM.

VoZz's Photo VoZz 01 May 2012

เป็นกำลังใจให้ฮะ!!!

gt_r34's Photo gt_r34 01 May 2012

สุดยอดเลยครับ รอวิธีอยู่นะครับ :)

neokung's Photo neokung 01 May 2012

สุดยอดดดดด ขอบคุณมากๆเลยครับ ที่ทำให้vita มีค่ามากกว่าเล่นเกม จะรออย่างใจจดใจจ่อนะคร้าบ ถ้ายิ่งพิมไทยได้ด้วยนี่แจ่มเลย :r38:

YOKBOA's Photo YOKBOA 01 May 2012

สุดยอดดด โคตรเก่ง นับถือๆ จะได้ถอย 3G ป่ะเนี้ย -*-

aiekung's Photo aiekung 01 May 2012

บอกได้คำเดียวว่า "สุดยอด" ครับ

Toi-ii2u's Photo Toi-ii2u 01 May 2012

You are our hero

:act_left: :act_right:

Home's Photo Home 01 May 2012

สุดยอดเลยครับ ที่รอคอยมากๆเลย ไงรบกวนขอวิธีลงแบบละเอียดนะครับ ^^

coco's Photo coco 01 May 2012

เยี่ยมไปเลยครับ

jokeza's Photo jokeza 01 May 2012

สุดยอดมากครับพี่ เทพจริงๆ
3gมีค่ามากเลยทีนี้
เก่งมากๆเลยครับ

:like: :like: :like:

ปัก
Edited by jokeza, 01 May 2012 - 07:52 PM.

Hutch_PSP's Photo Hutch_PSP 01 May 2012

แจ๋วอ่ะ ขอบคุณมากครับ :r19:

leawnano's Photo leawnano 01 May 2012

คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก

kombangguy's Photo kombangguy 01 May 2012

เจ๋งมากๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับผม จุ๊บๆ

teeplus's Photo teeplus 01 May 2012

โห ... สุดยอดไปเลยยย ...

รอเข้ามาเก็บข้อมูลครับ

ihatekim's Photo ihatekim 01 May 2012

สุดยอดมากครับ เอาใจช่วยอีกแรงครับ

No More Hero's Photo No More Hero 01 May 2012

เจ๋ง

ryuichi199999's Photo ryuichi199999 01 May 2012

ความหวังของผมฝากไว้กับกระทู้นี้แล้วครับ

ขอบคุณครับ

Tokuro's Photo Tokuro 01 May 2012

โหสุดยอดเลยครับ ความหวังเริ่มจะเป็นจริงแล้ว

jug's Photo jug 01 May 2012

สุดยอดครับ นับถือในความพยายามจริงๆครับ

fishfish's Photo fishfish 01 May 2012

:snake: :cat: สวดยอดครับ