`

Jump to content

หมดกันปีนี้ แชมป์ว่าวซะงั้น ผีแดง

29 replies to this topic

#1 ~BusteR~

You are not alone.

• High Royal Executive Members
  • Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 01 May 2012 - 04:21 AM

ยินดีกับแฟนๆ ของซิตี้ ด้วยนะคร๊าบบบ ตำแหน่งแชมป์เหมาะที่สุดแล้วล่ะปีนี้ :r18:

#2 Adachi

พ่กเลาไม๊ส่นหร่อก

• High Royal Executive Members

Posted 01 May 2012 - 04:42 AM

ทีมอาแปะ(แปะกันไปกันมา) เล่นได้แค่นี้ก็ไม่ต้องเอาถ้วยหรอกครับ
จะได้รู้ว่าทีมอื่นเค้าไปถึงไหนกันแล้ว
ไว้รอเคลฟเวอรี่ กับ แอนเดอสัน 2สุดยอดนักเตะ กลับมาฤดูกาลหน้าก็ไม่ต้องซื้อใครล่ะ
กลับมาเล่นเป็นทีมอาแปะเหมือนเดิม เย้

#3 blue_key

one of the best in my life

Posted 01 May 2012 - 06:48 AM

ผมว่ายังได้ลุ้นน่ะ นิวฯกะQPRอาจมีเซอไพรซ์

#4 notcomeng

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 01 May 2012 - 07:12 AM

ไม่อยากให้ผีได้แชมป์เลย จะได้รู้ตัวซะมั่ง :angry3:

#5 Thosapol_TH

เซียนเกม

Posted 01 May 2012 - 08:46 AM

แชมป์พรีเมียร์ลีก ทีมใหม่ จะได้หรือไม่ได้ก็อีก 2 นัด

หากคิดกันดี ๆ ไม่ต้องให้ แมนฯ ซิ แพ้หรอกครับ ชนะ นิวฯ 0 - 1 ชนะ QPR 1 - 0

แล้วให้ แมนฯ ยู ยิงนัดละ 6 ลูกทั้ง 2 นัด แค่นี้แชมป์ก็ไม่ไปไหนแล้ว

.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

อันนี้ปลอบใจแฟนผีนะครับ แต่.... มันเป็นจริงได้นะเออออ

#6 lengga

You'll Never Walk Alone

• Junior Moderator

Posted 01 May 2012 - 09:23 AM

ผมว่าตอนนี้อะไรมันก็ยังไม่แน่นอนนะครับ
ยังออกได้ทั้ง2ด้าน

#7 L-JacK

อนาคตของชาติ

• Junior Moderator

Posted 01 May 2012 - 09:29 AM

ทีมไหนทีมนึงสะดุด แชมป์ก็เปลี่ยนแล้วครับ ทีมท้ายตารางมักจะมีเซอร์ไพร์เสมอ

#8 pugga

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 01 May 2012 - 10:03 AM

เมื่อคืนนั่งลุ้นแมนซิตึ้ อึดอัดเหมือนกันแต่ก็เข้าวิน ผมอยากให้แชม์เปลี่ยนทีมบ้างจะได้ดูสนุกขึ้นหลายทีมมีลุ้นแย่งแชม์กัน
อย่าไปเหมือนสเปน มีลุ้นอยู่แค่ 2 ทีมเอง

#9 LoveKaRaoKe

นักเล่นเกมระดับต่ำกำลัง3

Posted 01 May 2012 - 11:04 AM

View Postpugga, on 01 May 2012 - 10:03 AM, said:

เมื่อคืนนั่งลุ้นแมนซิตึ้ อึดอัดเหมือนกันแต่ก็เข้าวิน ผมอยากให้แชม์เปลี่ยนทีมบ้างจะได้ดูสนุกขึ้นหลายทีมมีลุ้นแย่งแชม์กัน
อย่าไปเหมือนสเปน มีลุ้นอยู่แค่ 2 ทีมเอง

เอาแบบลีคเอิงดีป่ะพอหมดยุคลียงเปลี่ยนแชมป์ทุกปีเลย

แต่ผมยังมองว่าแมนยูยังได้เปรียบนิดๆที่โปรแกรมแข่งนะ

ซิตี้เจอทั้งทีมลุ้น ชปล และทีมหนีตายไม่ง่ายเลยที่จะชนะสบายๆ

#10 chaba

เซียนเกม

• Interests:All Console Football

Posted 01 May 2012 - 12:16 PM

View Postlengga, on 01 May 2012 - 09:23 AM, said:

ผมว่าตอนนี้อะไรมันก็ยังไม่แน่นอนนะครับ
ยังออกได้ทั้ง2ด้าน

ใช่ ครับ อยู่ ๆ วูฟอ่านจะแซงเป็นแชมป์เลยก็ได้

:r38:

#11 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

Posted 01 May 2012 - 01:18 PM

เสียดายนัดนี้ แพนด้าเน้นรับซะส่วนใหญ่ ถ้าจัดทีมปกติมีลุ้นกว่านี้แน่นอนครับ เวลเบ็ค รูน ยัง สโคล คาริค วาเลนเซีย หรือ นานี่

แล้วค่อยเปลี่ยนตัวเก๋าลงมากลางครึ่งหลังอย่างกิ๊ก หรือ ปาร์ค อะไรก็ว่าไปแต่อันนี้มาเน้นประสบการณ์ตรงกลาง(ช้ามาก) จะเห็นได้เลยว่าบางคนหายไปจากเกม

แต่ก็นะนัดหน้าแมนซิก็หนักอยู่นอกบ้านเจอนิว แม้นิวจะแพ้นัดก่อนแต่นัดนี้เล่นในบ้านน่าจะเต็มที่ส่งท้ายฤดูกาล แถมยังมีลุ้นพื้นที่ ucl

แมนซิหนักกว่าแน่นอนครับ

ปล.เสียดายแมนยู พลาดเหมือนอาร์เซนอล จากตอนแรกสบายๆละตอนนี้หนักเลยลุ้นทุกนัดเอาใจช่วยแฟนผีนะครับ

#12 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 01 May 2012 - 02:33 PM

ผมว่าแมนยูคิดเยอะเกินกับแผนการเล่นเมื่อคืน ถ้าเล่นแบบปรกติคงได้เสียมากกว่านี้ กลาง 5 สุ้ไม่ได้ ความสามารถเฉพาะตัวสู้ไม่ได้เกือบครึ่งทีม
แพ้ก้ดีครับฤดูกาลหน้าจะได้รุ้ว่าถ้าไม่เสริมทัพจริงจังๆ มัวแต่ซื้อเด็กซื้อดาวรุ่งเข้นเด็กในสโมสรขึ้นมาเล่น ก้โดนเพื่อนบ้านแซงหน้าแน่

Edited by zineryl, 01 May 2012 - 06:36 PM.

#13 เอ๋...

เซียนเกม

Posted 01 May 2012 - 04:47 PM

ยังไม่จบนะครับ ต่อจากนี้ใครพลาดจบแน่

#14 blue_key

one of the best in my life

Posted 01 May 2012 - 08:02 PM

นิวฯเสียเปรียบแมนซิฯตรงที่ต้องเตะกลางสัปดาห์กับเชลซีซึ่งผมว่าไม่น่ารอด
ส่วนQPRคงโดนแมนซิฯอัดเละแหงมๆเพราะเล่นบ้านแมนซิฯ

#15 SDC

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 01 May 2012 - 09:32 PM

ปีนี้มือเปล่าไปเลยดีแล้วครับ

จะได้หูตาสว่างเรื่องการซื้อตัวผู้เล่นสักที โดยเฉพาะกองกลางเนี่ย ไม่แปลกใจเลยครับที่ปีนี้ปิ๋วบอลถ้วยทุกรายการไปตั้งแต่ไก่โห่

#16 NottosanG

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 02 May 2012 - 09:42 AM

:r31:

#17 darksnake

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 02 May 2012 - 03:34 PM

View Postfinalekung^^, on 01 May 2012 - 01:18 PM, said:

เสียดายนัดนี้ แพนด้าเน้นรับซะส่วนใหญ่ ถ้าจัดทีมปกติมีลุ้นกว่านี้แน่นอนครับ เวลเบ็ค รูน ยัง สโคล คาริค วาเลนเซีย หรือ นานี่

แล้วค่อยเปลี่ยนตัวเก๋าลงมากลางครึ่งหลังอย่างกิ๊ก หรือ ปาร์ค อะไรก็ว่าไปแต่อันนี้มาเน้นประสบการณ์ตรงกลาง(ช้ามาก) จะเห็นได้เลยว่าบางคนหายไปจากเกม

แต่ก็นะนัดหน้าแมนซิก็หนักอยู่นอกบ้านเจอนิว แม้นิวจะแพ้นัดก่อนแต่นัดนี้เล่นในบ้านน่าจะเต็มที่ส่งท้ายฤดูกาล แถมยังมีลุ้นพื้นที่ ucl

แมนซิหนักกว่าแน่นอนครับ

ปล.เสียดายแมนยู พลาดเหมือนอาร์เซนอล จากตอนแรกสบายๆละตอนนี้หนักเลยลุ้นทุกนัดเอาใจช่วยแฟนผีนะครับ

เห็นด้วยเลยคับ ผมคิดว่าน่าจะจัดทีมชุดปกติยังจะได้ลุ้นมากกว่านี้ ผมคิดว่าป๋าแกจัดทีมประมาทไปหน่อย ปีนี้ไม่ได้ซักถ้วยก็คิดว่าดีเหมือนกันคับ จะได้เปลี่ยนแปลงบ้าง 555

#18 NUVEAU

Я не окунут

Posted 03 May 2012 - 02:55 PM

ถ้ายังยึดติดอยู่กับ กิ๊ก และ สโคล คงแชมป์ว่าวครับ นัดเจอวีแกน ป๋าเล่นเอากิ๊กอยู่กลาง
ผลคือเล่นสุนัขไม่รับประทานเลย เห็นด้วยครับที่อยากให้ปีนี้ผีว่าวแชมป์ เพราะป๋าจะได้
ทุ่มซะที ไม่งั้นเป็นตาแก่หัวดื้ออยู่เรื่อย ทั้งที่สโมสรก็รวยจะตายอยู่แล้วแต่ไม่ซื้อเอง คงกลัว
ซ้ำรอยกับ เวรอน ล่ะมั้งที่ซื้อมาแล้วป๋าใช้ไม่เป็น บวกกับไม่เข้ากับระบบทีม

ปล หากป๋าหากลางตัวตัดเกมไม่ได้ น่าลอง ราฟาเอลนะครับ เพราะหมอนี่ตัดเกมได้ดีคนหนึ่งเลย
ถ้าไม่ติดเรื่องอารมณ์ร้อน

Edited by NUVEAU, 03 May 2012 - 02:57 PM.

#19 NUVEAU

Я не окунут

Posted 03 May 2012 - 02:58 PM

View PostL-JacK, on 01 May 2012 - 09:29 AM, said:

ทีมไหนทีมนึงสะดุด แชมป์ก็เปลี่ยนแล้วครับ ทีมท้ายตารางมักจะมีเซอร์ไพร์เสมอ

ท่านหัวหน้าพูดจาได้มีเห็ดหอมมากครับ

#20 Me_Va

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 03 May 2012 - 04:04 PM

ยังพอมีลุ้นอยู่บ้าง โดยเฉพาะนิว น่าจะพอมีทีเด็ดอยู่บ้าง
แต่แมนยูภาพรวมปีนี้ห่วยอย่างแรง ทั้งฟอร์มและอาการบาดเจ็บ ได้ที่ 2 ก็ถือว่าดีมากๆแล้ว
นี่ถ้าเป็นปีที่ เชลชี อาร์เซน่อล ฟอร์มปกติ ป่านนี้แมนยูไม่รู้อันดับจะไปอยู่ตรงไหน

คงจะทำให้เซอร์ต้องตัดสินใจบางอย่างในช่วงปิดฤดูกาลนี้แล้วล่ะ