`

Jump to content

ระหว่างรอเกมออกเรามาเข้าเว็บblizzardกันเถอะ!(บุกเบิกมู้แรกของผม)[รูปใหญ่โคตรโหด]แถมคลิปmonkตีโคตรไวสุดยอด

7 replies to this topic

#1 ~Dante~

Kenjiman

• High Royal Executive Members

Posted 29 April 2012 - 06:25 PM

สวัสดีครับทุกท่านในฐานะที่ผมเป็นคนบุกเบิก(หรือทำล้มจม)กระทู้PCในDGO(เอ็งจะอวดทำซากอะไรฟะ)

ผมก็จะมาทำวิธีเยี่ยมชมเว็บblizzardนะครับ(ไอของอย่างงี้มันต้องมีกับเขาด้วยหรอ)

ไม่แน่ใจว่าทุกท่านจะทราบไหมแต่ในฐานะที่ผมเคยเล่นWoWมาก่อนทำให้ทราบดีว่าทางค่ายนํ้าแข็งนั้นให้ความใส่ใจในตัวเว็บของเขามาก

อย่างสมัยที่WoWออกแต่ละภาคเสริมตัวเว็บก็จะเปลีย่นโทนไปตามภาคนั้นๆด้วยครับ

เรามาดูกันครับว่ามีอะไรเด็ดๆบ้างไหมระหว่างรอเกมออกแก้เซี่ยน

โอเคเมื่อท่านเข้ามาในเว็บจะเห็นการอัพเดทต่างๆ สังเกตุทางมุมขวาของผม ท่านสามารถเข้าไปloginในเว็บได้จะปรากฏตัวละครของท่านในเกม ในรูปผมเป็นบลัดเอฟในwow คาดว่าพอเกมออก avarta DB3ตัวนั้นๆของท่านจะมาโผ่ลตรงนี้แทน ส่วนแท็ปบนภาษาญี่ปุ่นนั้นอย่าไปสนผมแค่เข้าเว็บเกมSuper Sonicoเห็นห้องนั้งเล่นเขาโพสมันโมเอะดีไม่มีอะไร :r13:

ต่อมาเรามาดูในส่วนของgame guide ท่าจะสังเหตุเห็นว่ามีอาชีพต่างๆให้เข้าไปดูกัน แถมยังมีส่วนของการคำนวณสกิลให้ทุกท่านbuildตัวเล่นก่อนออกรบ(ว่างๆชาวDGOลองมาแรกbuildเล่นกันดู) อีกทั้งยังมีjewelerและfollowersอีก2คนที่ท่านยังไม่ใด้พบเขาตัวเป็นๆในเบต้าก็สามารถมาดูรายละเอียดของเขาก่อนได้ครับ แล้วยังมีในส่วนitemที่ทำเหมื่อน
เกมออนไลอย่างไงยังงั้น สามารถดูitemได้ทุกชนิดในเกมเลยครับ ส่วนthe worldนั้นยังคงไม่เสร็จครับ(ไม่งั้นคงสปอยแหละ)

ผมลองกดเข้ามาดูbabaเกรียนเอ๋ยrians ในหมวดoverviewข้างในมีรายละเอียดต่างๆของฮีโร่ทั้งจุดแข็งของคลาส และความเป้นมาต่างๆครับ

เนื่องด้วยความที่ค่ายนี้เป้นค่ายที่ใส่ใจด้านสังคมเป็นอย่างมากเพราะฉะนั้นเมื่อท่านเลื่อนลงมาข้างล่างจะพบว่าท่านสามารถคอมเม้นหรืออ่านความคิดเห็นของคนอื่นได้อีกด้วยครับ(แต่เกรียนก็เยอะเช่นกัน)

ในส่วนของactive skillนั้นจะมีให้อ่านครบอย่างละเอียดครับ ที่เจ๋งกว่านั้นคือเมื่อท่านงงหรืออ่านกี่ทีก็นึกภาพตัวสกิลไม่ออกว่าเป้นยังไงก็จะมีวีดีโอให้ท่านดูด้วยครับว่าสกิลนั้นเวลาโจมตีเป้นยังไง(แต่บางสกิลมันก็ยังไม่มีอะนะ)

ในส่วนของmediaนั้นมีทั้งวีดีโอ(ของDB2ก็มี) อ้าทเวิค แฟนอ้าทและวอเปเป้อให้ทุกท่านไปประดับคอมเล่นก่อนเกมออกได้เลยครับ

ในส่วนของforumนั้นเรียกได้ว่าเป็นอีกความสนุกสนานของกระผมเลย เพราะมันจะมีทั้งเกรียนบ้างอะไรบ้าง บางทีอ่านไปก็ฮาไป บางทีก็พบสิ่งที่น่าคิดว่าเกมน่าจะเพิ่มบางอย่างไหม ส่วนด้านforumแยกคลาสผมก็แนะนำให้ลองไปอ่านดูจะมีการแลกเปลีย่นbuildของฮีโร่ต่างๆ(เจอบางคนถึงขนาดbuildไปยันpvpโน้น)

ทีนี้เรามาดูส่วนrevealกันบ้าง ลิ้งค์มันจะแอบๆตามข่าวไม่มีให้ดูโต้งๆ(อันนี้ก็ไม่เข้าว่าทำไม)

เมื่อท่านเลื่อนลงมาจะพบกับการเค้าดาวนับถอยหลังวันออกสุดอลังการ(รึป่าว)โดยที่ทางทีมงานจะปล่อยDeveloper Diariesมาทีวัน2วันทุกครั้งที่ปล่อยก็จะเพิ่มเปอเซ็นไปเลื่อยๆจนปลดล็อคพอดีกับวันเกมออก(ตอนนี้ขาดอีกอาชีพคือwizard)

mark of valor ในส่วนนี้ใช่ว่าทางค่ายจะมีแต่เกมในจอเท่านั้น กิจกรรมนอกจอก็มีเช่นกัน อย่างอันนี้เขาให้สร้างธงแล้วถ่ายรูปคู้ใครที่ได้likeสูงสุดได้รางวัลด้วยนะเอ้อ(เคยเจอบางคนคอสเหมื่อนmonkโคตรๆดูไปนี้สมควรได้รางวัลจริงๆ)

และอีกอันคือart contest สำหรับใครที่วาดภาพเก่งๆลองส่งไปให้เขาดูนะครับมีรางวัลเช่นกันครับ (สมัยผมเล่นwowเจอแต่ละคนวาดเทพๆทั้งนั้นสวยมาก)

ก็ขอจบการทัวเพียงเท่านี้ครับสามารถเข้าไปเยี่ยมชมเล่นก่อนเกมออกได้เลยครับ แต่ผมเชื่อว่าเกมออกผมคงเข้าไปศึกษาพวกbuildในforumอีกพอสมควรเลย

แถมรูปสมัยเบต้าของผม

อันนี้monkตีโคตรเร็วนี้ขนาดแค่เบต้านะเนี่ย :r20:

Edited by ~Dante~, 29 April 2012 - 10:14 PM.

#2 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 29 April 2012 - 07:05 PM

เจิมให้คนแรกเลยละกัน...อิอิ^^

#3 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 29 April 2012 - 07:07 PM

monk เล่นได้แบบนี้มันเลย - -

#4 ~Dante~

Kenjiman

Posted 29 April 2012 - 07:18 PM

ไอmonkนั้นตอนแรกผมสงสัยว่ามันต่างจากbabaยังไงเลยลองไปคุ้ยforumเล่นๆเจอฝรั่งเขาคุยกันว่ามันเน้นคอมโบเสร็จแล้วก็แปะไอวีดีโอตัวนี้ แค่นั้นแหละถึงบางอ้อเลย :r20:

#5 scanmanga

Words≧Imitation

• Interests:Hatsune Miku

Posted 29 April 2012 - 08:27 PM

รอ sv เปิดอยากเห็นกระแสว่าแรงมั้ย

#6 teeplus

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 29 April 2012 - 09:31 PM

สุดยอดเลย

แถมเพลงประกอบ เข้ากันจริง ๆ

#7 paween_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 29 April 2012 - 10:11 PM

เห็นวีดีโอนักบวชแล้วอยากเล่นตัวนี้ขึ้นมาเลย

#8 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Royal Executive Members
  • Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 30 April 2012 - 02:36 AM

เจ๋งมาก มังค์