`

Jump to content

ถ้าจะซื้อแบบโหลดเอานี่ซื้อได้ที่ไหนเหรอครับ

9 replies to this topic

#1 ปีกหัก

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 28 April 2012 - 03:54 PM

แล้วก็ถ้าซื้อแล้วผมสามารถโหลดตัวเกมที่ทำงานแล้วเซฟใส่EX-HDD กลับมาลงคอมที่บ้านได้ไหมครับ

#2 b๐๐

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 28 April 2012 - 04:08 PM

มันต้องต่อไปบริสสาดก่อนเข้าเกมนะคับ แล้วเซฟตัวละครก็อยู่บนเซอเวอร์
ซื้อปุป --> ดาวโหลดตัวโหลดเกม-->โหลดตัวติดตั้งอีกทีนึง7.6GB(เอาตัวนี้ไปใส่เครื่องอื่นได้) --> กดติดตั้ง -->เล่น

#3 H2O

空のティーア

• High Royal Executive Members

Posted 28 April 2012 - 04:10 PM

ได้ครับ ตัวเกมนี้เหมือนตัว client ของเกม mmorpg ทั่วไปที่สามารถโหลดกี่ครั้งก็ได้ ลงกี่ครั้งก็ได้ ไม่มี CD-Key
แต่จะมีโค้ดไว้ activate เพื่อผูกไอดีของเราเข้ากับตัวเกมครับ หลังจากนั้นท่านจะไปเล่นที่ไหนเครื่องใครก็แค่ใส่ ID/pass ของท่านเข้าไปก็เล่นได้ทุกที่

ซื้อแบบ digital ซื้อได้ที่ www.battle.net ครับ ต้องสมัครก่อน (หรือถ้าเคยมีไอดีเก่าก็ใช้ล็อคอินได้เลย)
แล้วไปที่ buy games จะมีรายละเอียดให้อ่านครับ

#4 ปีกหัก

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 28 April 2012 - 04:23 PM

ลองเข้าไปแล้วตรงMy Primary Contact Information ทำไมที่อยู่มันถึงเป็นที่อเมริกาเหรอครับ งงๆ ตอนสมัครก้อเลือกประเทศไทยนี่นา

#5 chaba

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:All Console Football

Posted 28 April 2012 - 06:56 PM

เข้ามาหาข้อมูลไม่เคยซื้อผ่าน Steam เหมือนกัน

#6 ~Dante~

Kenjiman

Posted 28 April 2012 - 07:49 PM

View Postchaba, on 28 April 2012 - 06:56 PM, said:

เข้ามาหาข้อมูลไม่เคยซื้อผ่าน Steam เหมือนกัน
มันไม่ใช่ Steam เน้อค่ายนี้เขาแยกต่างหากมานาน(ลองเอาเชื่อเกมค่ายนี้ไปใส่ในSteamดู) กับอีกค่ายที่เพิ่งหย่ากันมาเร็วๆนี้EA

#7 ยาขมชนิดเม็ด

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 28 April 2012 - 09:17 PM

ซื้อแบบดิจิตอลดาวโหลด จะแอดเงินเข้าไปทำไงอะครับ ผมมีแต่บัตรเดบิตของธ.กรุงเทพครับ ใช้ซื้อ app ของแอนดรอยอยู่

#8 H2O

空のティーア

Posted 28 April 2012 - 09:27 PM

View Postยาขมชนิดเม็ด, on 28 April 2012 - 09:17 PM, said:

ซื้อแบบดิจิตอลดาวโหลด จะแอดเงินเข้าไปทำไงอะครับ ผมมีแต่บัตรเดบิตของธ.กรุงเทพครับ ใช้ซื้อ app ของแอนดรอยอยู่

ไม่แนะนำให้แอดเงินเข้าไปนะครับ เพราะซื้อเสร็จบางทีเงินจะเหลือ พอเหลือแล้วเอาออกไม่ได้นะครับ

ถ้ามีเดบิตก็ลองตัดผ่าน visa ดูครับ คลิกตรงเข้าไปซื้อเลยแล้วให้มันตัดเอา

#9 ยาขมชนิดเม็ด

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 28 April 2012 - 11:05 PM

ขอบคุณมากครับ อยากเล่นแล้ววววว

#10 XXVIII

[PRAS]

• Interests:GAMEs

Posted 29 April 2012 - 12:02 AM

ผมใช้ paypal ครับ