`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

มาทำเวปที่คุณดูแล หรือเขียนอยู่ให้รองรับกา...

gt41's Photo gt41 28 Apr 2012

font เป็น ms sans serif นะครับ ยังไง หา fontอื่น มาใช้ก็ได้ครับคุนเบิ้ม

vihok_noklek's Photo vihok_noklek 28 Apr 2012

เย้ๆ แอดมิน dgo มาแล้ว รอเทสครับผม :cat_dance:

jokeza's Photo jokeza 28 Apr 2012

Burm, on 28 April 2012 - 06:53 PM, said:

เด๋วคืนนี้จะลองดูให้ครับ
ว่าแต่ font นี่เอามาจากไหนครับ ติดลิขสิทธิ์หรือเปล่า

แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวผมเอา font sipa มาใช้ก็ได้

แต่ทำแล่วรบกวนชาววีต้าลองให้หน่อยนะครับ

รออยู่นะครับ ดีใจเลยยย :r38: :r38:

Bolnz beta 1.1's Photo Bolnz beta 1.1 28 Apr 2012

ซูฮกน้ำใจ ทั้งคนทำ และ Admin สุดยอดที่สุด

Burm's Photo Burm 29 Apr 2012

ลองดูได้เลยครับ

kombangguy's Photo kombangguy 29 Apr 2012

ยังไม่ได้ครับ พี่เบิ้ม

แต่เป็นกำลังใจให้นะครับ :r05:

ลองดูอีกทีครับ
คราวนี้ลองใช้ font ของคุณ gt41 เพราะเดาว่า font ของ sipa น่าจะเข้ากันไม่ได้ (มั้ง)

VoZz's Photo VoZz 29 Apr 2012

1.41 ยังไม่ได้ครับ

ผมไม่มีวีต้าซะด้วย
ไม่งั้น อาจจะต้องรอวันจันทร์ เดี๋ยวยืม vita ของน้องที่ office

แต่ผมว่าผมพอจะรู้ล่ะ
web นี้ มี charset เป็น tis-620 ไม่รู้ว่าเกี่ยวหรือเปล่า (addictedconsole เป็น utf-8)
ถ้าจะแก้ ต้อง convert database งานช้างพอดูเลยครับ

แต่ก็อยากจะแก้นะ เพราะผม implement tapatalk แล้ว เจอปัญหาเดียวกัน
แต่อันนี้เป็นที่ charset แน่นอน

devilmaydie_OK's Photo devilmaydie_OK 29 Apr 2012

กด like 1000 ครั้ง

b4lmung's Photo b4lmung 29 Apr 2012

Burm, on 29 April 2012 - 01:55 AM, said:

ผมไม่มีวีต้าซะด้วย
ไม่งั้น อาจจะต้องรอวันจันทร์ เดี๋ยวยืม vita ของน้องที่ office

แต่ผมว่าผมพอจะรู้ล่ะ
web นี้ มี charset เป็น tis-620 ไม่รู้ว่าเกี่ยวหรือเปล่า (addictedconsole เป็น utf-8)
ถ้าจะแก้ ต้อง convert database งานช้างพอดูเลยครับ

แต่ก็อยากจะแก้นะ เพราะผม implement tapatalk แล้ว เจอปัญหาเดียวกัน
แต่อันนี้เป็นที่ charset แน่นอน

คิดว่าว่าตัว OS Vita น่าจะรับภาษาไทยแค่ utf-8 ไม่รับ tis-620 ครับ
เพราะผมลองเขียน App ใน PS Suite มันก็ไม่ได้ Implement charset ตัวนี้มาให้เหมือนกัน = ='

:angry3:

gt41's Photo gt41 29 Apr 2012

ผมว่าไม่จำเป็นต้อง Convert นะครับ เดี๋ยวผมช่วยดูให้อีกแรง ว่าแก้ตรงจุดไหน เพราะเวปผมไม่ได้ใช้ utf-8 ก็ทำให้อ่านได้ครับ
เวปผม set เป็น tis-620 ครับ

นี่เวป ออฟฟิตผม เปิดดูด้วย vita ได้

http://www.timeaccess.net/
Edited by gt41, 29 April 2012 - 02:31 PM.

gt41's Photo gt41 29 Apr 2012

ผมลองดูให้แล้วนะครับ คุณเบิ้ม
คุณเบิ้มน่าจะ ลืมตรงจุดนี้นะครับ

@font-face {
  font-family: MyCustomFont;
  src: url("/thaifont.ttf")  /*เรียกใช้งาน true type font */
/*  src: url("/THSarabun.ttf") */
}

ผมเช็คดูที่
http://www.dvdgameon...om/thaifont.ttf

ไม่เจอไฟล์นี้นะครับ คุณเบิ้มอาจจะวางผิดที

ผมลองก๊อบ DGO ไปไว้ที่ host ผมแล้วลอง เซ็คค่านิดหน่อยในตำแหน่งของ css ที่คุณเบิ้มเปลี่ยน ก็เปิดและอ่านได้ไทยเลยครับ

ลองดูที่หน้านี้ได้ครับ

http://www.timeaccess.net/dgo.html

หน้าของบนนี้เปิดในวีต้าอ่านได้เลยครับ ถ้าตกหล่นตรงไหนก็ค่อยไปปรับเอาได้ครับ ใกล้แล้วครับ ตอนนี้

pro4Rmz's Photo pro4Rmz 30 Apr 2012

สวยดีด้วยครับ เป็นกำลังใจให้ admin นะครับ ผมคนนึงที่รอ vita อ่านไทยได้ กำลังจะซื้ออยู่เหมือนกัน

koompapun26's Photo koompapun26 30 Apr 2012

มาเป็นกำลังใจครับ น้ำใจงามกันจริงๆครับบ้านหลังนี้

Burm's Photo Burm 30 Apr 2012

แก้ path แล้วครับ ลงดูอีกทีครับ

devilmaydie_OK's Photo devilmaydie_OK 30 Apr 2012

อ่านไทย ได้แล้วครับ ขอบคุณ คุณ GT41 และ คุณ Burm ด้วยครับ ในน้ำใจอันงดงามของท่าน

3G มีประโยชน์แล้ว ถึงจะพิมพ์ไม่ได้อ่านได้ก็ยังดี ....

Edited by devilmaydie_OK, 30 April 2012 - 04:35 PM.

Burm's Photo Burm 30 Apr 2012

ตรวจงานดูแว๊บๆ เหมือนพวกหัวข้อจะยังไม่แสดงผลครับ
เพราะใน class ของ pagetitle มัน fix font ไว้

เดี๋ยวคืนนี้แก้ให้อีกทีครับ

pakron2801's Photo pakron2801 30 Apr 2012

สุดยอด

jokeza's Photo jokeza 30 Apr 2012

อ่านไทยได้แล้ว ลองแล้ว

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะครับบบบ