`

Jump to content

ไม่เคยเล่นเกมส์ตระกูลนี้มาเลยควรทำไง

7 replies to this topic

#1 cyberbot

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 27 April 2012 - 02:14 PM

ไม่เคยเล่นเกมส์ตระกูลนี้มาเลยควรทำไง และไม่เก่งพวกเกมส์แนวออนไลน์ด้วยนะครับ

เล่นแต่พวก ออฟไลน์ทั้งนั้นนะครับ ยุค คอนโซล แต่ทนกระแสไม่ไหวเลยอยากทดลองเล่น

ควรเริ่มศึกษาอะไรยังไงก่อนครับ

#2 rufast

งืมๆแงมๆ

• High Royal Executive Members

Posted 27 April 2012 - 02:54 PM

หา diablo 2 มาเล่นไปพลางๆก่อนก็ได้ครับ
จะได้รู้ว่าชอบเล่นหรือเปล่า
เกมส์แพงซื้อมาแล้วไม่ชอบก็เสียดายเงินแทน

#3 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 27 April 2012 - 03:03 PM

ให้ไปหา diablo 2 เด๋วจะพาลรับไม่ได้กับภาพ ผมว่าไปหา titan quest หรือ ดันเจี้ยน ซีคก่อนก็ได้ครับ จะสดใหม่กว่า diablo 2 ถ้าจะเอาแค่แนวเกมนะครับ ส่วนไม่เคยเล่นออนไลน์ ไม่ต้องกลัวครับ มันไม่ยุ่งยากเลย

#4 Kamiyu

PS Vita คือความสุขของมวลมุนษย์

Posted 27 April 2012 - 03:19 PM

หาเกม Torchlight มาเล่นก็ได้คับ ทีมงาน diablo เลย

#5 ~Dante~

Kenjiman

Posted 27 April 2012 - 03:34 PM

เอาจริงๆแนวHack and slashก็เป็นแนวง่ายๆมาถึงก็ฟันๆตีๆ ยิ่งไอภาคนี้ๆง่ายโคตรๆเล่นแบบไม่ต้องศึกษาไรเลยเข้าเกมมาเอ็นจอยได้เลย

ขนาดdiablo 2ยากไปเลยเพราะยังมีskillกับstateมานั้งbuildอีกกลัวอัพผิดอีกสารพัด

เหลือแต่คุณจะรับได้กับราคาและเกมหรือไม่ก็ตามท่านบนแนะนำครับ เล่นเกมด้านบนดู

แต่ผมว่านะ titan questเล่นคนเดียวน่าเบื่อไปหน่อย อย่าง Torchlight โอเคกำลังดีเวลไว

แล้วแนะนำว่าตอนเล่นให้จินตนาการว่าถ้ามีเพื่อนอีก3คนมาสู้มอนกับเราระหว่างทางจะเป็นยังไงนั้นแหละคือความมันส์ตอนได้ตี้กับคนอื่นครับ

#6 lekkung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 30 April 2012 - 01:03 PM

ที่ต้องศึกษา ผมว่า เลือกก่อนว่าจะเล่น คลาสไหน เรื่องสกิลไม่ต้องคิดมาก มันไม่ตายตัว เปลี่ยนได้เรื่อยๆ เล่นไปศึกษาไปได้ครับ

#7 neoevangel

อยากมีเวลาเล่นเกมเต็มๆวันสักที

• Interests:Games / Gatgets

Posted 30 April 2012 - 02:52 PM

ศึกษาข้อมูลทั่วไปก่อน แล้วก็รอเล่นเลยครับ

ตอนเริ่มเล่นเค้าก็จะมีวิธีเล่นสอนไปเรื่อยๆอยู่แแล้วครับ ลองผิดลองถูกเดี๋ยวก็เพลินไปเองจ้า ไม่ต้องเตรียมตัวอะไรให้มากมาย ว่างๆลองไปเล่นภาคแรกก่อนก็ได้ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องกราฟฟิก

แล้วก็เรื่องเล่น online หลายๆคนพร้อมกันนี่ไม่ต้องเครียดเลยครับ เล่นแบบ Single player ไปก่อนสักรอบนึง ยังไม่ต้องเปิดให้คนอื่นเข้ามาเล่นด้วย พร้อมเมื่อไหร่ค่อยเปิด เพราะพอหลายๆคนมันจะนัวๆลากกันไป ไม่ต้องเนื้อเรื่องกันเลยทีเดียว

#8 KaNom

เซียนเกม

Posted 30 April 2012 - 09:45 PM

เกมแนวนี้เริ่มเล่นช่วงแรกๆพรานทำให้ง่วงมาก แต่ช่วงกลางและหลังๆจะมันค๊อดๆ ยิ่งมีปาตี้ยิ่งมัน