`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

สอบถาม Prototype 2 หน่อยครับ (สปอยนิดๆ)

belive's Photo belive 22 Apr 2012

เล่นไปได้สักพักนึงหลังจากที่เพิ่งได้กรงเล็บมาไม่นาน มันจะมีภารกิจให้ไปปลอมเป็นทหารแล้วไปกดคอมส์พิวเตอร์ตรงรถพอกดเสร็จมันก็มีโทรศัพท์มาจาก dr.samuel billingsley พอคุยจบมันให้ไปฆ่าไอ้ Dr.Samuel Billingsley อ่ะครับ มันอยู่ตรงไหนหรอครับ ผมวนทั่วฉากแล้วก็ไม่เจอไม่มีพิกัดบอกในแผนที่ด้วยอ่ะครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีครับ

ขอบคุณครับ

Galaxy Exposition's Photo Galaxy Exposition 22 Apr 2012

ถ้าจำไม่ผิดจะเป็นพวกนักวิทยาศาสตร์คับ แต่ต้องไปกลืนร่างของ DR.Shaffeld เขาจะนั่งรถถังให้เอา RPG ยิงไปก่อนแล้วจะออกมาเองคับ ยังมีเควสแบบนี้อีกเยอะที่ต้องตามหาร่างคนถึงจะเข้ามิชชั่น ให้กดอนาลอตซ้ายเช็คก่อน ถ้าจะเห็นเป็นคล้ายๆกับโครงกระดูกในตัวแสดงว่าใช่เข้าไปกลืนได้เลยคับ บางทีก็หาเจอง่าย บางทีก็ยากคับ เพราะบางครั้งจะเห็นไอคอนรูปหัวคน แต่บางครั้งก็ไม่เห็นคับ แนะนำอย่าพยามยามทำให้ Alert เพราะอาจทำให้ตัวละครพวกนี้เดินไม่อยู่กับที่คับ :r32:
Edited by Galaxy Exposition, 22 April 2012 - 03:33 PM.

MyAngel's Photo MyAngel 22 Apr 2012

กดอนาล็อคขวาใช้โหมด hunt ครับตัวเราจะส่งเป็นคลื่นออกไปแล้วให้คุณมองหา ว่ามีคลื่นตีกลับมาทางไหนบ้าง อยู่บนตึกสูง ๆ จะหาง่าย

กดอนาล็อคขวา
ดูคลื่นตีแผ่ออกไปด้านไหนตีกลับมาก่อน ก็ด้านนั้นแหละ เป้าหมายจะอยู่ตรงกลางของวงที่ตีกลับมา
ใช้เป็นแล้วจะง่ายมาก

แนะนำให้อ่านที่เกมบอกด้วยครับ ผมจำได้ว่ามันย้ำหลายครั้งมากอยู่บนตึกสูง ๆ จะหาง่ายนะ กดอนาล็อคซ้ายจะเป็นการเปิดโหมด hunt นะ

scanmanga's Photo scanmanga 22 Apr 2012

โอ้ขอบคุณมากครับใช้ไม่ค่อยเป็น รำคาญภารกิจตามหาคน hunt and consume มากหาไม่เจอซะที

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 22 Apr 2012

อนาลอคซ้ายคครับ ไม่ใช่ขวา

stillenigma's Photo stillenigma 22 Apr 2012

ผมรู้สึกไปเองหรือเปล่าว่าภาคนี้เราโดนจับได้ค่อนข้างยากแถมหลุดจากการสงสัยง่ายอีกตะหาก ภาคที่แล้วนี่แป๊บๆอ้าวรู้ตัวซะแล้วT-T

belive's Photo belive 22 Apr 2012

ขอบคุณมากๆครับ เดินหากด hunt ก็ไม่ค่อยจะเจอวิ่งพร่านไปทั้งเมืองจนเบื่อไปเลย :r14:

ballkun's Photo ballkun 22 Apr 2012

สนุกไหมครับเกมนี้เห็นเล่นกันเยอะเลย

stillenigma's Photo stillenigma 23 Apr 2012

อย่างท่านอื่นว่าแหละครับ ให้ไปอยู่ที่สูงๆยิ่งสูงมากยิ่งดียิ่งไม่มีอะไรบังเลยยิ่งดี บางครั้งพออยู่สูงมากๆแล้วตอนคลื่นสะท้อนกลับนี่ทีเดียวเจอเลยยังได้เลยครับ
แต่ถ้าหาจากพื้นนี่ยากโคตรๆเลยครับ

zyber_p77's Photo zyber_p77 23 Apr 2012

สนุกครับเกมส์นี้ผมชอบ ได้พลังมาหลายอย่างแล้ว หึหึ อย่างเท่ห์ครับ

MyAngel's Photo MyAngel 23 Apr 2012

แนะนำทริคเพิ่มเติมนะครับสำหรับการเก็บ black boxes , lair และ field ops เพื่อ prototype ที่สมบูรณ์แบบ ให้เรากด start นะครับแล้วเข้าหมวด Collectable แล้วกดใช้ rb หรือ Lb เลื่อนได้นะครับ ดูว่าตรงพื้นที่นี้เราเก็บอะไรไปแล้วบ้าง กับยังไม่ได้เก็บกี่อันมันจะมีสัญญาณใบ้บอกครับว่าที่เหลืออยู่ตรงไหนเป็นวง ๆ สีขาว ๆ ก็ set waypoint ไว้แล้วไปเดินดูครับ

ผมเก็บได้ครบหมดทุกอันแล้วครับ ไม่ต้องหาให้ตาเหลือก

แนะนำ heller เลเวลอัพให้อัพ movement ให้เต็มก่อนเพื่อนเลยครับ แล้วชีวิตจะสบายมาก ผมโดดทีเดียวข้ามตึกอะ 555 หลังจากนี้ก็แล้วแต่เลยครับ อัพเลือดเพิ่มเติมก็ได้ตัวเราค่อนข้างเหนือมนุษย์อยู่แล้วครับ ใช้โล่ดี ๆ แทบจะอมตะเลย ตอนสู้ก็ไปถอดมิซไซจากฮอมายิงแม่มให้หมด