`

Jump to content

Attack & Defend อีกโหมดที่สนุกมาก

1 reply to this topic

#1 for2s

เซียนเกม

• Banned

Posted 18 February 2007 - 07:04 PM

Mode นี้เป็นการเล่น online แบบมีจุดประสงค์ให้แต่ละทีม เพื่อเพิ่มความันส์ในการเล่น :555

ซึ่งจุดเด่นคือแต่ละ map ที่ให้มาจะมีจุดมุ่งหมายที่แตกต่างกัน เช่นการวางระเบิด การไปช่วยตัวประกัน หรือขโมยข้อมูล

ซึ่งทีมฝั่งตรงข้ามก็จะมีจุดมุ่งหมายในการป้องกันตัวประกัน หรือป้องกันฐานจากการโดนวางระเบิด หรือจากการบุกเพื่อขโมยข้อมูล

งานนี้มีนอกจากเพิ่มความตื่นเต้นในการไล่ยิงกันแล้ว ยังตัดปัญหาการซุ่ม ไปโดยปริยาย เพราะการชนะกันนั้นขึ้นอยู่กับการทำภาระกิจแทน

ยิ่งถ้าได้ทีมดีๆประสานงานกันดีๆ พร้อมใจกันบุกนี่มันส์สุดๆ ครับ :eiei

อยากขอแนะนำให้ลองเล่นกันดูนะครับ จะได้ลองรูปแบบสนุกๆนี้กัน :explain

เวลาในเกมนั้นควรปรับอยู่ที่ประมาณ 10 นาทีนะครับ จะไม่นานและไม่สั้นเกินไป :sabai

และควรปรับเล่น map เดิมสัก 5 ครั้งก่อนเปลื่ยน map เพื่อเรียนรู้ map นั้นๆ

เคล็ดลับสำหรับผู้ที่ชนะ ก็คือการทำภาระกิจในฉากนั้นให้สำหรับในช่วงเวลาใกล้หมด

เพราะถ้าทำได้ทุกคนในทีมจะได้แต้มกันคนละเกือบ 600 แต้มเลยครับ :shame2

#2 WRX

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 18 February 2007 - 07:30 PM

โหมดนี้หนุกจริงๆครับ ฉากคาสิโนนี่ รุก-รบกันมันส์มากๆ คุณnooknikก็เกย์มากๆด้วย :555