`

Jump to content

ช่วยแนะนำการใช้งานโปรแกรม FSD สำหรับคนไม่รู้อะไรเลยแบบผมหน่อยครับ

22 replies to this topic

#21 bobomilan

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 09 April 2012 - 02:49 AM

View PostI3enzZz, on 09 April 2012 - 12:19 AM, said:

ลองทำตามทุกขั้นตอนแล้ว มันขึ้นแบบนี้ครับ

The Scanning Queue is currency busy.Please try again once scanning has completed.

เดี๋ยวพรุ่งต้องโทรถาม คุณ ติ แล้วครับ
ปัญหานี้ผมเคยเจอน่ะ

ผมแก้ด้วยการกดเอา Monitor ของตัวโปรแกรม FSD ขึ้นมา (กดอนาล็อกขวา) มันก็ใช้ได้ไม่มี Error แบบนั้นขึ้นมาอีกเลยครับ

ยังไงลองดูครับ อาจจะช่วยได้

Edited by bobomilan, 09 April 2012 - 02:50 AM.

#22 TONBO

Quit.

• High Royal Executive Members

Posted 09 April 2012 - 05:17 AM

The Scanning Queue is currency busy.Please try again once scanning has completed.

ขึ้นแบบนี้แสดงว่ามันกำลังแสกนอยู่ครับ ไม่ใช่เออเร่อร้ายแรงอะไร
กดอนาลอคขวาขึ้นมาแล้วรอดูจนกว่ามันจะแสกนเสร็จ ใจเย็นๆ
มันจะขึ้นสถานะว่า idle (นี่คือคิวว่างแล้ว)
ถ้าอยากแสกนซ้ำก็ทำได้เลยหลังจากนี้ครับ

หรือถ้า่ใจร้อนก็กดออกไปที่แดชบอร์ดอีกที
แล้วมันก็จะเริ่มต้นแสกนให้ใหม่ครับ(ถ้าตั้งแสกนเป็นออโต้ไว้นะครับ)

#23 I3enzZz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 09 April 2012 - 08:49 AM

ขอบคุณทุกๆท่่านมากเลยนะครับที่ช่วยครับ