`

Jump to content

เปิดประเด็นร้อน เล่น GOW ไม่พูด แล้วจะเฮ ได้ไงเนี้ยะ แยกขอดูจุดยืน เล่นแบบไม่พูดใครบ้าง เพราะอะไร

• You cannot reply to this topic
42 replies to this topic

#1 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 18 February 2007 - 12:02 PM

- ปกติถ้าไปดูเคล็ดลับการเล่น online ก็คือ ไปกะเพื่อน ช่วยกันวางแผน ร่วมทุกข์ร่วมสุข รวมทั้งจะได้เช็คจำนวนคนเหลือด้วยว่าเหลือเพื่อนเรากี่คน จะมาช่วยรุมทันไหม

- คราวนี้มีอีกแก๊งค์ประเภท อั้วลุยแหลก หรือ อั้วแอบอย่างเดียวพวกลื้อไปก่อนเดี๋ยวไปทีหลัง อั้วไม่อยากพูด สไตร์อั้วแบบนี้ลุยเองจ้า

- ปัญหาคือ จะมีพวกที่คุยวางแผนไปเล่นด้วย อาจหงุดหงิดหนัก ผมจะเป็นประเภทไม่ค่อยบอกว่าหงุดหงิด แต่บางคนว่าออกมาเลย ผมก็เห็นใจแทนนะครับ

- การไม่พูด ผมว่าก็มีข้อถูกนะครับ แต่อยากรู้เหตุผลของแต่ละคนที่ไม่ค่อยพูดค่อยจาเลย ว่าเหตุผลของคุณคืออะไรครับ clear ไปเลยนะครับ อยากรู้ จะได้รู้ว่าอ้ออย่างนี้เอง คนที่ชอบคุยวางแผน จะได้ไม่โกรธด้วย

1. คือไม่ต้องการช่วยใคร เพราะผมไม่ถนัดทางช่วยใคร ไปทีไร ไม่ยิงผิด ก็ตายด้วยทุกที เข็ดแล้ว :cry2
2. ผมไม่ชอบพูด :kanoiyom
3. ผมไม่อยากได้ยินคนพูดเลย หนวกหูด้วย :sleep
4. ไมโครโฟนเสีย :blur
5. ไม่ชอบไมโครโฟนเกะกะ :mad
6. พูดแล้วสมาธิการเล่นผมไม่ดีอ่ะครับ :aha:
7. โอเค ผมจะพูดแล้วนะ :explain
8. เหตุผลอื่น
- เอ้า ว่ามาเลย เดี๋ยวไม่เข้าใจกัน พาลโกรธกันแบบงอน ๆ กันอีก เปล่า ๆ

#2 St@y

Strawberry Sherbet's Lover

• Royal Executive Members
  • Interests:Games, Fashion, Jewelry, Gemstones, Cosmetic

Posted 18 February 2007 - 12:06 PM

ถ้าผมไม่พูด คือผมเป็นใบ้ อ่ะคับพี่ ถ้ายังไม่เป็นใบ้ผมก็พูดนะครับ ฮี้ๆๆๆ

ปล. ลืมบอกไปเลย วันก่อน ผมเล่นแล้วไม่ได้พูดเลย เพราะแฟนเอา ไมค์ไปซ่อน ต้องขอโทษเพื่อนๆด้วยนะครับ

ปล. บี่เอง

Edited by คนทำกระบี่หัก, 18 February 2007 - 12:07 PM.

#3 Detza360

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 18 February 2007 - 01:47 PM

-เล่นไปพูดไปมันส์ดี

-เล่นไปเงียบกันไปรู้สึกแปลกๆ

:bye

#4 pooyjack

ตำนานมีชีวิต เทพแห่งการดองเกม

• Banned

Posted 18 February 2007 - 01:57 PM

เห็นด้วยกะพี่อ้วนครับ
ผมว่าพูดคุยกันดีกว่านะ ถ้าคุยไม่ได้ก็บอกกันหน่อย :her
แล้วห้องพวกผม ก็พูดกันแบบต่อยหอยเลย :aha:
เฮฮาดีออก
แซวกันก็ไม่มีโกรธ แต่แซวแบบมีขอบเขตนะครับ
บางคนถึงเวลาเค้าจะปิดไมค์เค้าก็บอกเหตุผล วา เด๋วเมียด่า อะไรเงี้ย ก็โอเค
แต่บางท่านเนี่ย ไม่ตอบสนองใดๆทั้งสิ้น พวกผมก็งง แต่ก็ไม่ได้แอนตี้
แต่มันทำให้ความสนุกลดลงไปเยอะครับ
ส่วนคนที่ไม่พูด แต่ประทับใจผมที่สุดก็นี่เลย cororo7 :love
ก็พี่แกขนาดไมค์พัง ยังเปลี่ยนหน้า ดุ๊กดิ๊กๆ ให้รู้ว่า เออ ตูได้ยินแล้ว :aha:

#5 slump

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 18 February 2007 - 02:01 PM

เพิ่งเล่นมาตะกี้นี้เลย เงียบเชียบ พอคุยกลับไม่เหลือคนให้คุยแล้ว จะถามว่าใครอยู่ไหนยังไง แล้วก็เจอ ยิงตูดเลยอ่ะครับ

-ปล. ผมเพิ่งเริ่มเล่นใหม่อ่ะครับ ตอนแรกก็ไม่กล้าพูดอ่ะครับ อาจจะไม่รู้จักใครด้วยอ่ะครับ ตอนนี้ พูดบ้าง

#6 Genocide

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 18 February 2007 - 02:37 PM

ไม่พูดเพราะprivate chatอยู่ครับ อิอิอิ :shame

#7 samsung

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Interests:Be come the Legend ps3break

Posted 18 February 2007 - 04:51 PM

พูดดิคับจาได้มันส์ แถมได้รู้จักกันมากก่าเดิมเพื่อเจอสาวๆปลอมตัวมา อิอิ :aha:

#8 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 18 February 2007 - 04:53 PM

ผมไม่ชอบเล่นแบบมีแผนคับ จะเล่นแบบ เห็นศัตรูอยุ่ไหนก็จะบอกเพื่อนร่วมทีมอะคับ

ไม่ชอบให้ใครมาสั่ง 555 :555

#9 DraKenZ 360

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• DGO Reporter

Posted 18 February 2007 - 04:58 PM

เล่นพูดไมค์มันก็ฮาดีคับ แต่ถ้าเจอพี่เนะ iivii แล้วพูดไม่ออกจริงๆ โดนพี่แกแย่งพูดหมดเลยก๊ากๆ ผมเอาแต่หัวเราะอย่างเดียว

:555

#10 sillycabon

Let's Pl@y H@lo W@rs

Posted 18 February 2007 - 05:08 PM

View PostDraKenZ 360, on Feb 18 2007, 04:58 PM, said:

เล่นพูดไมค์มันก็ฮาดีคับ แต่ถ้าเจอพี่เนะ iivii แล้วพูดไม่ออกจริงๆ โดนพี่แกแย่งพูดหมดเลยก๊ากๆ ผมเอาแต่หัวเราะอย่างเดียว

:555
พี่ว่าเล่นกับไอ้เนะมันออกแนวหนวกหูไปหน่อยอ่ะ มันพูดไม่หยุด :her

#11 PingKo

' ปิงโกะ '

Posted 18 February 2007 - 05:13 PM

พูด มั่งตอนตาย แต่ตอนลุย ไม่ค่อยพูด เท่าไหร่

#12 OastinBerserk

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 18 February 2007 - 05:29 PM

ผมไม่พูดเหราะว่า

1.กลัวขัดใจผู้ที่กำลังเล่น

2.ผมพูดไม่ค่อยเก่งอ่ะ

3.เพิ่งเริ่มเล่นยังเกรงๆอยู่ไม่รู้จักสถานที่ในแต่ละแม็บอ่ะคับ
(ขอนี้เป็นปัญหาเยอะเวลาเพื่อนๆบอกผมนี้งงเลยมันอยู่ตรงไหนวะ :her )

แต่ก็ชวนผมเล่นหน่อยนะคร๊าบ :cry2 ผมจะพยามพัฒนาตัวเองคับ

ขอบคุณคับ :kanoiyom

#13 Bigpao

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 18 February 2007 - 07:11 PM

ข้อ 9. ถูกทุกข้อครับ :her

#14 adisakaoo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 18 February 2007 - 07:32 PM

ข้อ 10 ผิดทุกข้อแค๊บ :555

#15 skeleton

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 18 February 2007 - 07:40 PM

พูดไม่ค่อยเก่ง แต่ รักหมดใจคับ :shame

#16 Interstella555

Posted 18 February 2007 - 08:14 PM

ผมพูดไปตามรื่องตามราวครับพี่กลัวคนอื่นๆจะเหงา

Edited by Interstella555, 18 February 2007 - 08:15 PM.

#17 bank522

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 18 February 2007 - 08:59 PM

:her ไม่ขอพูดอะไร...แต่อยากจะบอกว่า " เนะ " น้องพูดมากไปนิด......... :555

#18 tk_65

Posted 18 February 2007 - 09:07 PM

คุยกันมากๆ สนุกดีครับ :eiei

#19 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

Posted 18 February 2007 - 09:13 PM

ของผมขึ้นอยู่กะทีมอ่ะ ถ้าทีมพูด ผมก็พูด ถ้าไม่พูด ผมก็เงียบ :blur

บางที เครียดๆ ก็จะเงียบ ด้วยคับ :eiei

แต่บางเวลา เอาหลานมาอยุ่ในห้อง ก็จะเงียบเหมือนกัน เพราะปิดไมค์อยู่ ไม่อยากให้เสียงหลานเข้าไมค์ คับ คนชอบทักว่าเอาลูกมาเลี้ยง :555

#20 Genocide

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 18 February 2007 - 09:31 PM

View PostMusTanGZ, on Feb 18 2007, 09:13 PM, said:

ของผมขึ้นอยู่กะทีมอ่ะ ถ้าทีมพูด ผมก็พูด ถ้าไม่พูด ผมก็เงียบ :blur

บางที เครียดๆ ก็จะเงียบ ด้วยคับ :eiei

แต่บางเวลา เอาหลานมาอยุ่ในห้อง ก็จะเงียบเหมือนกัน เพราะปิดไมค์อยู่ ไม่อยากให้เสียงหลานเข้าไมค์ คับ คนชอบทักว่าเอาลูกมาเลี้ยง :555

ลูกก้อบอกเถอะ ไม่มีใครว่าหรอก อิอิ