`
←  DGO ANIMANIA CLUB - อนิเม การ์ตูนใหม่ๆในใจคุณ
Logo
»

Saint Seiya Omega ดูแล้วมาคุยกัน

Burm's Photo Burm 04 Apr 2012

ความคิดเห็นส่วนตัว
เพลงเปิดแหล่มมากมาย
คุณภาพภาพ ค่อนข้างแย่ คือวาดไม่ละเอียด สัดส่วนเพี้ยนเยอะ บลาๆ (บางคนว่าเผา แต่ผมว่าคุณภาพมันแค่ระดับนี้แหละ)
แต่เนื้อเรื่องค่อนข้างโอเค ได้อารมณ์ original เด๊ะๆ ตัวเอกโคกะฝึกกับคุณไชน่า แล้วก็ไปตบบอสใหญ่ที่มาจับตัวอาเธน่า ออกแนวคล้าย original มากกว่าพวกดราม่าจัดๆ อย่าง lost canvas

แต่ถึงจะวาดไม่สวยยังไง แต่วาดคุณไชน่าได้สวยมาก สวยพอๆ กับ original เลย
คุณไชน่ายังใช้คนพากย์เดิมด้วย แต่เสียงแก่ลงไปเยอะมาก (ฟังออกเลย)

(คุณทัตสึมิก็ยังอยู่)
แต่เสียดายตรงฉากใส่คลอธ ดันไม่มี object แต่มาเป็นเพชรเลย (แต่ก็คล้ายๆ ของเดิมอยู่ แต่เปลี่ยนจาก object เป็นเพชรแทน)

ส่วนตัวถือว่าดูได้ และคงดูไปเรื่อยๆ
แฟนรุ่นเก่า ถ้าไม่ยึดติดกับของเก่ามากนัก น่าจะโอเคกับภาคนี้ เพราะทำมาพยายามเอาใจแฟนๆ ภาค original อย่างมาก

Spoiler

L-JacK's Photo L-JacK 04 Apr 2012

ส่วนตัว ยังไม่ได้ดู แต่คาดว่า คงดูแล้วไม่ดูอีกเลย ดูจากภาพหลายอย่างที่เค้าแคปเจอร์มาให้ดูแล้ว รู้สึกแปลกๆ มันดีกว่านี้ไม่ได้แล้วเร๊อะ
หรือแม้แต่ชุดคล็อธ มันวาดให้มีลวดลายหรือให้มันสวยหน่อยได้ไหม ไม่ใช่ลวกๆมา ปีกซาจิทาเรียส เนี่ย มันปีกไรฟ่ะ

แต่สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น เดี๋ยว รอดูดีกว่า

cannesta's Photo cannesta 04 Apr 2012

คงต้องมาเป็นเพชรแทนละมั้ง เพราะทั้งบรอนซ์ทั้งโกลด์คล็อธนี่ละเอียดอยู่ที่เอริเชี่ยนแล้วนิ

ballayo's Photo ballayo 04 Apr 2012

เค้าไม่ได้บอกนี่ ว่าไอ้คนนั้นมันตาย

ซึ่งผมว่า ยังไม่ตายหรอก

ให้ผมเดา สุดท้าย เดี๋ยว ไอ้ 5 คนนีมันต้องไปฝึกวิชา กับ แมงสาป รุ่นพี่ ทั้ง 5 แน่นอน

สิ่งที่ เซ็งที่สุด ของภาคนี้ อยู่ ชุดครอส ไม่เป็น object มันทำให้ เสน่ท์ ของ เซย์ย่า หายไปครึ่งนึงเลย :r27:

ปล อยากฟัง ED อ่ะ มันมีหรือยังครับ
Edited by ballayo, 04 April 2012 - 02:02 PM.

rufast's Photo rufast 04 Apr 2012

ถ้าไม่มาเป็น object ยังงี้ bandai ก็ทำ myth ออกมาขายไม่ได้อ่ะดิ

Burm's Photo Burm 04 Apr 2012

View Postrufast, on 04 April 2012 - 02:55 PM, said:

ถ้าไม่มาเป็น object ยังงี้ bandai ก็ทำ myth ออกมาขายไม่ได้อ่ะดิ

เดี๋ยวพี่บันไดคงโทรไปบอกให้ director ใส่ object มาซะ
ตรูปั้น myth รอไว้แล้ว...

โจ้'s Photo โจ้ 04 Apr 2012

เดี๋ยวอาจจะมีชุดครอทที่แท้จริงออกมา ชุดใหม่นี้ทำเป็นของเล่นประกอบร่างแบบของเก่าลำบาก
เนื้อเรื่องมันพื้นๆแต่ดีกว่าที่คิดไว้ตอนแรกเยอะ

Kanyne360's Photo Kanyne360 04 Apr 2012

ส่วนตัวผมชอบนะ แต่เรื่องเผานี่ผมว่าเผาจริง คือเคยดู Casshern Sin แล้วลายเส้นอนิเมเค้าประมาณนี้เลย แต่เนี๊ยบเฉียบขาดกว่า

Genocide Fang's Photo Genocide Fang 04 Apr 2012

View Postballayo, on 04 April 2012 - 02:02 PM, said:

เค้าไม่ได้บอกนี่ ว่าไอ้คนนั้นมันตาย

ให้ผมเดา สุดท้าย เดี๋ยว ไอ้ 5 คนนีมันต้องไปฝึกวิชา กับ แมงสาป รุ่นพี่ ทั้ง 5 แน่นอน

ถ้าหมายถึงเซย์ย่าชุดทองที่ดวลกะบอสตอนต้นเรื่อง มันตายครับ
หรืออย่างน้อยๆ โคงะ(พระเอก)ในเรื่องก็พูดไว้แบบนั้น

Burm's Photo Burm 05 Apr 2012

View Postballayo, on 04 April 2012 - 02:02 PM, said:

สิ่งที่ เซ็งที่สุด ของภาคนี้ อยู่ ชุดครอส ไม่เป็น object มันทำให้ เสน่ท์ ของ เซย์ย่า หายไปครึ่งนึงเลย :r27:

ปล อยากฟัง ED อ่ะ มันมีหรือยังครับ

ปกติ เรื่องนี้ไม่เคยมีฝึกวิชานะ
อาศัยบู๊ไปเรื่อย เน้นลูกฮึดแบบน่าสมเพช ไม่ก็ตีบวกเกราะด้วยเลือดชาวบ้าน แล้วเกราะก็แตกอยู่ดี

AsimuZ's Photo AsimuZ 05 Apr 2012

เซย์ย่านี่ผมว่ายังงัยก็ไม่น่าตายนะครับ ฉายาแมงสาปตัวพ่อซะขนาดนั้น เรามารอดูกันต่อไปดีกว่า นี่ผมไม่ได้ลุ้นรอดูตัวละครใหม่ๆ เลยนะ อยากเห็นพวกตัวเก่าๆ ออกมากกว่าอีก

rufast's Photo rufast 06 Apr 2012

เซย่า คงไม่ตายแน่ๆ แต่บทอาจน้อย เพราะมันไม่ใช่ยุคของพี่เค้าแล้ว
คงโฟกัสไปรุ่นเด็กอยู่ล่ะ

Paparazzi's Photo Paparazzi 10 Apr 2012

คิดว่า รุ่นเก่าน่าจะแย่งซีน เด็กใหม่

อ้อ เพลงเพราะมากครับ

ppao's Photo ppao 10 Apr 2012

เพลงเปิดเดิม ทำนองใหม่ แจ๋วมาก

PSPamp's Photo PSPamp 11 Apr 2012

โดยส่วนตัวรู้สึกชอบภาคนี้นะครับ ไปติดตามในเว็ปบอร์ดเซนต์ เซย์ย่า ไทยแฟนคลับ โดยตลอดเลยครับ :r05:

มีประเด็นอันนี้ น่าสนใจมาให้รับชมกันขอรับ :r17:

เป๊ะ ไหม ครับ ผม :r18:

อัญมณี 2 ชิ้นตรงกลาง เหมือนหยิน หยางเลย เป็นของตา โคกะ

เพกาซัส โคกะ
คุณลักษณะ : แสงและความมืด

ไลโอเน็ต โซมะ
คุณลักษณะ : ไฟ

อาคิวล่า ยูนะ
คุณลักษณะ : ลม

ดราก้อน ริวโฮ
คุณลักษณะ : น้ำ

วูล์ฟ ฮารุโตะ
คุณลักษณะ : ดิน

โอไรอ้อน เอเดน
คุณลักษณะ: สายฟ้า

ขอขอบคุณเครดิต ภาพ และ ข้อมูลทั้งหมด จาก คุณ ~ก้อง เคียวโก~ @ เซนต์ เซย์ย่า ไทยแฟนคลับ :r11:

Burm's Photo Burm 11 Apr 2012

โล่เต้าหู้ ริวโฮ ตอนโล่แตกครั้งแรก คงฮาน่าดู :r31:

โจ้'s Photo โจ้ 12 Apr 2012

พื้นฐานธาตุมันพวกแมงสาปรุ่น2มันจะได้ใช้เหรอ มันไม่จำเป็นมั้ง อาศัยรำลึกความหลัง จิ้มตา แก้ผ้า ระเบิดคอสโมเดี๋ยวก็ชนะ