`
←  Dead Rising
Logo
»

อ๊า ขอถามตอน Over Time หน่อยน๊ะครับ

yanpiece's Photo yanpiece 17 Feb 2007

อ๊า ใน โหมด Over Time หลังจากเก็บของเสร็จแล้วไปที่ไหนต่อหรอครับ บอกคร่าว ๆ จนจบโหมดเลยก็ได้น๊ะ ฮ้า ฮ้า

อ๊อ แล้วก็ อีกอย่าง ผมเจอใน Gamespot น๊ะครับ มันบอกว่ามีวิธี Unlock อะไรไม่รู้ด้วย อยากรู้วิธีจังเลยครับ เพราะเห็นมันบอกว่า "ไม่มีวันหมด" ด้วยน๊ะ

ใครทำได้ช่วยหน่อยน๊ะครับ

Unlock Weapon: Molotov Cocktail
You can obtain the Molotov Cocktail that one of the Boss, Paul uses:
1) After the boss fight, when Paul is on fire, DO NOT KILL him. Instead, pick up the fire extinguisher in the store to put out the fire.
2) Then bring Paul back to the security room. (You can also save the 2 women as well)
3) After a while, you will receive a call saying Paul has a present for you,
4) Go back to the security room to meet Paul, continue to talk to him and he will give you his Molotov Cocktail to use. (Unlimited supply!)

แต่ ถ้าไม่ได้ ก็ไม่เป็นไรครับ

ขอบคุณครับ

hmashin's Photo hmashin 17 Feb 2007

overtime มีเก็บของ 10 ชิ้น ผึ้ง 10 ตัว เก็บแบตสำรอง ผ่านอุโมงค์ไปตีกะบอส แค่นั้นแหละครับ

ส่วนอันล่างนั่น หลังจากเชือดหนุ่มผมยาว Paul แล้วให้เอาที่ดับไฟ มาช่วย Paul แล้วพากลับห้องซิเคียวริตี้
เล่นต่อไปสักพัก Otis จะโทรมาหาเราว่า Paul มีของขวัญจะให้ ให้กลับไปคุย

แล้ว Paul จะมอบ Molotov Cocktail (ระเบิดขวด) ให้เราตอบแทน ซึ่งสามารถไปขอ Paul ได้เรื่อย ๆ ครับ

Toshiya's Photo Toshiya 18 Feb 2007

มีข้อแนะนำอย่างนึง ไม่แน่ใจว่าเพราะผมให้ปืนหรือว่าปล่อยพอลมันโดนล้อมอยู่พักนึงรึป่าว มันเครียดจนเอาปืนเป่าหัวตัวเองตายเลย
ระวังไว้ด้วยนะครับ :blur