`

Jump to content

ให้ร้าน JIB ประกอบคอมดีไหมครับ?

12 replies to this topic

#1 Consoleman360

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:Djent.

Posted 28 March 2012 - 07:56 PM

ตอนนี้ผมมีงบ 20000 บวกลบได้นิดหน่อยครับ :r05: ผมอยากเล่นค่้าย Intel ว่าจะให้ร้าน JIB ประกอบไม่รู้ดีเปล่า

มีคำุถามครับ

ในงบ 20000 นี้ สามารถเล่นเกม Battlefield 3 ได้ไหมครับ สามารถปรับได้ระดัีบไหนครับ

ปล.ใครอยู่เชียงใหม่ก็เเนะนำำหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

#2 โจ้

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 28 March 2012 - 08:07 PM

ช่างJIBที่นั่นมันมีหลายคนรึเปล่าครับ ที่กรุงเทพมีตั้งแต่ระดับเทพยันเด็กฝึกงานเลยอ่ะ แล้วแต่ดวงว่าคิวช่างคนไหนว่าง
งบ20000 เล่นBattlefield 3 คงได้ซักระดับกลางๆเป็นอย่างน้อยมั้งครับ

#3 Consoleman360

เซียนเกม

Posted 28 March 2012 - 08:12 PM

คือ เเต่ละคนก็จะจัดสเปคไม่เหมือนกันใช่ไหมครับ ผมก็ไม่ทราบด้วยใครเทพๆบ้าง

#4 โจ้

เซียนเกม

Posted 28 March 2012 - 09:07 PM

สเปคส่วนใหญ่จะถูกกำหนดด้วยราคาอยู่แล้วครับ ช่างหลังร้านไม่ค่อยรู้หรอกหน้าร้านส่งยังงไงก็ประกอบอย่างนั้นแหล่ะ แต่ที่เชียงใหม่ผมไม่รู้นะว่าเป็นยังไง
เจอเด็กฝึกงานประกอบคอมให้ บางทีท่านอาจเจอลืมขันน๊อต ทำขาCPUเบี้ยว เขี้ยวสายHDDหัก อะไรทำนองนี้อ่ะ

#5 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

Posted 28 March 2012 - 09:43 PM

คุณก็เข้าไปเลือกอุปกรณ์เลยครับ แล้วเค้าจะประกอบให้ พร้อมลงโปรแกรมให้เรียบร้อย

แต่ถ้าคุณอยากให้เค้าจัดให้ก็ได้ครับ บอกเค้าไปแล้วเค้าจะจัดให้แล้วเอามาให้คุณดูรายการว่าชอบไหม

คนที่เป็นคนจัดสเปคคือคนหน้าร้าน (คนขาย) ซึ่งบางคนก็มาเพื่อขาย จัดสเปคไม่เป็นก็มี ส่วนช่างคือพวก

ประกอบ ซ่อม เช็คของ ลงโปร แค่นั้น สรุปคือท่านเลือกเองจะดีกว่า จะได้ตรงใจที่ท่านต้องการเอาไปใช้งาน

ส่วนเรื่องการประกอบ ก็อยู่ที่ดวงว่าจะได้ช่างคนไหน ช่วงนั้นงานเยอะมั้ย ช่างทุกคนประกอบคอมเป็นหมด

แต่เรื่องการเก็บงาน เก็บสาย น๊อต ลงโปร อยู่ที่ความละเอียดของช่าง แต่เมื่อประกอบเสร็จ เค้าจะเรียกเราเข้าไป

เช็คของอยู่แล้ว

ปล. สุดท้ายผมอยากแนะนำว่า ให้สื่อสารกันให้ดีๆ เรื่องประกัน การเคลม และที่สำคัญการเปลี่ยนสินค้าใหม่ได้ภายในกี่วัน เขียนลงใบเสร็จ

และลงนามคนขายด้วย จะดีมากๆ

#6 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

Posted 29 March 2012 - 09:36 AM

ร้านนี้รุ่นพี่ผมที่ไม่รู้เรื่องคอมไปสั่งประกอบคอมบ้านๆ ให้ลูกใช้ โดนคิดค่าลงโปรแกรม 300
ผมประกอบ tkcom ลงวินโดวส์+โปรแกรมฟรีครับ

#7 Mr.HoshiMoRo

เซียนเกม

Posted 29 March 2012 - 10:02 AM

ในงบ 20000 intel เล่น BF 3 ได้ ครับ
intel ประมาณ 24,000 25,000 กำลังเล่นได้ปรับโหด ๆ เลยละ i5 + 560it oc
ไม่รวมจอนะ
แต่ถ้าเงิน 20,000 +- 1000 เล่น AMD จะได้ หัวเยอะกับ VGA ดีกว่านะครับ (VGA 560it OC)

Edited by Mr.HoshiMoRo, 29 March 2012 - 10:28 AM.

#8 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 29 March 2012 - 11:17 AM

ตอนนี้ Cpu Ivy bridge ของ desktop มารึยังครับ
รอตัวนนี้อยู่เลยไม่ได้ซื้อสักที

#9 Mr.HoshiMoRo

เซียนเกม

Posted 29 March 2012 - 12:40 PM

View Postrufast, on 29 March 2012 - 11:17 AM, said:

ตอนนี้ Cpu Ivy bridge ของ desktop มารึยังครับ
รอตัวนนี้อยู่เลยไม่ได้ซื้อสักที
ถ้าไม่เลือนไม่กัก สินเดือน เมษา มั่ง

#10 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 29 March 2012 - 08:13 PM

เดียโบล 3 ยังไม่ออกรอด้ายย

#11 chaba

เซียนเกม

• Interests:All Console Football

Posted 30 March 2012 - 02:19 PM

20000 ก็ปรับสุดได้นะหาซื้อคอมชุดสวย ๆ ใน OCZ ดูครับ

เป็นอีกทางเลือกหนึ่ง

#12 Consoleman360

เซียนเกม

Posted 30 March 2012 - 05:27 PM

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ กำลังศึกษาพวกอุปกรณ์

#13 nobitakinema

นักเล่นเกมชั้นครู

• Freshy

Posted 30 March 2012 - 09:26 PM

ไปร้านพลังเลย tkcom jedi ได้หมดพวกชั้น 1
ไม่ต้องกลัวว่าเราซื้อถูกเกินไป คุยกันก่อนได้