`

Jump to content

เเนะนำเทคนิคในเกม CS หน่อยครับ ยิงไม่เป็นเย้ย

8 replies to this topic

#1 Consoleman360

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:Djent.

Posted 20 March 2012 - 12:23 PM

ทั้งยิงเเบบ Spray , เดินยิงหยุด , นั่งยิง , เลื่อนเป้าต่ำๆเวลายิง , อย่ากดยิงค้าง ฯลฯ :r14:
ผลที่ได้ ยิงไม่ทันเขายิงเร็วกันมากๆ เป้าเด้งตลอดเลยโดยเฉพาะ AK

ไม่รู้เขาซ้อมยังไงกันอะครับ รบกวนช่วยชี้เเนะนิดนึงนะครับ

ขอบคุณครับ :r05:

Edited by Consoleman360, 20 March 2012 - 12:24 PM.

#2 Kisame

DearimaZ

• High Royal Executive Members

Posted 20 March 2012 - 05:39 PM

AK นี่แรงครับ แต่แรงถีบเยอะ ต้องหัดยิงเป็นชุดๆละ2-3นัด และเล็งคอหรือหัวครับ
อุปกรณ์พวกเม้าท์ คีบอร์ดก็มีส่วนนะครับ เล่นเกมส์พวกนี้ เพราะDelay ในการกดยิงและการเคลื่อนที่มีส่วนเยอะ

#3 silapakorn

ขยันอัพเกรดแต่ไม่ขยันเล่น

Posted 21 March 2012 - 09:18 AM

กระโดดยิงครับ อย่าอยู่เป็นเป้านิ่ง สวมวิญญาณลิงเข้าไว้

#4 PongZung

ว่ามา มีอะไรก็ว่ามา

Posted 21 March 2012 - 03:21 PM

เล่นบ่อยๆครับ แล้วมันจะจับทาง จับเทคนิคได้ CS ไม่เหมือนพวก COD BF เทคนิค มันจำกัดค่อนข้างบัคเลยก็ว่าได้

หาวิธีที่ถนัด ปืนที่ถนัด อย่างผมเนี่ย ชอบซุ่ม ชอบนั่งยิง และปืนที่ชอบคือ Galil ของโจร สะกดถูกไหมเนี่ย ถ้าปืนสั้นก็แม๊กนั่ม

เวลาเล่นให้ลองกับ Bot ตัวๆก่อน Hard ไป Expert จากนั้นเพิ่มเป็น 2 ต่อ 1 และต่อๆไป อีกอย่างหนึ่งคือ หัดฟังและจับทิศทาง

การเดินและหัดจำว่าเพื่อนเราแยกไปทางใดกันบ้าง เมื่อเพื่อนตายเราจะได้ทราบว่ามันไปทางนั้นมันตาย ทางนั้นมีศัตรู

เพราะรอให้เพื่อนบอกบางทีเราก็นึกไม่ทัน

ผมแค่แนะนำได้ แต่เล่นให้เทพ คงแนะนำไม่ได้ เคยไปแข่งกับชุดที่เป็นแชมป์ประเทศไทยมาครั้งนึง ขอบอกว่า แม่มเทพกันมาก

ใช้แม๊กนั่มนะ คนตัวยังเล็กกว่า Cursor ปืนเลย คือระยะไกลพอควร พี่แก เด็ดหัวยังกะใช้ sniper ผลคือแข่ง 15 Win ทีมผมแพ้ไป 15 ต่อ 12 ในรอบแรก

รอบสองแพ้ไป 15 ต่อ 6 แต่ที่น่าตกใจคือ รอบคัดเลือก พวกเทพแม่มชนะมา 15-0 15-2 ยังมี :r25:

#5 Consoleman360

เซียนเกม

Posted 21 March 2012 - 04:10 PM

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ จะนำคำเเนะนำดีๆไปฝึกกับบอทนะครับ

ส่วนตัวเล่นพวก BF COD เป็นประจำอยู่เเล้วครับ ชอบเล่นเเบบบู๊ๆ เน้นเร็วๆ โจมตีเเบบเร็วๆ ฆ่าได้หลายตัวครับ

พอมาเล่นกับ CS ยิงเเทบไม่ได้เลยครับ ออกไปเเบบคนเดียวนึกว่าจะยิงได้ตายตลอดครับ ขนาดไปยิงดักหลังศัตรูยิงจนเเม๊กหมดยังไม่ตายครับ :r14: เลยต้องมานั่งปรับนิสัยตนเองที่ชอบบุกคนเดียว ต้องรู้จักใจเย็นให้มากขึ้น

เพราะเกมนี้มัน Tactical Fps ขนานเเท้เลยครับ

#6 Consoleman360

เซียนเกม

Posted 21 March 2012 - 09:58 PM

เริ่มจับทางการยิงได้เเล้วครับผม

#7 PoOnO_o

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 21 March 2012 - 10:18 PM

เล่นตัวไหนครับ 1.6 หรือ source

#8 Consoleman360

เซียนเกม

Posted 21 March 2012 - 10:36 PM

View PostPoOnO_o, on 21 March 2012 - 10:18 PM, said:

เล่นตัวไหนครับ 1.6 หรือ source
Source ครับผม

#9 PoOnO_o

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 21 March 2012 - 11:06 PM

เล่นแท้ใช่ไหมครับ ถ้าแท้ก็เจอ newtype เยอะหน่อยครับ
เทคนิคจริงๆคือถ้าอยากอยู่รอดนานๆก็ให้เล่น AWP ครับ :r33:

ถ้าเล่นปืนอื่น จังหวะเป็นสิ่งสำคัญกว่าความแม่น บริหารกระสุน รีโหลดให้ถูกเวลา จังหวะออก-เข้า หลักๆก็ประมาณนี้

ยิงๆซุ่มๆ รอตุ๋ยเอา ในระยะยาวไม่ช่วยอะไรครับ

หัดใช้หูฟัง ฟังเสียงเท้า ดูเรดาห์บ่อยๆ เวลายิงอย่าวิ่งยิง วิ่งยิงปกติจะใช้กับปืนกลเบา

หัดเดินยิง นั่งยิง ยิงแล้วขยับ อย่าตกใจเวลาโดนยิง ใจเย็นๆครับ ไม่ต้องกดแช่ หรือกดสวนทันที รอให้เป้าหายถ่างพอประมาณก่อนค่อยยิง

จำรายชื่อ newtype ให้ได้ พยายามหลีกเลี่ยง การเจอกันบ่อยๆไม่ช่วยให้เราเก่งขึ้น เพราะเขาเป้งเดียวเรานอน แล้วก็รอยาว :r27: