`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

Sheraton Grande Sukhumvit ระวังแบบผมแล้วจะ...

m_piyanut's Photo m_piyanut 18 Mar 2012

ไปทาน Dinner Seafood Buffet ราคา 1,550 ++ ใช้ Voucher ของลูกค้า Starwood สำหรับ 4 ท่าน ไปถึงก็ยื่นให้พนักงานเลย หลังทานเสร็จ ผู้จัดการเชิญไปคุย พบกับผู้จัดการฝ่าย voucher เป็นฝรั่งตัวใหญ่ บอกว่า voucher เราใช้เป็นของปลอม ใช้ไม่ได้ ต้องจ่ายเงินมื้อที่ทาน พอเรายืนยันว่าได้มาอย่างถูกต้องเขาก็ไม่ฟัง จนถึงที่สุดเขาก็บอกว่ามื้อนี้เขาให้เราทาน แต่อย่ากลับมาเหยียบที่นี่อีก พูดเสร็จก็เดินออกไป เราก็ออกจากร้านไปทันที และก็สงสัยว่าทำไม ใช้ไม่ได้หรือมีปัญหาก็น่าจะบอกตั้งแต่แรก ไม่ใช่รอให้ทานเสร็จแล้วค่อยมาบอก เสียความรู้สึกมาก ก็คงจะไม่กลับไปอีก ฝากเตือนลูกค้าท่านอื่น ถึงแม้ท่านจะเป็นลูกค้า vip หรือ ลูกค้าบัตรพิเศษ แต่พฤติกรรมแบบนี้ก็ประสบพบเจอได้ จนไม่กล้ากลับไปกินอีก

kumagift's Photo kumagift 18 Mar 2012

ลองไปโพสพันทิพย์ ห้องก้นครัวดู

หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน's Photo หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน 20 Mar 2012

พันทิบเลยครับ

jug's Photo jug 21 Mar 2012

Pantip ก้นครัวโลดครับ

แล้ว voucher ได้มีถ่ายรูปเก็บไว้ไหมครับ

rufast's Photo rufast 27 Mar 2012

แปลกตรงที่เป็นของปลอมแล้วยังให้เข้าไปกิน
สงสัยกะว่ามาบอกทีหลังว่าใช้ไม่ได้
จะบังคับให้เราจ่ายเงินเต็มจำนวนอ่ะดิ

tanakio's Photo tanakio 27 Mar 2012

แปลกตรงที่เป็นของปลอมแล้วยังให้เข้าไปกิน

เห็นด้วย

kumagift's Photo kumagift 28 Mar 2012

^
มันเป็นได้ ไม่แปลก
ผมเคยมีครั้งนึง แต่เป็นคอนเสริต
บัตรผมจะแปลกกว่าคนอื่นหน่อย
เจ้าหน้าที่เอาไปตรวจซักพักถึงเรียกไปคุย
บอกว่าของผมเป็นของปลอมชัวร์ ให้คุยกับหัวหน้า
แต่พอเข้าไปเจอหัวหน้าที่คุมอยู่ เขาก็รู้เลยว่าของจริงเพราะเขาจำได้ว่าผมเป็นเพื่อนกับเจ้านายใหญ่เค้า ไม่จำเป็นต้องใช้บัตรปลอมแน่
บัตรนี่ก็ได้มาจากเจ้านายเค้าแหละ แต่มันแปลกว่าของคนอื่นนิดนึง (Vip เกิน)

คือที่ขั้นตอนมันนานก็เพราะพนักงานแค่รู้สึกผิดสังเกตุ เลยต้องรอให้หัวหน้าพิจารณา
ทีนี้หัวหน้านั่นมันดันไม่อยู่ ช่วงนั้นก็ต้องให้เข้างานไปก่อน(ของ จขกท ก็ให้กินไปก่อน)
แต่หัวหน้าก็อาจจะพิจารณาผิดได้

snakeheads's Photo snakeheads 29 Mar 2012

ต้องถามก่อนว่าได้บัตรมาจากไหน ถึงจะรู้ว่าจริงหรือไม่

BullDog's Photo BullDog 14 Apr 2012

ผมสงสัยว่าได้ Voucher นี้มายังไงเหรอคับ