`
←  RPG Corner
Logo
»

เพิ่งกลับมาเล่น Dark Soul ใหม่อยากถามเรื่องBP

Santao's Photo Santao 16 Mar 2012

อยากถามว่า ตอนเราเป็นคนอยู่ แล้ว โดนเจาะเข้า มา เราถือว่าเราเป็น Host รึเปล่าครับ

เมื่อคืนโดน เจาะเข้ามา Delay มากเลย ถ้าเราเป็น Host เราจะไม่เกิด Delay แต่ต้องเป็นฝั่งเขาต้องเกิด Delay มากกว่าไม่ใช่หรอครับ

วันนี้เจอ BP ใช้ดาบฟันทะลุเกราะ มันคือดาบไรอ่ะป้องกันไม่ได้ด้วย(ธาตุสายฟ้า)
Edited by Santao, 16 March 2012 - 02:02 AM.

Kanyne360's Photo Kanyne360 05 Apr 2012

อาวุธติดธาตุสายฟ้าเป็นที่นิยมใน pvp อยู่แล้วครับ เพราะถึงจะกันก็ยังโดนดาเมจ ส่วนเรื่องดีเลย์นี่ไม่แน่ใจครับ