`

Jump to content

ในที่สุดผมก็เล่น ninja gaiden sigma plus จบสักที

33 replies to this topic

#1 MyAngel

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 13 March 2012 - 06:38 AM

พอดีดองไว้นาน เล่นวันละนิดหน่อยจน chap 15 วันนี้เลยโพสขายเลยครับ เพราะจะเอาทุนไปซื้อ unit13 ทาง psn แล้วก็เลยกะซัดรวดเดียวจบเลย คิดว่าคงไม่เท่าไหร่ chapter 15-19 ที่ไหนได้นั่งเล่นตั้งแต่ตี 1 สรุป -*-*- ยากโครต 5555 ขนาดเล่น normal นะเนี่ยตายไป 20-30 รอบเลยล่ะมั้งท่าทางพึ่งจบตอน 6 โมงนิด ๆ เซ็งปลาผีโครตใครมันคิดฟระเนี่ยไอตัวนี้ โดนรุมกัดตายอย่างบ่อยยิกหนีจนแทบไม่มีแรงกดปุ่มแล้ว ตอนฆ่าไอตัวหัวกระโหลกด่าน 18 ได้ผมดีใจสุด ๆ ว่าในที่สุดก็จบสักทีเพราะโพสขายไปเรียบร้อยแล้ว มีคนจองแล้วด้วย ถ้าไม่จบก็แย่ 55 เห็นมีสองร่างด้วยผมเลยคิดว่าบอสใหญ่แล้วที่ไหนได้มีต่ออีก กำมาก ดีที่ talisman ยังอยู่เลยฆ่าไอตัวสุดท้ายได้ไม่ยากเท่าไหร่

สรุปยากโครตเลยครับ เคยเล่น ninja gaiden sigma plus 2 ใน ps3 แบบ normal แล้วงั้น ๆ ไม่ยากเท่าไหร่ผมตายไม่ค่อยเยอะก็จบได้ มาเจอ sigma plus 1 นี่รากเลือดเลยมุมกล้องก็ดูลำบากด้วยเพิ่มความยากเข้าไปอีก

แต่โดยรวมก็มันมากครับเกมนี้ ใครชอบแนวนี้ลังเลอยู่จัดเลยครับคุ้มแน่ของผม playtime ประมาณ 12hr ครับ อยากให้แนวนี้มาลง vita อีกเยอะ ๆ เล่นซะมือเกร็งเลยผม บู้มันมากตอนใช้ ninpo นี่หลัง ๆ ชักจะเมื่อยมือ เพราะหลัง ๆ ใช้แต่ firewheel ตลอดเลย 555 ต้อง tab touch pad รัวเลยเมื่อยมาก อันอื่นไม่ได้เรื่องเลยยิงไปบอสหลบได้หมด firewheel เอาไว้วิ่งฝ่าปลาผีด้วย essense กระจายทุกสีเลย

#2 seventeen

Posted 13 March 2012 - 07:20 AM

ตอนสมัย PS3 ออกไกเดน 2ใ หม่ๆ มีแต่คนบอกว่าง่ายกว่าไกเดน 1 เยอะ

พอเห็นพอร์ตมาลงวีต้า รู้เลยว่าต้องยากขึ้นกว่าเดิมแน่ๆ เพราะให้ใช้คุณสมบัติของเครื่องเพิ่มเติมด้วยแน่ๆ 555

ขนาดเล่นแผ่น PS3 ผมยังไปได้ไม่ถึงไหนเลยครับ ยากจริงจัง

#3 bird036

ถ้ามัวแต่กลัว แล้วเมื่อไหร่จะกล้า

• Royal Executive Members

Posted 13 March 2012 - 07:21 AM

ผมก็จบได้สักพัก ถ้า/ม่มีความอดทน เล่นไม่ได้นะคับเนี้ย ยากสุดยอดดดเลยคับ

#4 jaku

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 13 March 2012 - 08:26 AM

เพิ่อได้เล่นผ่านไปด่านเดียวเอง แต่ยากๆอย่างนี้ชอบครับ ท้าทายดี^^

#5 seed-destiny

นักดองเกมระดับตำนาน

Posted 13 March 2012 - 08:34 AM

นินจามหาโหด ผมเล่นไม่จบซักภาค

#6 Xcartoon

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members
  • Interests:PS3 PS4 WiiU

Posted 13 March 2012 - 08:42 AM

บอสตัวแลกยังไม่ผ้านเลยผมซื้อตั้งกะวันแรก 555

ว่าแต่ผ่านยังไงครับไอ้ตะบอง 2 ท่อนโดนมันตีตายตลอดเลยเล่นยากไปรึป่าวไม่รู้มีวิธีผ่านแบบฉลุยไหม
ไม่เคยเล่นใน ps3 -0-

#7 MyAngel

Posted 13 March 2012 - 09:04 AM

บอสตัวแรกสุดเรายังไม่มี counter attack ครับไปแลกตรง ๆ ยาก แต่มันมีวิธีง่าย ๆ อยู่แต่ไม่แนะนำเท่าไหร่เพราะแนะนำให้ฝึกเล่นแต่เนิ่น ๆ ดีกว่าครับหลัง ๆ ซาดิสกว่านี้มาก วิธีง่าย ๆ ที่ผมบอกคือ ไต่กำแพงแล้วฟันครับ ทำรัว ๆ มันก็ตายและ

อีกวิธีคือล่อให้มันพุ่งมาอัดเราอ่ะครับ เน้นกลิ้งหลบแล้วค่อยสวนครับ อย่าไปแลกกับมันนานเกินไปมันจะจับเราครับ

มันมีโจมตี 3 แบบ จับ กับพุ่งมาตีเรากะใช้กระบองตี ถ้าใช้กระบองตีเราก็กลิ้งไปข้าง ๆ ครับจะสวนคืนได้ชุดนึงแล้วหยุด รอจังหวะดูว่ามันจะทำไรต่อ ถ้ามันจะพุ่งมาให้กลิ้งแล้วโดดหนีด้วยครับให้มันพลาดก่อนค่อยเข้าไปตบมัน ส่วนจับก็อย่างที่บอกครับถ้าอยู่ใกล้มันนาน ๆ มันจะจับเรากันไม่ได้นะครับ

#8 teeplus

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 13 March 2012 - 09:30 AM

เกมส์ใช้ความสามารถ + ความอดทนแบบนี้ ไม่เหมาะกับผมแน่ ๆ

#9 pugga

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 13 March 2012 - 10:15 AM

เกมนี้เล่นไปได้ครึ่งและ แต่มันก็ยากจริงนะ ด่านหลังๆไม่รู้จะไหวเปล่า

#10 auns555

นักเล่นเกมชั้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 13 March 2012 - 10:25 AM

ต้องยอมรับว่า เก่งจริง ๆ ครับ สุดยอด
ผมพยายามแล้ว ไม่ไหวครับเกมนี้ ไร้ความอดทน

#11 GamerJr.

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 13 March 2012 - 10:34 AM

คนสร้างเกมนี้มันโรคจิต ตั้งแต่ภาค famicom แล้ว ยากขิง ๆ

#12 Hutch_PSP

• Interests:Zelda Fan

Posted 13 March 2012 - 10:44 AM

ซื้อเก็บไว้ทุกภาค แต่ยังไม่จบสักภาคเลยผม คงต้องหาเวลามาเริ่มเล่นใหม่ล่ะ - -"

#13 VoZz

Posted 13 March 2012 - 11:22 AM

ปลา ไว้นินโปอินเฟอโน่ เอาก็สบาย ๆแล้วครับ ที่ปั้มเงินอย่างดีเลย

บอสใหญ่ก็ง่ายนะ ถ้าของเหลือเยอะ ๆ ฟันๆ แล้วใช้เวทย์ไฟอัด แปป ๆ ตายแล้ว เพราะมันเป็นบอสสุดท้ายไม่ต้องกั้กของกันแล้ว

#14 bestnaja

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 13 March 2012 - 11:24 AM

ผมเล่นใน PS3 เริ่มมาเป็น normal สุดท้ายเคลียร์ด้วย ninja dog(super easy) ครับ
เล่นเสร็จแล้วไม่อยากเปิดมันอีกเลย :r52:
สุดยอดจริงๆครับ จบใน 12 ชม.

#15 MyAngel

Posted 13 March 2012 - 12:11 PM

ท่านคงจะจำสลับกันใช่ไหมครับ ninpo inferno มันยิงไปข้างหน้าอย่างเดียวนะครับ แต่ปลามันจะรุมกัดเรารอบทิศประมาณ 20-30 ตัวถ้าไม่กดดิ้นตายทันที ถ้ากดดิ้นหลุด แล้วถ้าไม่รีบโดด + วิ่งหนี จะโดนชุดใหม่มากัดต่อจนตาย ถ้าตีมันตายมันก็จะเกิดมาใหม่เรื่อย ๆ จุดนึงน่าจะราว ๆ 40-50 ตัว แต่จากที่ผมโดนมันกดตายมา 3-4 รอบใช้อาวุธก็พอจะกันได้อยู่นอกจาก vigoorian flail แล้วอาวุธอื่นยืนตีสด ๆ ไม่ได้ต้องโดดแล้วกดสี่เหลี่ยมแล้วรีบลง โดด loop ใหม่แต่ vigoorian กดยืนสี่เหลี่ยมยิก ๆ ได้ปลากัดไม่ทัน

ninpo อีกอันชื่อ fire wheel อันนี้สร้างเกราะไฟล้อมรอบตัวใช้แล้วยืนเฉย ๆ มันวิ่งมาชนก็ตายเอง วิ่งผ่านก็ essence ดรอปกระจายแต่ไม่รู้จะปั้มไปทำไมครับเพราะตั้งแต่เริ่มเจอปลาเล่นไปอีกนิดเดียวรูปปั้น muramasa ที่ขายของก็ไม่มีแล้วครับตอนจบ essence เหลืองผมเกือบแสนแต่ไม่ได้ใช้

#16 donutza

นักเล่นเกมมือโปร

• Interests:ooo

Posted 13 March 2012 - 12:13 PM

จบไปนานแล้วคับ กำลังเล่นรอบสอง ผมตายตรงโดดหนีตายภูเขาไฟด่านสุดท้ายบ่อยมาก เพราะผมไม่ชอบสเต็บการกระโดดของเกมนี้เลย
ผมรำคาญวิญญาณปลาปิรันย่ามากกว่าบอสตัวสุดท้ายซะอีก
ปลาผมใช้ ninpo inazuma ซ๊อตมันเลย ทีเดียวตายเรียบ
เล่นจบแล้วผมยังยืนยันว่าภาคสองยากกว่าภาคนี้

Edited by donutza, 13 March 2012 - 12:20 PM.

#17 MyAngel

Posted 13 March 2012 - 12:14 PM

แต่รู้สึกดาบคู่เอาไปหวดปลาสด ๆ ทำได้เช่นกันดาบคู่นี่ทั้งภาค 1 ภาค 2 เลยดาบคู่ตอนตีมีช่วงที่เป็นอมตะอยู่แปปนึงภาค 2 ก็มีท่าที่เสยขึ้นไปข้างบนเป็นอมตะอีกเช่นกัน

#18 Xcartoon

• Interests:PS3 PS4 WiiU

Posted 13 March 2012 - 12:27 PM

แค่ฟังก็เครียดแล้วทำไงละขายก็ไม่ได้ต้องเล่นให้จบซื้อ psn ส่วนใหญ่ ฮ่าๆๆ ซวยแล้ว

#19 MyAngel

Posted 13 March 2012 - 12:36 PM

อย่าไปคิดมากเลยครับ เดี๋ยวจะเครียดเปล่า ๆ แค่เกม อีกอย่างมันมีโหมด hero นะครับโหมดนี้น่าจะจบได้สบาย ๆ ตอนเลือดน้อยใช้ ninpo ได้ไม่จำกัดกับ auto guard ให้เองครับน่าจะจบได้สบายครับ แต่ถ้าซื้อผ่าน psn มานี่ผมว่าไม่ต้องรีบมากครับค่อย ๆ เล่นดีกว่าครับเดี๋ยวก็ผ่านถ้ามันไม่ไหวจริง ๆ ก็เล่นโหมด hero ครับ ที่ผมรีบเล่นเพราะผมจะขายอ่ะแหละครับเพื่อนซื้อ unit13 มารอแล้วเลยรีบปั่นน่ะครับเกมดาวโหลดผมก็ค่อย ๆ เล่นนะครับออกแนวจะดองด้วยซ้ำ

#20 indydeput

• Interests:Game Movie Gadget Toy Figures

Posted 13 March 2012 - 01:02 PM

hero mode แจ่มจิงคับ คนความอดทนน้อยออย่างผมยังเล่นได้เรื่อยๆ
เลือดน้อยๆไม่ต้องเพิ่มเลือดก็ได้คับ มันหลบได้หมด ขนาดปีนเหรือเกาะอะไรอยู่กระสุนยังหลบได้
โอกาสตายน้อยมากๆคับยกเว้นตกเหวไงก็ตาย