`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

ค่ำนี้ลืมดูงาน Welcome! PlayStation Vi...

dkny22th's Photo dkny22th 10 Mar 2012

ไม่ซีเรียสๆครับ แต่เห็นราคาช่วงนี้แล้ว ผมยังคิดจะซื้อ Vita มาเก็บไว้เฉยๆก่อนเลยครับ เรื่องอณาคตผมมันสดใสอยู่แล้ว ผมไม่ห่วงหรอกครับ ดูอย่างตอน psp ตอนซื้อก็ไม่คิดอะไรมากเหมือนกัน พอหลังๆเกมออกมาเพียบ แค่ metal gear acid ก็เป็นการเปิดแนวทางการเล่นแบบใหม่ให้กับผมมากเลยครับ เพราะผมไม่เคยเล่นเกมที่เป็นการ์ดๆมาก่อน ไหนจะเกมอื่นๆที่ยกขบวนกันมาอีก เช่น metalgear หลายๆภาค ,silent hill,super robot war ,monster hunter และอื่นๆสาธยายไม่หมดครับ ทั้งหมดนั้นตอนซื้อ psp ก็ยังไม่มีข่าว แต่ sony ให้ความเชื่อมั่นกับผมมาตั้งแต่ ps1 , ps2 , มาตอน psp ก็ให้ความเชื่อมั่นผมเต็มๆเหมือนเคย และเช่นเคย ผมก็เชื่อมั่นใน vita แบบที่เชื่อมั่น ps1,ps2,psp ครับ สามารถซื้อ vita เก็บไว้เฉยๆก่อนได้อย่างสบายใจ ไม่ต้องห่วงเกมที่จะตามมาเลยครับ

lunartear's Photo lunartear 11 Mar 2012

น่าเอาเกมจากAndroid มาเล่นได้ จะดีอยู่ แต่ซื้อมาแล้วเหมือนกัน เล่นแต่ motorstorm RC แฮะเรา

jokeza's Photo jokeza 11 Mar 2012

lunartear, on 11 March 2012 - 12:15 AM, said:

น่าเอาเกมจากAndroid มาเล่นได้ จะดีอยู่ แต่ซื้อมาแล้วเหมือนกัน เล่นแต่ motorstorm RC แฮะเรา
motorstorm RC สนุกดีนะครับ ดริฟมันเลย ผมก็เล่นอยู่

aiekung's Photo aiekung 12 Mar 2012

ถ้าเข้า Android Market ได้นี่แจ่มเลย แต่คงยุ่งเรื่อง Email พอสมควร
เพราะ Email ที่ใช้สมัคร PSN US ไม่ใช่ของ gmail อ่ะ :r05:

keanus's Photo keanus 14 Mar 2012

เราใช้ psn us อันเดียวกับ ps3 ได้มั้ย