`

Jump to content

มีข้อสงสัยในการเล่น FIFA

• You cannot reply to this topic
No replies to this topic

#1 tsigalko

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 03 March 2012 - 11:01 PM

ได้เล่นแล้วบอกตามตรง ตอนแรกรู้สึกว่าคิดผิดป่าวว้าที่ซื้อมาเล่น เพราะถ้าเอามาเทียบกะคอนโซลก็พอโอเค แต่ตัวนักบอลอาจเล็กไปซะหน่อย

แต่พอได้เล่นไปซักพัก ได้ลองออนไลน์ คิดเลยว่า เจ๋งหวะ เล่นแล้วก็ติด มันส์ดี จะเอาไปเล่นข้างนอกก็ได้ ตอนนี้เล่นมันอยู่เกมเดียวแล้ว

เข้าเรื่อง ผมมีเรื่องอยากถามหน่อยคับเกี่ยวกะการเล่น

1. กดปุ่มไหนรึคับที่ให้เพื่อนร่วมทีมเรา วิ่งทำทาง (ใน PS3 รู้สึกจะ L2) ในภาคเครื่อง VITA มีกดแบบนี้ได้มั้ย

2. ต้องไปปรับตรงไหนรึคับ ที่ว่าเวลาเราจะเปิดบอลจากริมเส้น ไม่ต้องกดทิศทางอะคับ

3. ภาคนี้เราโหลดเกมเฟซมาใช้ได้มั้ยคับ ผมเคยทำตอนเล่นภาค PC ไม่รู้ว่าภาค VITA ทำได้มั้ย

4. ภาคนี้มีโหมดสอนเล่นมั้ยคับ ทั้งรุกและรับ อยากรู้ว่าพวกเทคนิคต่างๆกดยังไง เวลาเล่นเกมรับต้องกดยังไงถึงจะประคองเป็นแนวได้

เท่านี้ก่อนคับ ขอบคุณคับ