`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

สำคัญมากสำหรับผู้ที่คิดจะซื้อ LCD Monitor!

mick1's Photo mick1 15 Feb 2007

หลังจากที่ผมเคยแจ้งเอาไว้ในกระทู้ที่ผ่านมาเกี่ยวกับเรื่องที่ว่าทำไมผมไม่สามารถแส
ดงภาพPS3 ผ่านทางLCD monitor philips ผ่านทางDVI-D Port ได้. ผมอ่านเจอในคู่มือ PS3 ปรากฏเจอข้อความที่แปลคร่าวๆแล้วได้ความดังนี้.
" PS3 สามารถแสดงผลผ่านทางจอภาพที่รองรับ HDCP(High Definition Content Protection) เท่านั้น ถ้าจอภาพของท่านไม่รองรับการแสดงที่มี function นี้อาจทำให้ไม่สามารถแสดงผลได้"
จบข่าว.... :kanoiyom

อ้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก...................... :angry ทำไมไอ้sony มันเขี้ยวอย่างนี้วะ รู้งี้ซื้อ Xbox360 ดีกว่า....ข้อจำด แมร่งโคตรเยอะเลย

รบกวนwebmaster ช่วยปักหมุดให้ด้วยเพื่อจะได้ไม่มีใครเสียเงินฟรี

tekkenman's Photo tekkenman 15 Feb 2007

โดยมาก จอแต่ละชนิด จะรองรับอยู่แล้วนี่ครับ ....

coco's Photo coco 15 Feb 2007

LCD TV ส่วนมากรองรับนะครับ แต่LCD Monitor พวกที่รองรับนี่ราคาน้องๆ LCD TV 32นิ้วเลยอ่ะ

k_i_m_yu's Photo k_i_m_yu 15 Feb 2007

HDCP จอ LCD wide ส่วนใหญ่ตอนนี้ก้อมีอยู่แล้วครับ

omasaki's Photo omasaki 15 Feb 2007

เห็นด้วยครับที่จะปักหมุด
เท่าที่ดูมา สว่นมาก LCD mornitor ที่รองรับ HDCP จะเป็นรุ่น wide screen ซะสว่นใหญ่
มีตั้งแต่ 19 นิ้ว ขึ้นไป
เท่าที่รู้ก็มี ของ ASUS 22"
samsung wide screen 19 - 22" มีรุ่น 195bw 205bw 225bw 206bw 226bw
acer รู้สึกรู่น 2216w จะไม่ support แต่รู๋น 2251wd จะsupport (ลงท้ายด้วยเลข 51จะ support)
ส่วน BenQ รุ่น24" ก็support แต่ราคามหาโหด
viewsonic ไม่แน่ใจ
ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับ
รอผู้รู้คนต่อไปครับ

mick1's Photo mick1 15 Feb 2007

ขอบคุณคับคุณ Omasaki ถ้าใครพอทราบว่ามีlcd monitor รุ่นไหนอีกช่วยกันแจ้งด้วยคับ

Mr.Yo's Photo Mr.Yo 15 Feb 2007

LCD Monitor ไม่น่าซื้อมาแรกๆเลยแพงโคตรๆ ใช้ก็ไม่ได้เซ็ง

inside-idea's Photo inside-idea 16 Feb 2007

มีใครใช้ 205bw มั่งคับ ภาพสวยปะ

omasaki's Photo omasaki 16 Feb 2007

ผมว่าลองมองรุ่น 206bw ดีกว่าครับ contrast อยู่ที่ 3000:1 แต่ตัว 205bw มันอยู่ที่ 700:1 ผมกะว่าจะซื้ออยู่เหมือนกัน

tumdvdgameonline's Photo tumdvdgameonline 17 Feb 2007

Dell 2007 WFP ราคากำลังสวย หมื่นเจ็ด สีสันสมจริง มี D-sub DVI with HDCP S-video composite ผมมันต่อได้หลากหลายมากๆ มี USB hub ในตลาดผมว่าคุ้มค่าที่สุดนะพี่น้อง มือสองหายากไม่ค่อยมีคนปล่อย ของดีจริง ผมยังอยากได้ 27 นิ้วตัวใหม่ของเค้าแต่แพงน้องๆ 30 นิ้วเลย แต่มีการเชื่อมต่อเพียงแค่ VGA กะ DVI สำหรับ 30 นิ้ว เลยมอง 27 นิ้วดีกว่า ได้ครบ

mick1's Photo mick1 17 Feb 2007

คุณตั้มคับ dell รบกวนถามเกี่ยวการสั่งซื้อdell หน่อยคับ
1. dellนี่ต้องสั่งทาง 1800 ใช่มั้ยคับ แล้วเวลาโอนเงินนี่ทำยังงัยคับ ต้องไปที่โอนที่bank ด้วยตัวเองหรือเปล่าคับ? เห็นเค้าบอกว่าเราสามารถสั่งซื้อกับพนักงานที่เป็นคนไทยได้ ไม่ทราบว่าคุณตั้มพอทราบรายละเอียดมั้ยคับ?
2. เราจะเข้าดูรายละเอียดตัวmonitor ได้ยังไงคับ ผมเข้าไปที่www.dell.com ไม่เห็นเจอเลยคับ?
3. แล้วภาษีนำเข้าเค้าคิดเรามั้ยคับ? ถ้าคิด เค้าคิดเรากี่ เปอร์เซนต์คับ?
ขอบคุณคับ

tumdvdgameonline's Photo tumdvdgameonline 17 Feb 2007

02-6707200 or 1-800-006-006 โทรไปหา sale คนไหนก็ได้ ถามราคาเค้าก่อน พอใจก็ให้เค้าส่ง Quotation มาให้ ใบสั่งซื้อนะแหละ การจ่ายเงิน ตอนนั้นผมใช้บัตรเครดิตครับ แต่รู้สึกจะมีการโอนทาง ATM ้ด้วยแ้ล้ว fax slip ไปให้เค้านะ เท่าที่จำได้ ภาษีไม่โดน ราคาที่เค้าให้มาคือ + ค่าขนส่งเรียบร้อย ไม่เยอะไม่น่าเกลียด สั่งเสร็จรอรับหน้าบ้านได้เลย ไม่ิเกินอาทิตย์
เรื่องมอนิเตอร์นี่ แนะนำให้ไปที่ www.dell.com.sg ครับ สิงค์โปร์มีรายละเอียดที่แน่นอนกว่า ผมจำไม่ได้่ว่า dell thailand นี่สั่งจาก สิงค์โปร์หรือมาเลเซีย แต่ราคาไม่ต่างกันมาก

mick1's Photo mick1 17 Feb 2007

ขอบคุณมากคับเดี๋ยวผมจะลองติดต่อดู

zyberguy's Photo zyberguy 19 Feb 2007

viewsonic ไม่รองรับครับ ใช้อยู่ อดตามระเบียบ

Dinga's Photo Dinga 20 Feb 2007

ผมใช้ ASUS 22 นิ้ว รับรอง HDCP ครับ

Guitar_O+'s Photo Guitar_O+ 24 Feb 2007

ถึงว่า ลองเล่นๆกับ LCD sony 17" ก็ภาพไม่ขึ้นเหมือนกัน

GameMAX's Photo GameMAX 24 Feb 2007

LG 19" wide รองรับครับ ถูกสุดแล้วมั่ง แหะๆ

Bankie's Photo Bankie 19 Mar 2007

แล้วไปซื้อสาย DVI-D กันที่ไหน ราคาเท่าไรครับ :bye :wow

Bankie's Photo Bankie 19 Mar 2007

acer รู่น 2216w Support ที่กล่องมีติดบอกอยู่

mick1's Photo mick1 20 Mar 2007

ผมใช้สายHDMI ต่อมาจาก PS3 ก่อนจะเข้า monitor ผมใช้ Adapter แปลงจาก HDMI to DVI-D และก็ต่อเข้ากับ monitor อีกที. ภาพ 1080P สวยมากแต่ตอนนี้ยังมีไเกมที่รองรับยังไม่เยอะ. ผมใช้สาย HDMI ของSONY ซื้อที่สะพานเหล็กก็OK แล้ว.

ถ้าสายDVI-D มียี่ห้ออย่าง monster cable ก็แพงมาก ผมว่าซื้อตาม 1000tip ก็ได้นะคับ.